Kamoman.com
สิงหาคม 24, 2017, 01:50:25 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 8 9 [10] 11
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: จิระ ธนรัช  (อ่าน 6220 ครั้ง)
j+w2112
kamoman
*

พลังน้ำใจ +0/-0

« ตอบ #135 เมื่อ: ธันวาคม 23, 2014, 04:41:13 PM »

ช่วงที่การ์ตูนญี่ปุ่นแผ่วลง ก็เพราะโดนหนังจีนทะลักเข้ามาฉายเป็นน้ำป่าไหลหลาก
แทบทุกช่องฉายหนังจีน ไม่มีที่ว่างสำหรับหนังญี่ปุ่น
เป็นอยู่หลายปีกว่าที่โดราเอมอนจะมาฉุดการ์ตูนญี่ปุ่นขึ้นจากหลุม

ผมลืมไปเลยนะครับว่า  สาเหตุหลักที่หนังฮีโร่ญี่ปุ่นพ่ายแพ้ไป  เพราะหนังจอมยุทธจากฮ่องกงนี่เอง....

ยังเข้าใจผิดคิดว่า เพราะมีข่าวว่าเด็กพยายามจะกระโดดจากที่สูงแบบฮีโร่ 
เลยโดนสื่อและผู้ใหญ่สมัยนั้นเหมาเข่งว่า  มอมเมาเป็นภัยต่อเยาวชน ของชาติไปโน่นเลย ...น่าเศร้าใจจัง

ถ้าเขารุ้ว่า จิตสำนึกและความรับผิดชอบชั่วดีของเด็กที่ถูกหล่อหลอมจากหนังฮีโร่ญี่ปุ่น   กับเด็กที่ตกอยู่ภายใต้เกมออนไลน์ บนหน้าจอแทบเลต...นั้นมันต่างกันมากทีเดียว

www//musicexpress.in.th.
www.//band on radio.com
Dan Darun
คิดและตั้งใจทำสิ่งดี ๆ ให้ชีวิตและสังคม
Admin.
kamoman

พลังน้ำใจ +2/-0

pavadol.y@soc.mail.go.th
« ตอบ #136 เมื่อ: เมษายน 10, 2015, 04:38:05 PM »

3-4 เดือนแล้วนะเนี่ย...ที่ไม่มีอะไรเคลื่อนไหว
ในกระทู้ของพี่จิระเลยยยย  
   พอดี กะลังจะขายเขย่าขวัญ ก่อนขายก็ดูผลงาน
ของผู้วาดภาพประกวดขาวดำกันหน่อย เจอของพี่ท่านนี้
   ภาพอาจจะไม่ชัดนักนะครับ...

Dan Darun
คิดและตั้งใจทำสิ่งดี ๆ ให้ชีวิตและสังคม
Admin.
kamoman

« ตอบ #137 เมื่อ: เมษายน 10, 2015, 04:39:37 PM »

ช่วงก่อนประกวดภาพแดร็กคูล่า เป็นประกวดภาพ
แวมไพเรลลา  แต่ไม่พบของนักวาดการ์ตูนท่านใด
   ที่เรียนมาทั้งหมด เพราะว่า...เรียนมา  เพื่อทราบ อิอิ
j+w2112
kamoman
*

« ตอบ #138 เมื่อ: เมษายน 10, 2015, 10:11:20 PM »

555  ไม่รู้ว่ามีกุมารทองตัวไหนเอ่ย 
ไปดลใจให้ป๋าแดนค้นเจอ ภาพนี้.....โดยบังเอิญ
ต้องขอบคุณป๋าแดนอย่างยิ่งครับ

ผมส่งรูปนี้ ตอนช่วงหนังสือการ์ตูนเขย่าขวัญ กำลังอยู่ในกระแสนิยม  .....
ถ้าจำไม่ผิด น่าจะใช้ปากกาคอแร้งจุ่มหมึกเพนลิแกน เขียนเส้นนะครับ ....

