Kamoman.com
มิถุนายน 29, 2017, 02:23:59 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 10 11 [12] 13
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ทำเนียบผู้มีฝีมือวาดภาพระบายสีและลายเส้นขาวดำ ในหนังสือการ์ตูนญี่ปุ่นแปลไทย  (อ่าน 10313 ครั้ง)
Dan Darun
คิดและตั้งใจทำสิ่งดี ๆ ให้ชีวิตและสังคม
Admin.
เด้กใหม่

พลังน้ำใจ +2/-0

pavadol.y@soc.mail.go.th
« ตอบ #165 เมื่อ: มิถุนายน 25, 2015, 11:42:01 AM »

แว่บ ๆ ๆ ว่ามีอะไรมาสกิดเรื่องราวในอดีต
อันแสนวิเศษ..........
  แว่บ ๆ มามีอะไรเกี่ยวกันกับตัวเราแน่ ๆ ใจหวิว ๆ
แบบนี้...ต้องมีขยายยยยยยยย
   แหม๋.....ท่านกล้า นี่ช่างเสาะแสวงหาจริง ๆ
บทความนี้แหละ ที่ผมตามหา ว่า มันอยู่ในหนังสือเล่มใด
เพราะจะตัดเก็บไว้ในอัลบั๊ม
   มัวไปหาในหนังสือการ์ตูนเล่มอื่น ๆ ไม่มี
 ไม่พบ ไม่เจอ ไม่เห็น....

Dan Darun
คิดและตั้งใจทำสิ่งดี ๆ ให้ชีวิตและสังคม
Admin.
เด้กใหม่

« ตอบ #166 เมื่อ: มิถุนายน 25, 2015, 11:44:28 AM »

โอ้วววว พระเจ้าจอร์ช  นายยอดมากกกกก
ที่หาบทความเรื่องนี้ของผมเจอ....
    นั่นคือเหตุการณ์เมื่อสักราวปี 2519 หรือ 2520 มั้ง
ตอนผมไปเรียนช่างกลไทยสุริยะ นครสวรรค์ และเรียนอยู่ไม่ถึง
3 เดือน ก็เผ่น
    อย่างที่ผมเล่าว่า...เขาให้พวกนักเรียนฝนเหล็กกลม ๆ ด้วยตะใบเหล็ก
ให้เป็นแท่งสี่เหลี่ยม ให้ได้ฉาก แสงไม่มีลอดให้เห็นแม้สักนิดดดด
Dan Darun
Admin.
เด้กใหม่

« ตอบ #167 เมื่อ: มิถุนายน 25, 2015, 11:47:55 AM »

และนั่นก็คือ....เหตุการณ์ช่วงหนึ่งของผมที่ไปเดิน
ดูโปรแกรมหนัง เพื่อจะดูหรือไม่ดู แล้วแต่เรื่องที่ชอบ
ก็พบและเห็นอย่างที่เขียนเล่า...
     ได้เงินหรือปล่าวไม่แน่ใจ เพราะผู้จัดทำหัวหน้าใหญ่
ในตอนนั้นที่ชื่อ ว แหวนนำหน้า...อาจจะส่งอะไรให้ก็ได้
เช่น หนังสือการ์ตูน เล่มที่ได้ลง วุ้ยยยย จำไม่ได้ แต่เงิน
นะไม่ได้อยู่แล้ว  อิอิ
กล้า ตะลุมพุก

พลังน้ำใจ +0/-0

ตำนานการ์ตูนไทย

« ตอบ #168 เมื่อ: มิถุนายน 25, 2015, 02:31:18 PM »

และนั่นก็คือ....เหตุการณ์ช่วงหนึ่งของผมที่ไปเดิน
ดูโปรแกรมหนัง เพื่อจะดูหรือไม่ดู แล้วแต่เรื่องที่ชอบ
ก็พบและเห็นอย่างที่เขียนเล่า...
     ได้เงินหรือปล่าวไม่แน่ใจ เพราะผู้จัดทำหัวหน้าใหญ่
ในตอนนั้นที่ชื่อ ว แหวนนำหน้า...อาจจะส่งอะไรให้ก็ได้
เช่น หนังสือการ์ตูน เล่มที่ได้ลง วุ้ยยยย จำไม่ได้ แต่เงิน
นะไม่ได้อยู่แล้ว  อิอิ

อ้าววว....ที่แท้เป็นท่านเอง ท่าน แดน ดรุณ
ยอดนักล่ารางวัล ผมนึกว่าพี่จะได้รางวัล
จากคุณ ว.แหวน  ต.เต่า ซัก500บาท
งั้นตอนนี้ไปทวงได้นะครับ ผ่านมา30กว่าปีแล้ว
ดอกเบี้ยทบต้น 500บาท เป็น 5หมื่นมาท

« ตอบ #169 เมื่อ: มิถุนายน 25, 2015, 02:32:05 PM »

