Kamoman.com
สิงหาคม 19, 2022, 06:24:34 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 3 [4] 5 6 ... 10
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ไอแอมนัมเบอร์วัน  (อ่าน 21612 ครั้ง)
toontoon
สาวกกาโม่แมน ชำนาญการพิเศษ

พลังน้ำใจ +0/-0

« ตอบ #45 เมื่อ: กรกฎาคม 02, 2014, 02:46:31 PM »

ปั๊มแก้สน้าวันชัย

มีรูปปั้นกาโม่ และ ฮีโร่ต่างๆ

ผมคิดว่าเป็นจุดสนใจให้คนแห่มาถ่ายรูปนะครับ

เพราะปั๊มน้ำมัน ปั๊มแก้ส ทั่วๆไป ไม่มีจุดให้คนถ่ายรูปเลย

ที่คนแห่กันไปถ่ายรูป คือ รีสอร์ทฟาร์มเลี้ยงแกะ เลี้ยงแพะ กังหันลม ระบาดไปทั่วประเทศ

Orga
สาวกกาโม่แมน ชำนาญการ

« ตอบ #46 เมื่อ: กรกฎาคม 02, 2014, 03:33:53 PM »

สวัสดีครับพี่หวาน(ถือโอกาสตีสนิท)

ยินดีที่ได้รู้จักครับ 
Dan Darun
คิดและตั้งใจทำสิ่งดี ๆ ให้ชีวิตและสังคม
สมาชิกระดับ Super VIP

พลังน้ำใจ +2/-0

pavadol.y@soc.go.th
« ตอบ #47 เมื่อ: กรกฎาคม 02, 2014, 04:57:42 PM »

เบื่อจิง ๆ คนดัง วันสองวันฟันไป 4 หน้าแล้ว
อะไรจะรวดเร็วอย่างงั้น...ดังจิงนะพ่อคุณ....
พ่อมหาจำเริญญญญญญญญ
   อย่างว่า..คนมีอัธยาศัยดี ไมตรี ไม่บกพร่อง
ร้องเพลงแนว 60-80 ได้แจ๋ว แมวมองไปเป็นดารา
ก็หลายหน มีภรรยาก็หลายคน แต่ไม่จนสักปี มีแต่รวยเอา
รวย เอา รวย เอา และก็รวย เอา....อิอิ
wanchai-555

« ตอบ #48 เมื่อ: กรกฎาคม 02, 2014, 05:33:38 PM »

สวัสดีครับคุณOrgaได้เห็นได้ดูกรุสมบัติมาตั้งนานแล้ว
เพิ่งได้โอกาศมาทักทายกันวันนี้เอง เตรียมมารายงานตัว
ต่อจากผมด้วยนะครับ
wanchai-555

« ตอบ #49 เมื่อ: กรกฎาคม 02, 2014, 05:39:11 PM »

นู๋แดน..เตรียมมารายงานตัวด้วยเลยอย่ามัวแต่โม้อยู่
คุณtoontoonครับตอนนี้อ.กำลังมันส์กับการปั้นตัวขนาดเท่าคนอยู่
ถ้าเสร็จก็จะลองเอามาตั้งดูก่อน หวังว่าจะมีคนมาถ่ายรูปกันนะครับ
joey
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #50 เมื่อ: กรกฎาคม 02, 2014, 05:52:55 PM »

ปีที่แล้วมีงาน super heroes ที่ห้างซีคอน สแควร์ ศรีนครินทร์
คนแห่กันถ่ายรูปล้นหลามเลยครับ

น้าวันชัย ปั้นหุ่น ไอ้มดแดง หุ่นอภินิหารโกลด้า ยอดมนุษย์ ตัวเท่าคน มายืนหลายๆตัวก็ดีนะครับ

แล้วเด็กปั๊มทุกคนสวมชุดช๊อกเก้อร์ร้อง ฮี้ ....ฮี้ เติมแก้ส
กลายเป็นแหล่งท่องเที่ยวใหม่

young@heart
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #51 เมื่อ: กรกฎาคม 08, 2014, 10:41:24 PM »

สวัสดีครับน้าหวาน

ยังคงเป็นน้าหวานที่มากน้ำใจเหมือนเดิมไม่เปลี่ยน

FC ติดตรึมเลย  ผมมีปัญหาสุขภาพนิดๆ ได้แต่เข้ามาทักทาย

พวกเราปีละครั้งเหมือนปีที่แล้ว  คิดถึงครับ

Dan Darun
คิดและตั้งใจทำสิ่งดี ๆ ให้ชีวิตและสังคม

« ตอบ #52 เมื่อ: กรกฎาคม 13, 2014, 06:00:42 PM »

