Kamoman.com
ตุลาคม 21, 2017, 01:05:12 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2] 3 4 ... 7
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: แอ้ดมิน...มาแย๊ว..ว..ว...  (อ่าน 4154 ครั้ง)
akapon
Administrator
kamoman

พลังน้ำใจ +0/-0

« ตอบ #15 เมื่อ: กรกฎาคม 14, 2014, 01:32:21 PM »

ป๋าอัครพล เข้ามาเล่นในเว็บกาโมแมน ก่อนผมใช่ไหมครับ  
ถ้ายังงั้นผมก็เข้ามาน่าจะหลังๆปี 2550 ไปแล้วสิครับ

ผมเข้ามาปลายปี2549ครับ  มาก่อนบิ้กเต่า  และพี่วรวุฒิประมาณ1-2เดือน

หลังจากบิ้กเต่า  และพี่วรวุฒิ  เข้ามา  เว็ปกาโม่คึกคักมากครับ

จะเรียกว่า  เป็นชุดสมาชิกที่มีคัณภาพที่สุดของเว็ปกาโม่ทั้งในอดีตและปัจจุบันเลย

อย่างว่าและครับ  คนเย๊อะ  ปัญหาแย๊ะ  ทะเลาะกันจนไปคนละทิศละทาง..
akapon
kamoman

« ตอบ #16 เมื่อ: กรกฎาคม 14, 2014, 01:35:34 PM »

สำหรับนิยายภาพชุดอัศวินลมกรด  ถ้าใครเคยอ่าน

จะรู้ว่าสนุกชวนติดตามมากๆ

ช่วงที่ลุยกับอัศวินสายฟ้าโคตรมันส์เลยครับ..
akapon
kamoman

« ตอบ #17 เมื่อ: กรกฎาคม 14, 2014, 01:37:33 PM »

ทีมของอัศวินลมกรดมี มือโต  หูกาง  ตูดแหลม  ขี้มูกมาก

ทีมของอัศวินสายฟ้ามีกว้าง  ยาว  โต  คิดดูสิว่า  จะเล๊ะตุ้มเป๊มขนาดไหน..
tucb
Global Moderator
kamoman

พลังน้ำใจ +2/-0

บนฟ้ามีดาว ในจอกมีสุรา

« ตอบ #18 เมื่อ: กรกฎาคม 14, 2014, 07:11:37 PM »

ยุคนั้นท่านสมาชิกทุกท่าน(ยกเว้นผม) สุดยอดจริงอย่างท่านพี่ว่าครับ เพราะผมก็เพิ่งเล่นคอมฯ
เป็น งูๆปลาๆ กว่าจะส่งภาพเป็น.....
   อีตาลุงโม่ ก็ไม่เคยแนะนำวิธี แต่ดันพีเอ็มมายุให้ลงเยอะๆ โห...ไม่เห็นใจคนพึ่งทำเป็นมั่ง

tucb
kamoman

« ตอบ #19 เมื่อ: กรกฎาคม 14, 2014, 07:36:39 PM »

ยุคเมื่อครั้งกระนู้นน..... ขนาดว่าคอมพิวเตอร์ อินเตอร์เน็ทเป็นเรื่องใหม่สำหรับคน
อายุสี่สิบอัพ แต่น่ายินดีที่สมาชิกหลายๆท่านมานะพยายามเรียนรู้ แบ่งปัน สิ่งที่มีเล่าสู่
กันฟัง อย่างน่าสนุกสนาน ค่อยเรียน ค่อยรู้ สอบถามกันไป.....

tucb
kamoman

« ตอบ #20 เมื่อ: กรกฎาคม 14, 2014, 07:42:02 PM »

จำได้อย่างหนึ่งว่า...สมัยนั่นเว็ปเราคิดจะมีกล่องแห่งความหลังความทรงจำ
จะเก็บเรื่องราวไว้เป็นปีๆไป....เฮ้อ....อลังการณ์งานสร้าง เจ๊งกะโบ๊งไปหมด...

