บอร์ด ซื้อ - ขาย ของเล่น ของสะสม ของเก่า หนังสือเก่า ตามหาของ แลกของ ประมูลของ การ์ตูนเก่า การ์ตูนใหม่
ธันวาคม 15, 2017, 11:38:48 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: (BOOK) ปิดแผงชั่วคราว เปิดต้นปี เดินทางปลอดภัยทุกท่านครับช่วงเทศกาลส่งท้ายปี...  (อ่าน 130391 ครั้ง)
Call Me
PakMut
มือเก่าชำนาญการ

« เมื่อ: ตุลาคม 17, 2012, 07:08:58 PM »

++++ขอเริ่มวันนี้เลยนะครับ ปรับปรุงแผงการขาย ทุกแผงเหมือนกัน เริ่มมีนาคม ปี 2560
 เนื่องจากช่องทางการซื้อขายทุกวันนี้เพิ่มขึ้น นอกจากในกาโม่ และเว็บอื่นๆแล้ว
ยังจะมีในช่องทางไลน์ และเฟสบุ๊ค  เฟสกลุ่มต่างๆ...เพื่อกันไม่ให้ลืมเมื่อจอง หรือ ผมจะได้มีเงินหมุนไวขึ้น
ผมขอลดระยะเวลา จองและโอน รวมถึงหลุดจองภายในระยะเวลา 3 วัน หลังจากส่งแจ้งรายละเอียดการโอนให้แล้ว
***และอีกจุดคือ ถ้าสอบถาม จองแล้วสอบถามเพื่อต้องการคำตอบจากผม...หลังจากผมตอบไปแล้ว 1 วัน
ไม่มีการตอบกลับมาหลังจากถาม เงียบหรือนิ่ง...หลังจากที่ถาม สอบถาม ผมตอบแล้ว..เลย 1 วัน ผมขอตัดสินใจ
ใหม่เลยนะครับ คือ อาจเก็บไว้ก่อน หรือ ปรับราคา หรือ นำให้ผู้สนใจท่านอื่นจองต่อได้เลย **** ++++
++++ ผมจะเน้นลงขายรายการที่ได้มาใหม่ทุกครั้งนะครับ ถ้าปรับราคา ก็จะแก้ไขปรับราคา ไม่ลบ
ถ้ามีของเพิ่มในชุดเดียวกัน ถ่ายรูปใหม่ ถึงจะโพสใหม่เป็นสินค้าใหม่...ขายไม่ออก ผมจะเก็บออกเอง
หรือ ให้ไปตามดูสินค้าอื่นในเฟสร้านครับ..ลบออกในกาโม่ แต่.บางทีจะยังขายอยู่ในเฟส..
ขอบคุณครับขอบคุณเว็บกาโม่..อ่านทบทวนได้ในโพสแรก แจ้งเพื่อความเข้าใจกันในการซื้อขาย สบายใจ...+++

เปิดแผงขายหนังสือและสิ่งพิมพ์ต่างๆครับ แทบทั้งหมดเป็นหนังสือที่ผมซื้อจากร้านหนังสือเก่ามาอีกที ครับ สภาพจริงอาจไม่ถูกใจ ยังไงสอบถามเพิ่มก่อนตัดสินใจซื้อได้ครับ
จองซื้อได้ที่หน้ากระทู้ได้เลยครับ มีระยะเวลาการจอง 3 วันจากวันที่ผมลงจองไว้ให้..ถ้าเลยเวลาจอง..ผมขอตัดสินใจยกเลิกจองนะครับจะได้ไม่มีพันธะว่าจะต้องซื้อ หรือต้องขายให้
ซึ่งถ้าเลยเวลาจองแล้ว ผมอาจนำมาขายให้ท่านอื่นที่สนใจคิวต่อหรือเก็บรวมชุดขายใหม่อาจขายราคาสูงขึ้นหรือถูกลง ครับ...***ยังไงสอบถามก่อนครับถ้าหลุดจอง***
****บัญชี ธนาคารผมอยู่ต่างจังหวัด ผู้ซื้อต้องเสียค่าโอนเพิ่ม จากราคาหนังสือที่ลงขาย+ค่าส่ง ขอบคุณมากครับ***