JumJim
kamoman
*

« ตอบ #139 เมื่อ: เมษายน 11, 2015, 01:52:06 AM »

3-4 เดือนแล้วนะเนี่ย...ที่ไม่มีอะไรเคลื่อนไหว
ในกระทู้ของพี่จิระเลยยยย  
   พอดี กะลังจะขายเขย่าขวัญ ก่อนขายก็ดูผลงาน
ของผู้วาดภาพประกวดขาวดำกันหน่อย เจอของพี่ท่านนี้
   ภาพอาจจะไม่ชัดนักนะครับ...

เขย่าขวัญเล่มนี้ผมยังไม่มี
หนูแดนขายแพงไหม
อยากด๊ายยย อยากได้

Dan Darun
Admin.
kamoman

« ตอบ #140 เมื่อ: เมษายน 11, 2015, 10:19:00 AM »

ป๋า JumJim ตอนนี้ผมกำลังลงขายที่บอร์ด 2 ให้กับคุณ JO101
แต่ยังไม่ได้ตกลงเรื่องราคา อย่างไรถ้ามีอีกจะจัดให้ครับป๋า อิอิ
Dan Darun
Admin.
kamoman

« ตอบ #141 เมื่อ: ธันวาคม 04, 2015, 05:42:24 PM »

ร่วม 8 เดือน ที่กระทู้ของพี่จิระ วาริน
ไม่ได้เคลื่อนไหว....เอาซะหน่อย ก่อนกลับบ้าน
ก่อนสิ้นปี  หวังว่า สองภาพนี้...คงยังไม่ลง
กับลายเส้นน่ารัก ๆ ของพี่วาริน ที่ได้สร้างสรรไว้
ในหนังสือการ์ตูนทีวีคอมมิคส์  ไม่ได้จำเล่มมา....
ว่าเล่มไหน....ดูแต่ภาพและลายเส้นน่ารัก  ๆพอนะ
Dan Darun
Admin.
kamoman

« ตอบ #142 เมื่อ: ธันวาคม 04, 2015, 05:42:45 PM »

Dan Darun
Admin.
kamoman

« ตอบ #143 เมื่อ: ธันวาคม 04, 2015, 05:44:03 PM »

ขอถามพี่จิระ วาริน ว่า...แอ็คชั่นและท่าทางของภาพนี้
คิดขึ้นมาเองหรือปล่าวครับ หรือมีแบบที่เป็นรูปอื่น ๆ
แล้วพี่มาดัดแปลงเป็นรูปน่ารัก  ๆแบบนี้...

Dan Darun
Admin.
kamoman

« ตอบ #144 เมื่อ: ธันวาคม 04, 2015, 05:46:52 PM »

4 ภาพนี้น่ารักๆ  แบบนี้...ตอนแรกคิดว่าวาดไว้ 4 ตัว
อ้าวววว มองไปมองมา อ๋อ...สีชมพูตัวเดียว
แต่เล่นขว้างบูมเมอแรงออกไป แล้วกลับมาเป็นรูปหัวใจแทน
  อ๊ะ....ช่างคิด ช่างคิดนิ....
    ขอบคุณมากที่ได้สร้างสรรงานการ์ตูนไว้ให้เราอ่านและดู
ไว้หลากหลายยยยยยย
otaku
kamoman
*

« ตอบ #145 เมื่อ: ธันวาคม 04, 2015, 09:50:07 PM »

ขอถามพี่จิระ วาริน ว่า...แอ็คชั่นและท่าทางของภาพนี้
คิดขึ้นมาเองหรือปล่าวครับ หรือมีแบบที่เป็นรูปอื่น ๆ
แล้วพี่มาดัดแปลงเป็นรูปน่ารัก  ๆแบบนี้...