ป๋าหวานใจเจ้าค่ะ ไม่มีอะไรตื่นเต้น ๆ
มาพูด มาคย มาเม้าท์ บ้างเลยหรือเจ้าค่ะ
หรือว่า...หมดไฟซะแล้ว หลังจากมีปู่แดน
พาสมัครพรรคพวกไปบุกปล้นบ้านเมื่อวันศุกร์ที่ผ่านมา
     หนังสือหายไปหลายเล่มเลยใช่ไม๊....บอกแล้วว่า
ให้ระวังตัวให้ดี หนังสือดี ๆ หายหม๊ดดดดดดด 555
atagito
สาวกกาโม่แมน เชียวชาญพิเศษ

คนรักตุ๊กตุ่น

« ตอบ #53 เมื่อ: กรกฎาคม 15, 2014, 09:07:58 PM »

2-3 ปี ก่อน ผมแวะ ไปเติมแกส นครสวรรค์ ก่อนเข้าบ้าน ถามเด็ก หาเฮียวันชัย เจอเฮีย พาเข้าไปชม คลังสมบัติ 
มันเจ๋งมาก แต่แกเก็บยัดๆไว้กับลังแบบนั้นเลย ถ่ายรูปมาได้หลายภาพลงในบอร์ดเก่า

กลับนครสวรรค์ ทีไร ก็แวะไปเติมแกส ไม่ขาไป ก็ขากลับ ว่าจะลองใช้บริการ ร้านนวดแกซักหน่อย ยังไม่มีโอกาส
เจอกันอีกที วันแม่ สิงหานี้ครับ

ปล.  กาโม่ ผมเสร็จ ก่อนละ 

Dan Darun

« ตอบ #54 เมื่อ: กรกฎาคม 16, 2014, 10:23:40 AM »

ผมก็แวะไปเหมือนกัน เมื่อศุกร์ที่แล้วป๋า wanchai ก็ยังเก็บ
หนังสือไว้เหมือนอย่างที่ป๋า X บอกนั่นแหละ....ป๋าแกก็ยกให้ดู
ผมก็ถ่ายภาพปกหนังสือที่ผมไม่เคยเห็นไว้บ้างนิดหน่อย อิอิ
   ผมยังบอกกับป๋าวันชัยว่า....เออ...เก็บแบบนี้ก็ดีเหมือนกัน
หนังสือไม่เก่าดี ฝุ่นไม่ลง ไม่จับ ไม่เกาะ ของผมอยู่ในตู้ไม้
ตู้กระจก ถุงพลาสติกเริ่มเก่าแล้ว ฝุ่ยมาเกาะก็มาก เฮ้อ...
 เก็บใส่ลังพลาสติกดีกว่า...เหมือนป๋าไง.....อิอิ
Dan Darun

« ตอบ #55 เมื่อ: กรกฎาคม 16, 2014, 10:26:12 AM »

เรื่องปั๊มแก๊ส ทั้งขาไปเป็นของป๋าวันชัยเหมือนเดิม
ส่วนปั๊มแก๊สขากลับจากนครสวรรค์ ขาล่อง ขายให้ญาติไปแล้ว
ดูแลไม่ไหว...เมียและลูกหลายคน บอกว่าดูแลไม่ไหว
   ไหนจะ Osaka อีก วันนั้นป๋าแกพาไปดูน้องนวด เผื่อสนใจ
ถ้าไม่ไปกับครอบครัวก็ไม่แน่เหมือนกัน อิอิ....วันหน้าเราลอง
ไปนวดกันไม๊ป๋า X  อิอิ
wanchai-555

« ตอบ #56 เมื่อ: กรกฎาคม 17, 2014, 06:16:46 PM »

นู๋แดนแวะมาเยี่ยมเยียนพร้อมด้วยสมาชิกอีก4คน พูดคุยกันเป็นที่สนุกสนาน
 ขนาดญาติๆโทรมาตามแล้วตามอีกว่าเมื่อไรจะถึงลาดยาวก็ยังไม่ยอมไป
อย่างนี้แหละครับ เวลาเจอกรุสมบัติของคนอื่นก็จะตื่นตาตื่นใจ ทั้งๆที่ของนู๋แดน
มีมากกว่าผมตั้ง3เท่าได้มั๊ง
..วันหน้าผมอยากชวนนู๋แดนไปชมกรุสมบัติของป๋าXบ้าง ได้แต่ดูรูปมานานแล้ว
Dan Darun

« ตอบ #57 เมื่อ: กรกฎาคม 18, 2014, 11:40:05 AM »

555 ป๋าหวานใจขอรับ นึกว่าถูกหมดนวดดด
นวดดดเพลิน จนลืม Kamoman ซะแล้ว เพราะ
เห็นหายเงียบไปเลย รูปและภาพที่ได้มา
เป็นประโยชน์ต่อจิตใจของผมมาก เดี๋ยวจะนำ
มานำเสนอในกระทู้ของป๋าบ้างนิดหน่อย เป็น
ยานวด Osaka  อิอิ
Dan Darun