« ตอบ #170 เมื่อ: มิถุนายน 25, 2015, 02:35:35 PM »

แล้วก็เพิ่งรู้ว่า คุณหิรัญ อยู่สุภาพ นี่แกเด็กไท'ยะ.....
หนาวเลยนะเนี่ย ถ้ารู้ว่าเป็นช่างกลไทยสุริยะ ละก้อ
ผมไม่กล้าแซวหรอก กลัว.....โดน
Dan Darun
Admin.
เด้กใหม่

« ตอบ #171 เมื่อ: มิถุนายน 25, 2015, 03:10:01 PM »

ระวังตัวไว้ ระวังตัวไว้  เจอยุทธ ตู้เย็นแน่  555
Dan Darun
Admin.
เด้กใหม่

« ตอบ #172 เมื่อ: มิถุนายน 25, 2015, 03:14:56 PM »

อ้อ...ลืมขอบพระคุณท่านกล้าเป็นอย่างสูงงงงง
นะขอรับ...ที่หาข้อมูลตรงนี้เจอ....เจ้าตัวกระผมเอง
ข้าบดินทร์ ยังหาไม่เจอเลยว่า...อยู่ ...ตรงไหน เล่มใด อิอิ
    อย่าพูดถึงคุณ ว.แหวนนนนนน มันเสียยยยตุ๊ดดดดดเฟ้ยยยยยย
อย่าไปหวังจะได้ 5 หมื่น ขอแค่ 100 เดียวให้ได้ก่อนเถอะ...
   5 หมื่น..ต้องเอาตุ๊ดดดดดดดไปแลกกกกกกก  555
natthakit2005
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #173 เมื่อ: กันยายน 10, 2015, 07:35:35 AM »

ว่าจะขึ้นไปนอนแล้ว แต่อีกหน่อยน่า...แบบคนพอมีไฟยามดึก อิอิ
  ผมไม่เรียงรายชื่อแล้วนะครับ แต่จะจับชื่อเหมือนกันอยู่ในกลุ่มเดียวกัน

1.   ชาตรี    ลิ้มผ่องใส
2.   ชาตรี    ศรีตระกูล
3.   ชาตรี    ศรีวรกร
4.   ชลอ     ทิมพิทยา
5.   ชาญณรงค์  ศรีสุุวรรณ   (Chan)
6.   ชาติชาย     ศิริวัฒน์
7.   ชายน้อย    เกลียวกลม
8.   ชัย          แซ่แต้
9.   โชคชัย     เท้ง
10.  ชัยศักดิ์    ชวนะ
11.  ชัยชาญ    ทามปกรณ์
12.  ชัยยศ      แซ่หว่อง
13.  ชัยรัตน์     อยู่เย็น
14.  ชัยรัตน์     โสตถิพิมลพร
15.  ชัยวัฒน์    จิรชีพพัฒนา
16.  ชัยเลิศ     โกยสมบูรณ์
17.  ชัช         หวังประกอบสุข
18.  ชัชวานนท์  สุนทรวิภาต
19.  ชัชวาลย์    แก้วเกื้อ   (Chat  , Kim)
20.  เชิดชัย     แซ่จอง   (น่าจะเป็นคนเดียวกับวีระชัย แซ่จอง)
21.  เชิดพงษ์  ว่องพานิช
22.  เชษชัย    สุริยะ
23.  ชูเกียรติ   เฉียบแหลม
24.  ชำนาญ   แสงจันทร์
25.  เชาว์      ลลิตกิตติกุล
26.  ชัชวาลย์  เจริญรักษ์  (สุราษฎร์ธานี)

ฝากเติม เสริม ต่อกันด้วยเด้อค่าเด้อ..ตาปรือออออแล้วววว อิอิ
27.  ชัยชาญ   แซ่ล้อ 

เรียน ทุกท่าน ท่านใดที่มีภาพระบายสี หรือภาพลายเส้นขาว-ดำ ของผม ชัยรัตน์ โสตถิพิมลพร (ผมเปลี่ยนชื่อเป็นณัฏฐกิตติ์แล้วครับ) กรุณานำลงในกระทู้นี้หน่อยได้ไม๊ครับ ผมจะได้เก็บไว้เป็นที่ระลึก รู้สึกจะลงในหนัง ทีวีแมกกาซีน หรือปล่าวผมจำไม่ค่อยจะได้ รูปลายเส้นขาว-ดำ เป็นรูปแอนโดรเมด้า ผมได้รับรางวัลที่ 1 ครับ ขอบคุณล่วงหน้า ทุกๆ ท่านนะครับ
Dan Darun
Admin.
เด้กใหม่

« ตอบ #174 เมื่อ: กันยายน 10, 2015, 09:48:40 AM »