น่าจะตัวนี้มากกว่ามีเลขห้าบนหน้าผากตัวสีเขียว
มีบุมเมอแรงเป็นอาวุธ
Dan Darun
Admin.
kamoman

« ตอบ #146 เมื่อ: ธันวาคม 04, 2015, 09:58:07 PM »

อ๊ะ...เจ้ยยยยย ตัวที่ 5 สีเขียวจริงๆ ด้วย
  ไม่ใช่ตัวสีชมพู  ซึ่งเป็นตัวที่  4 
     ขอบคุณป๋า otaku ครับ...ที่ทักท้วงมา
 ก็ป๋าวารินวาด บูมเมอแรง คล้ายหรือใกล้เคียงรูปหัวใจเลยยยย
   ขบวนการนี้มี 5 ตัวนี่นา....อิอิ

j+w2112
kamoman
*

« ตอบ #147 เมื่อ: ธันวาคม 05, 2015, 11:47:29 AM »

แล้วพี่มาดัดแปลงเป็นรูปน่ารัก  ๆแบบนี้...

ขอบคุงป๋าแดนมากครับ ที่ช่วยกรุณานำงานในอดีตให้ได้มารำลึกถึงอีกครั้ง
.............ภาพและมุขแก๊กทั้งหมด คิดเองครับ  .....
เรื่องแบบนี้ อธิบายยากนะ  บางทีตั้งหน้าตั้งตาคิดแทบตาย...กลับคิดไรไม่ออกเลย
............. แต่จู่ๆ ใกล้ครบกำหนดเวลาหมดแล้ว ต้องรีบส่ง
..............อะไรบางอย่างมันก็ปิ้งเข้ามาในหัวโดยไม่ได้ตั้งใจ  
ต้องรีบบันทึกไว้ก่อน เดี่ยวลืม
............ผมว่าเพื่อนๆหลายคนก้ต้องมีเจอแบบนี้กันบ่อยๆ

..........อ้อ ผมคงจะเขียนไม่ค่อยชัดครับ  ขบวนการตัวสีเขียวเลข 5 ขว้างบูมเมอแรงไป...
..........แต่ต้องฉงน  เพราะสิ่งที่หมุนกลับมา  มันไม่ใช่ทั้ง บูมเมอแรง และไม่ใช่ทั้ง หัวใจ....
..........แต่มันดันเป็น ...รองเท้าผ้าใบ ....นะครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 05, 2015, 11:51:07 AM โดย j+w2112 » บันทึกการเข้า

Dan Darun
Admin.
kamoman

« ตอบ #148 เมื่อ: ธันวาคม 05, 2015, 11:52:22 AM »

อ้าวววว เป็นรองเท้าผ้าใบหรือครับ...อิอิ
  เห็นเป็นรูปหัวใจ...555
   ได้รับทราบเบื้องหลังของการสร้างสรรภาพนี้แล้ว
โอเค...พอรับได้.....
  หากมีเวลาลองวาดแนวนี้ ในปัจจุบัน มาอวดกันสักหน่อย
อาจจะเป็น เงาพายุ ก็ได้  น่ารักดีนะ....ขอบอกกกก
  ขอเชียร์.....ขอให้กำลังใจจ้า
j+w2112
kamoman
*

« ตอบ #149 เมื่อ: ธันวาคม 05, 2015, 01:31:17 PM »

อ้าวววว เป็นรองเท้าผ้าใบหรือครับ...อิอิ
  เห็นเป็นรูปหัวใจ...555
   ได้รับทราบเบื้องหลังของการสร้างสรรภาพนี้แล้ว
โอเค...พอรับได้.....
  หากมีเวลาลองวาดแนวนี้ ในปัจจุบัน มาอวดกันสักหน่อย
อาจจะเป็น เงาพายุ ก็ได้  น่ารักดีนะ....ขอบอกกกก
  ขอเชียร์.....ขอให้กำลังใจจ้า

ขอบคุงมากครับ..........

หน้า: 1 ... 8 9 [10] 11
  พิมพ์