« ตอบ #58 เมื่อ: กรกฎาคม 31, 2014, 09:07:09 PM »

I am number 1 
number 1 จริง ๆ เหรอ
โม้อะปล่าวววว เพราะกระทู้ตัวเอง
ไม่มากระทุ้ง ให้ขึ้นอันดับ number 1 ได้เลย
   สงสัยจะมีเด็กใหม่เข้ามา และหลงระเริง
นานไปหน่อย กระทู้จึงไม่ได้กระทุ้งให้ตื่น ๆ เต้น ๆ อิอิ
wanchai-555

« ตอบ #59 เมื่อ: สิงหาคม 06, 2014, 11:08:48 PM »

เมื่อวันมีตติ้งท่านแอ๊ดมินกระทุ้งมาว่าให้เข้าเว็ปบ่อยๆหน่อย
ความจริงผมก็เข้ามาทุกวัน แต่ก็ไม่ได้โพสต์อะไรเพราะนึกไม่ออก
ไหนๆกระทู้นี้ก็เป็นกระทู้ส่วนตัวของผมอยู่แล้ว ผมจะเก็บเอา
เรื่องราวที่ได้พบได้เจอมาเล่าให้ฟังกันแบบเรื่อยเปื่อยนะครับ
วันนี้ผมจะเล่าเรื่องผีครับ
ผมเป็นคนเดินทางบ่อย แล้วก็มักจะขับรถกลางคืน เพราะตอนเช้า
จะได้ทำธุระได้เลย ไม่ต้องเสียเวลาไปอีกวัน
  มีอยู่ครั้งนึงผมต้องไปทำธุระ(เป็นเจ้ามือหวยใต้ดิน)ที่อ.เชียงของ
วันนั้นไปกัน4คน แม่กับน้องสาวนั่งอยู่เบาะหลัง น้องชายนั่งคู่กับผม
ที่ด้านหน้า
  ระหว่างที่ขับถึงจ.พะเยาตอนนั้นประมาณ5ทุ่มแล้ว ถนนเงียบมาก
แล้วบ้านช่องก็ห่างกัน
  ผมมองเห็นไฟราวกระพริบๆอยู่ซ้ายมือไกลๆ ด้วยความปากเสีย
ผมก็พูดเล่นขึ้นว่าศาลหรือส้วมวะ ในใจคิดว่าเป็นร้านคาราโอเกะ
แต่ดูไม่ใหญ่มาก พอผ่านเข้าไปใกล้ผมใจหายวาบ เพราะเห็นเป็นศาล
  ผมได้แต่สบตากับน้องชายแต่ไม่พูดอะไร พอขับมาได้สักพัก
ไม่เกินครึ่งชั่วโมง
  ผมเห็นคนแก่ ชะโงกมาด้านขวาแถวฝากระโปรงรถ แล้วโยนสิ่ง
ที่ดูเหมือนแมวใส่รถ ผมชนเข้าอย่างจังเสียงดังลั่น ผมตกใจเกือบ
เสียหลัก แต่ก็ค่อยๆเบรคแล้วลงไปดูหน้ารถกับน้องชาย
  แต่ปรากฏว่ารถไม่มีร่องรอยว่าชนอะไรเลย ผมถามน้องชายว่า
เห็นเหมือนกันหรือเปล่า น้องชายบอกว่าเห็นเป็นแมวกระโดดใส่รถ
แล้วน้องชายก็ขอขับเองเพราะกลัวว่าถ้าผมโดนเล่นงาน อาจจะ
ทำให้เป็นอันตรายกันทั้งรถ ที่น่าแปลกคือน้องสาวกับแม่ ไม่ได้ยิน
เสียงชน แล้วยังถามว่าลงไปดูอะไรกัน ผมก็เฉไฉไปว่าหมาวิ่งตัดหน้า
ก็เลยตกใจลงมาดูกัน
  หลังจากวันนั้นอีกเป็นปี ผมก็ไปตามหาศาลเจ้าหลังนั้นเพื่อขอขมา
จึงได้รู้ว่าเป็นศาลเจ้าพ่อมือขวาที่อ.จุน จ.พะเยา
  เหตุที่ไม่ได้แวะตอนขากลับเพราะกว่าจะเดินทางกลับออกมาจาก
เชียงของก็เกือบทุ่มนึง แล้วงวดนั้นก็เป็นงวดสุดท้ายที่ผมไปทำหวย
เพราะแม่ขอร้องให้หยุด
  การขายหวยที่เชียงของไม่เหมือนที่อื่น ซื้อขายกันเงินสด ถือเงินมา
ซื้อกันตั้งแต่เช้า พอหวยออกก็เช็คบิลกันเลย ทีนี้ใครๆก็รู้ว่าผมต้องเก็บ
เงินสดกลับ อาจจะเจอของแข็งได้
  จบแล้วครับ..............................................
หน้า: 1 2 3 [4] 5 6 ... 10
  พิมพ์