บอร์ด ซื้อ - ขาย ของเล่น ของสะสม ของเก่า หนังสือเก่า ตามหาของ แลกของ ประมูลของ การ์ตูนเก่า การ์ตูนใหม่
พฤศจิกายน 21, 2019, 08:22:31 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ของเล่น  (อ่าน 244 ครั้ง)
mario365
เข้ามาดูอย่างเดียว
*

« เมื่อ: มิถุนายน 18, 2019, 08:30:30 PM »

ของเล่นของผม

การเริ่มต้นของแต่ละคนคงไม่เหมือนกัน  ผมเข้าเวปเกี่ยวกับของเก่าในอดีดโดยบังเอิญจึงเป็นจุดเริ่มต้นของการกระตุ้นความรู้สึกที่อยากตามหาของในอดีดกลับมา พอเริ่มตามหาบางครั้งเหนื่อยครับ ไปหาหนังสือการ์ตูนตามแหล่งต่างๆบางครั้งไป ไกลถึง นครราชสีมา  พิษณุโลก  เป็นต้น  ถ้าคิดถึงต้นทุนการเดินทาง  ก็เลิกคิดเลยครับขาดทุนยับ  แต่ในความขาดทุนบางครั้งได้ผลกำไรทางด้านจิตใจมาแทน ได้มิตรภาพ ต่างแดน  คุณแมนแห่งนครราชสีมา , คุณก๊อฟ แห่งพิษณุโลก ได้ มิตรภาพ ต่างวัย  พี่แดน robotum   พี่หมูมนตรี  พี่อ๊อฟ Returner พี่ภัทร  ได้มิตรภาพที่คาดไม่ถึง กำไรด้านจิตใจเต็มๆ 

ผมเริ่มเข้าบอร์ดของเล่นที่ละน้อยๆ โดยเดือนนึง เข้าซัก 2-3 ครั้ง  ที่ทำอย่างนี้ กลัวหมดตัวครับ เพราะมีแต่ของดีๆทั้งนั้นครับ  ของเล่นบางส่วนที่ได้มาบางอย่างมาจากการประมูล  และจากการซื้อขาย  ผมจะเลือกเฉพาะที่ผูกพันธ์จริงและเคยมีเคยเล่นมาบ้าง น้อยชิ้นที่เห็นแล้วจี๊ด จริงๆแล้วอดใจไม่ได้จริงๆ ก็จัดการซะ  ผมยังเด็กสำหรับเรื่องนี้  ผมมีไม่เยอะแต่มี เพื่อนบางคนอยากรู้ว่านอกจากหนังสือการ์ตูนแล้วมันมีของเล่น อะไรบ้าง  ประเภทไหน ลองชมกันครับ

ขอบคุณครับ
ไฮโลออนไลน์
kamoman
ขอเป็นเพื่อนร่วมฝันกับความทรงจำในวัยเด็ก
Administrator
มือเก่าชำนาญการ

เว็บไซต์ อีเมล์
« ตอบ #1 เมื่อ: มิถุนายน 20, 2019, 10:38:12 AM »

Losa789
เข้ามาดูอย่างเดียว
*

« ตอบ #2 เมื่อ: กันยายน 28, 2019, 04:27:37 PM »

ดีจังเลยค่ะ ชอบเหมือนกันเลย  >>> เเทงบอล   
หน้า: [1]
  พิมพ์