ครับ ขอแจ้ง เพิ่มเติมนะครับ ...***ยังไงสอบถามก่อนครับถ้าหลุดจอง***...ถ้าโอนมาหลังหลุดจองแล้วไม่ได้ติดต่อ...
ซึ่งหนังสือผมอาจขายไปแล้ว หรือนำมารวมชุด ขายเหมา ขายใหม่ราคาสูงขึ้น..
ผมต้องขอโอนเงินคืนให้นะครับและต้องโอนยอดที่โอนมาและหักค่าโอนที่ผมต้องโอนคืนให้นะครับ...ขอโทษไว้ก่อน
หรือแม้แต่หลุดจองแล้วไม่ได้ติดต่อมา ไม่รู้ว่าผมนำมาขายราคาถูกลง โอนยอดที่จองมาให้...  ส่วนต่างๆ ผมต้องขอหักส่วนต่าง แล้วลบค่าโอนที่จะต้องโอนคืนให้นะครับ

****ครับ ปรับให้เข้าใจกัน กรณีจองเล่มแรกแล้ว มีการจองเล่มอื่นเพิ่มภายหลังจากที่จองเล่มแรกและเล่มแรกยังไม่หลุดจอง..ผมจะถือระยะเวลาจองเพิ่มตามเล่มที่จองใหม่ครับ ยืดการจองเล่มแรกไปด้วย จะได้โอนพร้อมกันเลย แต่ขอไม่เกิน 15 วัน จากวันที่จองเล่มแรกนะครับ*****ปรับให้เข้าใจกัน

การจัดส่งหนังสือหรือสินค้า ผมจะส่งแบบลงทะเบียนแทบทุกชิ้น ซึ่ง ถ้าลูกค้าท่านใด ยังไม่ได้รับสินค้าภายใน 7 วันจากวันที่แจ้งส่ง
แจ้งให้ผมตามเรื่องได้เลยนะครับ ผมจะได้เช็ครหัสที่จัดส่ง โดยที่ผมจะยึดจากการเช็ครหัสจากทางไปรษณีย์เป็นหลักว่าส่งถึงแล้ว
ทิ้งไว้นานเป็นอาทิตย์ สองอาทิตย์เกรงว่าจะตามของยาก...ขอบคุณมากครับ ขอบคุณเว็บกาโม่

***เรียนลูกค้า ผู้อุดหนุน ผู้สนใจทุกท่านนะครับ
การคิดราคาหนังสือผม คิดตามราคาที่ผมลง ขายไว้  ถ้าแพงไปขอโทษด้วยนะครับ ผมขายไม่ออกเดี๋ยวจะนำมาวนลดราคาเอง

และการคิดราคารวมหนังสือที่จองหลายเล่มบางครั้ง ผมจะลดและแถมให้ จากยอดราคาจริงที่ซื้อนะครับ แล้วแต่โอกาสและสภาพหนังสือ
ซึ่งถ้า แจ้งยกเลิกบางรายการ...จำนวนที่สั่งน้อยลง   เล่มที่ลด กับเล่มที่แถม ผมขอคิดราคาจริงที่ลงขายนะครับ  ขอตัดสินใจแบบนี้ ถ้าผิดขอโทษด้วย
แล้วบางทีถ้ามีหนังสือ ผมอาจแถม หรือไม่แถมก็ได้ ขอตัดสินใจเองนะครับ  อยากขาย แต่ต้องยอมรับ ตกลง พอใจทั้ง 2 ฝ่าย ทั้งราคา และสภาพที่ลูฏค้ายอมรับได้ขอบคุณครับ....

แจ้งการตรวจสภาพหนังสือที่ผมขายโดยรวมในกระทู้ นะครับขอบคุณมากๆครับ

ขอแจ้งเรื่อง เรื่องการตรวจสอบ หนังสือผมนะครับ
ผมเช็คสภาพหนังสือ ถามว่าละเอียดไหม ผมก็คงตอบได้ไม่เต็มปาก
ผมเช็คจนมั่นใจระดับหนึ่งครับ...แต่ในความมั่นใจนั่น ผมอาจพลาดได้

ลูกค้าที่ไม่เคยซื้อของผม  ความมั่นใจในสินค้าของผมคงยังไม่มี  ผมถึงต้องแจ้งเผื่อผมเช็คพลาด สภาพอาจแย่กว่าที่เช็คไว้ ถึงแม้ลูกค้าที่เคยซื้อสินค้าผมแล้วก็ตาม
ผมก็คงแจ้งสภาพที่อาจแย่กว่าที่เช็คไว้ก่อนเหมือนกัน...