ดีใจจัง ที่ยังอยู่ได้ทุกวันนี้ ขอบคุณพี่ๆน้องๆสมาชิกทุกท่านครับ
บางครั้งการมีส่วนร่วมอย่างเรื่องแนะนำตัวสมาชิก...ก็เป็นเรื่องง่ายๆของ
เพื่อนๆเอง ก็เป็นอย่างหนึ่งที่ทำให้พวกเราใกล้ชิดสนิมสนมกันมากขึ้น..
    ........................................................................

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 14, 2014, 07:49:25 PM โดย tucb » บันทึกการเข้า
lekk
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #21 เมื่อ: กรกฎาคม 14, 2014, 11:08:47 PM »

เว็บกาโม่แมนแห่งนี้มีแบล็คกราวน์น่าสนใจมากๆเลยครับ ผมพึ่งทราบที่มา  
ป.ล. "บลูอายส์ เดอะ ไจแอ้น" ชอบมากเลยครับ  
akapon
kamoman

« ตอบ #22 เมื่อ: กรกฎาคม 14, 2014, 11:34:37 PM »

เว็บกาโม่แมนแห่งนี้มีแบล็คกราวน์น่าสนใจมากๆเลยครับ ผมพึ่งทราบที่มา  
ป.ล. "บลูอายส์ เดอะ ไจแอ้น" ชอบมากเลยครับ  

ว่างๆ  นึกอะไรได้..จะมาเล่าสู่กันฟัง

สนุก  ตื่นเต้น  โลดโผน  ชวนติดตามจริงๆครับ...
Dan Darun
คิดและตั้งใจทำสิ่งดี ๆ ให้ชีวิตและสังคม
Admin.
kamoman

pavadol.y@soc.mail.go.th
« ตอบ #23 เมื่อ: กรกฎาคม 15, 2014, 11:27:14 AM »

ก่อนจะมากาโม่ ....

ราวปลายปี2549  ผมเล่นอยู่ที่เว็ปดังแห่งหนึ่ง  ตอนนั้นเพิ่งใช้อินเตอร์เน็ทเป็น

ดันนึกสนุก  ไปออกแบบฮีโร่ขึ้นมาตัวนึง..แล้วโพส์ทลงไปให้สมาชิกช่วยกันตั้งชื่อให้..

หน้าตาแบบนี้ครับ..

เจ้าตัวนี้ เห็นแล้ว โอเค ยาหม่องเลยนะเนี่ย...
รูปร่างหน้าตา เสื้อเกราะ แขน ขา หน้าตา ไม่โหด
แต่ดูทันสมัย ทำใส่เป็นชุดสักตัวดีไม๊...อิอิ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 15, 2014, 11:29:02 AM โดย Dan Darun » บันทึกการเข้า
Dan Darun
คิดและตั้งใจทำสิ่งดี ๆ ให้ชีวิตและสังคม
Admin.
kamoman

« ตอบ #24 เมื่อ: กรกฎาคม 15, 2014, 11:36:00 AM »

อ้าวววว นึกว่าภาพจะมาด้วย...
"บลูอายส์ เดอะ ไจแอนท์"
ชื่อภาษาอังกฤษซะด้วย แปลพอได้ว่า
"เจ้าตาสีฟ้าตัวใหญ่ยักษ์"หรือ
"ตาฟ้ามหาประลัย"

ใช่ชื่อแบบนี้ไม๊เนี่ย...
Dan Darun
Admin.
kamoman

« ตอบ #25 เมื่อ: กรกฎาคม 15, 2014, 11:42:04 AM »