ยินดีต้อนรับสู่โลกแห่งดวงดาว
กาโม่แมนอันไกลลิบ ๆๆๆๆๆๆๆๆครับ
คุณชัยรัตน์  โสตถิพมลพร    หรือ
   คุณ ณัฎฐกิตติ์  (บ๊ะ...สะกดยากไม่ใช่เล่น ๆ )
  เข้ามาเป็นสมาชิกกาโม่แมนนานหรือยังครับ
   - ส่วนภาพชนะเลิศขาวดำ รางวัลที่ 1
ภาพอันโดรเมด้า  นั้น...ผมไม่แน่ใจว่า..
อยู่ในหนังสือเล่มใด เดี๋ยวถ้าเจอจะรีบลงให้
  ในทีวีแมกกาซีน เล่มละ 5 บาท ของรุ่นเก่า
หรือ ทีวีแมกกาซีน เล่มละ 8-10 บาท ของเครือ
ทีวีไลน์
     แต่ไม่ว่า...จะลงไว้เล่มใด...ถ้าเราเห็น เรามี
พวกเราจะนำมาลงให้ทันที....คร้าบบบบ
   ขอเพียง...ให้แวะมาพูดมาคุยกันบ่อย ๆ นะ อิอิ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 10, 2015, 10:02:14 AM โดย Dan Darun » บันทึกการเข้า
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #175 เมื่อ: กันยายน 11, 2015, 07:38:21 AM »

เป็นสมาชิกนานแล้วครับ น่าจะร่วมสิบปี แต่ก็ห่างหายไปช่วง Server โดนไวรัส ภาพระบายสีกับภาพลายเส้น น่าจะเป็นหนังสือการ์ตูน ทีวีคอมมิคส์นะครับ ผมชอบบรรยากาศตอนหนังสือการ์ตูนที่เราส่งไปประกวดระบายสี ประกาศว่าผลงานของเราได้ที่เท่าไหร่ สนุกมาก เข้าใจว่าสื่อในช่วงนั้นแคบมาก มีแค่หนังสือการ์ตูน และ TV เท่านั้น หนังสือการ์ตูนเลยเป็นสื่อที่นิยมมาก ๆ คิดถึงวันเก่า ๆ แล้ว อยากย้อนกลับไปจังเลย ตอนนี้ไม่มีแล้ว การแข่งขันประกวดระบายสี....มีความสุขมากครับ 
ace2010
Global Moderator
เด้กใหม่

พลังน้ำใจ +2/-1

« ตอบ #176 เมื่อ: กันยายน 11, 2015, 08:22:17 AM »

เป็นสมาชิกนานแล้วครับ น่าจะร่วมสิบปี แต่ก็ห่างหายไปช่วง Server โดนไวรัส ภาพระบายสีกับภาพลายเส้น น่าจะเป็นหนังสือการ์ตูน ทีวีคอมมิคส์นะครับ ผมชอบบรรยากาศตอนหนังสือการ์ตูนที่เราส่งไปประกวดระบายสี ประกาศว่าผลงานของเราได้ที่เท่าไหร่ สนุกมาก เข้าใจว่าสื่อในช่วงนั้นแคบมาก มีแค่หนังสือการ์ตูน และ TV เท่านั้น หนังสือการ์ตูนเลยเป็นสื่อที่นิยมมาก ๆ คิดถึงวันเก่า ๆ แล้ว อยากย้อนกลับไปจังเลย ตอนนี้ไม่มีแล้ว การแข่งขันประกวดระบายสี....มีความสุขมากครับ 

ผมก็เห็นชื่อนี้มานานแล้ว แต่ไม่รู้จักชื่อจริง

ในช่วงวันเวลาเก่าๆ ความรู้สึกคงเหมือนๆ กันครับ
JumJim

« ตอบ #177 เมื่อ: กันยายน 11, 2015, 10:05:56 AM »

ยินดีที่เข้ามาคุยครับ
มีของสะสมอะไร เอามาอวดกันบ้างนะครับ

otaku

« ตอบ #178 เมื่อ: กันยายน 11, 2015, 11:26:02 AM »

จำได้แต่รูปนี้ครับรู้สึกจะมีโดราเอมอนด้วยมั้ง...หายไปนานมากลูกสาว(มั้ง)คงโตแล้ว
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #179 เมื่อ: กันยายน 11, 2015, 12:32:04 PM »

ขอขอบคุณ คุณ OTAKU มากครับ ใช่เลยครับภาพนี้ และขอขอบคุณที่ยังจำได้ว่าผมเคยโพสภาพลูกสาวให้ดูด้วย ตอนยังนอนแบเบาะหัวฟูเป็นดราก้อนบอลอยู่ ตอนนี้เรียนอยู่ชั้น ป.1แล้วครับ ขอบคุณในน้ำใจนะครับ ช่วงก่อนหน้านั้นเข้ามาคุยกระทู้ของพี่ BOOSKA กับพี่ BOON ไม่น่าโดนไวรัสเลยนะครับ....ขอขอบคุณอีกครั้งครับ
หน้า: 1 ... 10 11 [12] 13
  พิมพ์