ผมขายของเก่า  ความต้องการในสภาพของไม่เหมือนกัน  บางคนขอให้ได้มา สภาพพอรับได้ก็พอ  บางคนอาจต้องการสภาพค่อนข้างดีเลย  ซึ่งผมเองเลยต้องแจ้งไว้ก่อน

ผมไม่ได้เช็คทุกหน้าเลยจริงๆ  แต่เกือบทุกเล่ม ผมก็เปิดเช็คจนมั่นใจระดับหนึ่งแล้ว  แต่ถ้าผมสับเพร่า บางเล่มอาจไม่ได้เช็คละเอียด อาจพลาดในเล่มนั้น  ก็ได้

สินค้า กับ ราคา  บางครั้งสินค้าที่ซื้อไป อาจมีค่ามากกว่าราคาที่เสียตังซื้อ  และก็มีสินค้าหลายชิ้นเหมือนกัน ที่มีค่าต่ำกว่าราคาที่ซื้อ

ผมขายสินค้ามือสอง ในราคา ที่ผมขาย ผมเลยไม่อยากให้สินค้าผม มีค่าต่ำกว่าราคาที่ขาย ถ้าผู้ซื้อ ซื้อไป
เลยชอแจ้งไว้ก่อนว่าถ้าไม่มั่นใจผ่าน ยกเลิกได้  เพราะ เงินที่ผมได้จากการขาย มีค่าตามที่ได้มาจริงๆ ใช้ได้ตามค่าของเงินจริงๆ

ขอบคุณครับ ขอแจ้งเผื่อความเข้าใจในการซื้อหนังสือในกระทู้ไว้นะครับ ผมอยาก ขายได้และอยากขายได้อีก กับลูกค้าทุกท่าน ขอบคุณมากครับ

-----------------------------ทุกวันแผงหนังสือผม  แผงนี้ ผมจะขอวน ของที่ยังขายไม่ออกมาลงขายอีก ทั้งปรับราคา และขายเหมา
จะลงไม่เกิน 2-3 รายการในแต่ละวัน นะครับ หรือ อาจไม่มีเลยก็ได้

ขอบคุณครับ ขอบคุณเว็บกาโม่
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 12, 2017, 06:35:10 PM โดย Call Me » บันทึกการเข้า
Call Me
PakMut

« ตอบ #1 เมื่อ: ธันวาคม 08, 2017, 10:45:01 AM »

คิวแรกผ่านแล้วครับเพิ่งไปอ่านในเฟสมา
สภาพตามที่แจ้งยืนยันจองแจ้งได้เลยครับถ้ารับได้
ผมจะลงจองให้ 3 วันถ้ายืนยัน

ส่งได้ หลังหยุดยาวคงวันที่ 12-15. ขอบคุณครับตัดสินใยตามสะดวก

สภาพปานกลางเก่าๆมีคราบครับ..เช็คแล้วครบครับหน้าหลุดไม่เจอ...แต่อาจพลาดได้...ตีโชว์นะครับ
เพิ่งมีสอบถามมาทางเฟสตอนเที่ยคืนผมตอบไปเมื่อเช้า รอเขาตอบหน่อยนะครับ..
เลยวันนี้..เงียบ..ผมตัดสินใจได้..
ถ้าผ่าน แจ้งได้นะครับขอโทษด้วย..เดี๋ยวผมะถามอีกที อยากขายได้ตังใช้เหมือนกัน

ชุดนี้ก็ตีโชว์ปก หน้าอาจไม่ครบ 1,000.- บาทรวมส่งพัสดุ
ขายพร้อมโอนและส่งภายในเช้า วันที 15

จองสอบถามสภาพหน่อยครับ Orange road มีหน้าหลุด ขาดมั้ยครับ
Call Me
PakMut

« ตอบ #2 เมื่อ: ธันวาคม 12, 2017, 06:40:16 PM »