แต่ภาพที่ผมจำติดตา ตรึงใจมากที่สุดคือ
ภาพ "แสงสีเรืองรองตาทองผู้พิชิต"
ในหนังสือ "การ์ตูนสตารค์คอมมิคส์"
เล่มใดไม่ทราบ จำไม่ได้แล้ว เล่ม 2 มั้ง
เหมือนเห็นแว่บ ๆ ในกระทู้หนังสือทำมือ
ภาพนั้นเป็นอะไรที่เด็กชายทุ่งอย่างผม
เห็นแล้ว....
   เฮ้ยยยยย ตาคนนี้ วาดไปได้อย่างไรฟ่ะ
วาดได้สวยชิปเป๋งงงงง
ต้องลอกเลียนแบบ
อย่างเขาบ้างงงงง
   ขอดูภาพนี้ประดับไว้ใน Admin มาแย้ววว
หน่อยซิฮ้า...
notnabon
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #26 เมื่อ: กรกฎาคม 15, 2014, 12:01:02 PM »

สำหรับนิยายภาพชุดอัศวินลมกรด  ถ้าใครเคยอ่าน
จะรู้ว่าสนุกชวนติดตามมากๆ
ช่วงที่ลุยกับอัศวินสายฟ้าโคตรมันส์เลยครับ..
ผมก็ชอบอ่านอัศวินลมกรดเหมือนกัน
ยังจำตอนที่ มือโต  หูกาง  ตูดแหลม  ขี้มูกมาก
สี่สหายนั่งเรือไปด้วยกัน มือโตทำหน้าที่คัดท้ายเรือ
หูกางใช้หูเป็นใบเรือช่วยรับลมทำให้เรือแล่นฉิว
ตูดแหลมตัวเจ้าปัญหาเวลานั่งทำให้เรือทะลุ
ตองใช้ขี้มูกของขี้มูกมากแทนชันอุดรอยรั่ว
นั่งไปด้วยกันเถียงกันไปทะเลาะกันไปมันดีครับ

atagito
kamoman
*

คนรักตุ๊กตุ่น

« ตอบ #27 เมื่อ: กรกฎาคม 15, 2014, 08:52:41 PM »

เรื่องนี้ ไม่รู้ผมจำผิดไหม เหมือนมีทำเป็นหนังไทยด้วย มีดาราตลกเล่น 

wanchai-555
kamoman
*

« ตอบ #28 เมื่อ: กรกฎาคม 17, 2014, 06:31:05 PM »

ผมเข้ามาหลังสุดเลย มกรา53นี่เอง
ความจริงผมเจอเว็ปกาโม่ตั้งแต่ปี52แล้ว เพราะเสิร์ชชื่อกาโม่
คุยเรื่องแบงค์กาโม่กับลูกเลยคิดจะหารูปมาให้ลูกดู คอนที่เจอ
กาโม่ครั้งแรกก็บุ๊คมาร์คไว้แล้วว่าต้องกลับมาดูบ่อยๆ แต่ก็ยัง
ไม่กล้าตอบกระทู้อะไร ไม่ใช่อะไรหรอก เล่นไม่ค่อยเป็น
อินเตอร์เน็ตก็เอาไว้อ่านอย่างเดียว ไม่เคยได้โต้ตอบอะไรกับใคร
แต่ตอนหลังชักอดใจไม่ไหว ยิ่งได้ฟังเขาคุยกันก็ยิ่งอยากจะร่วมวง
ด้วยเพราะไม่เหมือนกับเว็ปอื่น ที่นี่สนุกดี มีคนแก่เยอะ
วัยรุ่นอย่างผมชอบฟังคนแก่คุยกันครับ 
akapon
kamoman

« ตอบ #29 เมื่อ: กรกฎาคม 26, 2014, 09:49:07 PM »

วันนนี้ถือเป็นวันดีๆอีกหนึ่งวันของผมและเพื่อนๆเลยครับ     ที่มีวาสนาได้ต้อนรับ"ราช  เลอสรวง"  เจ้าของตำนานนักสู้ท้านรก"สิงห์ดำ" และผลงานอีกมากมาย  ทีพวกเรารู้จัก  และติดตามอ่านกันมาหลายสิบปี...   

เย้..เย้..อาราชมาแล้วค้าป..ป..

<a href="http://www.swfcabin.com/swf-files/1406383062.swf" target="_blank">http://www.swfcabin.com/swf-files/1406383062.swf</a>

หน้า: 1 [2] 3 4 ... 7
  พิมพ์