บอร์ด ซื้อ - ขาย ของเล่น ของสะสม ของเก่า หนังสือเก่า ตามหาของ แลกของ ประมูลของ การ์ตูนเก่า การ์ตูนใหม่
กรกฎาคม 18, 2018, 05:46:55 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: รื้อบ้านขายหนังสือเก่า : เชิญร่วมทำบุญกันครับ  (อ่าน 197 ครั้ง)
jammer
มือเก่าชำนาญการ

« เมื่อ: เมษายน 16, 2018, 08:25:26 PM »

ขออนุญาต web kamoman ก่อนนะครับ หากผิดกติกาก็ขอให้ลบได้เลยครับ

ผมมีัหนังสือเก่าหลายรายการ อยากส่งต่อให้ผู้ที่รักหนังสือด้วยกัน เพราะผมไม่มีัที่เก็บ แต่หลัง ๆ ก็ไม่มีเวลาประกาศขายและไม่มีเวลาจัดส่งให้ผู้สนใจเลยครับ
บังเอิญว่าไปพบกิจกรรมนึงของซีคอนบางแค เขาเปิดพื้นที่เล็ก ๆ ในห้างเป็นร้านโรงเกลือมาเก็ตเพื่อรับบริจาคสิ่งของและเอาของที่รับบริจาคนั้นวางขายในร้านเพื่อนำเงินในใช้เพื่อการกุศล
ผมลองเอาของไปบริจาคหลายครั้ง และก็ลองดูเขาขายของมาพักนึง ก็เห็นว่าเขาน่าจะทำจริง ๆ และคงไม่ยุบพื้นที่ตรงนี้ไป (เหมือนจะเป็นกิจกรรม CSR ของห้างอะไรแบบนั้น)
เลยรู้สึกว่ามันน่าจะ match กับผมที่อยากส่งต่อหนังสือ
เลยว่าจะเอาหนังสือที่ผมทะยอยรื้อไปบริจาค แล้วมาแจ้งในนี้เผื่อมีท่านใดตามหาจะได้ลองแวะไปซื้อหากันเอาตามอัธยาศัยครับ
ผมไม่ได้เงิน แต่ก็ได้ส่งต่อหนังสือโดยไม่ต้องทิ้ง ๆ ขว้าง ๆ    ท่าน ๆ ก็ได้มีโอกาสเจอหนังสือที่ตามหา โดยเงินที่ท่าน ๆ ซื้อหาก็ถือว่าฝากทางห้างเขาไปทำบุญไปนะครับ

ผมจะทะยอยลงรายชื่อหนังสือที่ผมเอาไปบริจาคไว้ เผื่อท่านใดสนใจก็แวะไปชมที่ร้านกันเองนะครับ ร้านอยู่ใกล้ ๆ กับร้าน starbucks ในห้างซีคอนบางแคครับ

หนังสือที่ผมเอาไปบริจาควันนี้ (16 เมย. 2561) มีดังนี้ครับ

1. ตุลาการทมิฬ ครบชุด
2. เดธโน๊ต พิมพ์แรก ครบชุด
3. star ocean the second story ครบชุด
4. star ocean blue sphere ครบชุด
5. รันม่า ครบชุด แบ่งเป็นฉบับพิมพ์โดยสำนักพิมพ์วิบูลย์กิจ เล่ม 1 (พิมพ์ปี 1987 เล่มนี้อยู่กับผมมา 31 ปีละ)  - เล่มสุดท้ายที่วิบูลย์กิจพิมพ์ ต่อด้วยฉบับพิมพ์โดย SIC จนถึงอวสาน แต่สภาพเล่มพิมพ์วิบูลย์กิจจะไม่ใหม่เท่าไร่ เนื่องจากอายุและมีรอยปลวกนิดหน่อยนะครับ

ขออนุญาตประชาสัมพันธ์ละกันนะครับ และจะทะยอยแจ้งเรื่อย ๆ
ถ้าผิดกฎก็ขอให้ลบได้ครับ แต่อย่าแบนผมเลยนะครับ

RosaDoty
เข้ามาดูอย่างเดียว
*

« ตอบ #1 เมื่อ: เมษายน 20, 2018, 10:59:50 AM »

น่าจะลงบอกล่วงหน้าก่อน ว่าจะไปวันไหนอะไรยังไงนะครับ
หน้า: [1]
  พิมพ์