+++ ปิดแผงชั่วคราวนะครับ เนื่องจากมีความจำเป็นตั้งแต่พรุ่งนี้สายๆ ผมติดธุระ เข้ากรุงเทพ ด่วน +++

+++ตอนนี้ มีที่ค้าง คือ ต่อรอง ชุด ออเร้นไว้  ตอบไปแล้ว ทางพีเอ็ม ยังไม่ตอบอะไรมา  ยังไง ผมรอคำตอบถึงแค่ช่วงเช้าๆนะครับ
เพราะมันหนัก ผมคงไม่ขนไปด้วย และยังไม่ได้แจ้งรายละเอียดอะไร..ถ้ายืนยันรับ ผมจะส่งให้พรุ่งนี้ช่วงเช้าได้เลย..
แต่ถ้าเงียบ ผมขอเก็บก่อนนะครับ...ผ่านได้ตามสะดวก แล้วแต่ตัดสินใจ อยากได้ตังแต่ ผมห่วงเรื่องการจัดส่งด้วย ครับ...ขอบคุณครับ
แจ้งเพื่อความสบายใจ..เพราะพรุ่งนี้ อาจเดินทางสายๆ ยุ่งเตรียมของ เลยขอแจ้งไว้ก่อน ขอบคุณครับ +++

+++ช่วงส่งท้ายปี เดินทางปลอดภัยทุกท่านนะครับ ขอบคุณครับ ขอบคุณเว็บกาโม่ +++
kamoman
ขอเป็นเพื่อนร่วมฝันกับความทรงจำในวัยเด็ก
Administrator

เว็บไซต์ อีเมล์
« ตอบ #3 เมื่อ: ธันวาคม 13, 2017, 10:22:06 AM »

เดินทางปลอดภัยครับ 

Call Me
PakMut

« ตอบ #4 เมื่อ: ธันวาคม 13, 2017, 10:45:23 AM »

เดินทางปลอดภัยครับ 

ขอบคุณมากครับ...เช่นกันครับ..เดินทางปลอดภัย...
ขอปิดแผงเลยนะครับ..น่าจะไม่มีติดค้างอะไร...
เน้นขายหน้าร้าน..ไม่ต้องห่วงเรื่องการจัดส่งช่วงปลายปี..
ขอบพระคุณลูกค้าทุกท่านด้วยนะครับ..ยังไม่ไปไหน..ใกล้ๆปีใหม่มาสวัสดีอวยพรกันอีกที...โชคดีครับ..
Call Me
PakMut

« ตอบ #5 เมื่อ: ธันวาคม 14, 2017, 02:08:23 PM »

แจ้งแล้ว..รายละเอียดตามพีเอ็มครับ
ขอบคุณมากนะครับ...

คิวแรกผ่านแล้วครับเพิ่งไปอ่านในเฟสมา
สภาพตามที่แจ้งยืนยันจองแจ้งได้เลยครับถ้ารับได้
ผมจะลงจองให้ 3 วันถ้ายืนยัน

ส่งได้ หลังหยุดยาวคงวันที่ 12-15. ขอบคุณครับตัดสินใยตามสะดวก

สภาพปานกลางเก่าๆมีคราบครับ..เช็คแล้วครบครับหน้าหลุดไม่เจอ...แต่อาจพลาดได้...ตีโชว์นะครับ
เพิ่งมีสอบถามมาทางเฟสตอนเที่ยคืนผมตอบไปเมื่อเช้า รอเขาตอบหน่อยนะครับ..
เลยวันนี้..เงียบ..ผมตัดสินใจได้..
ถ้าผ่าน แจ้งได้นะครับขอโทษด้วย..เดี๋ยวผมะถามอีกที อยากขายได้ตังใช้เหมือนกัน

ชุดนี้ก็ตีโชว์ปก หน้าอาจไม่ครบ 1,000.- บาทรวมส่งพัสดุ
ขายพร้อมโอนและส่งภายในเช้า วันที 15

จองสอบถามสภาพหน่อยครับ Orange road มีหน้าหลุด ขาดมั้ยครับ
หน้า: [1]
  พิมพ์