Kamoman.com
สิงหาคม 24, 2017, 01:41:20 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2 3 ... 9
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ไอแอมนัมเบอร์วัน  (อ่าน 4693 ครั้ง)
wanchai-555
kamoman
*

พลังน้ำใจ +0/-0

« เมื่อ: มิถุนายน 30, 2014, 07:22:41 PM »

สวัสดีครับพ่อแม่พี่น้อง........
ตามที่ท่านเจ้าสำนักได้จัดให้มีการรายงานตัวอย่างเป็นทางการ
น้าตู๋ก็ออกมารายงานตัวหลายวันแล้ว ยังไม่มีใครตามออกมาเลย
จะให้น้าตู๋ยืนหัวโด่อยู่หน้าชั้นคนเดียวก็รู้สึกเกรงใจ ผมก็เลยตาม
น้าตู๋มาเป็นอันดับที่2ด้วยกระทู้.....I am number1
พูดเรื่องชื่อกันก่อน ตอนผมสมัครครั้งแรก เขาให้ใส่ชื่อผสมตัวเลข
ผมก็ไม่รู้จะใส่อะไรเพราะไม่ได้นึกไว้ก็เลยใส่เสียงหัวเราะลงไปซะเลย
เพื่อแสดงตัวตนว่าผมเป็นคนเฮฮาปาจิงโกะ(ยืมคำน้าตู๋มา มันโดนใจ)
  ส่วนที่ใช้หัวข้อกระทู้ว่าไอแอมนัมเบอร์วัน ก็แค่ให้สับสนกับการเป็น
คนที่2ที่ออกมารายงานตัว
  แต่ที่มาของมันก็คือ ตอนที่ไปทำงาน(ซื้อเสื้อผ้ามาขายที่โรงเกลือ)
ที่เวียดนามครั้งแรกๆ เวลาพวกพ่อค้าแม่ค้าจะเรียกให้ดูของเขาชอบ
ตะโกนเรียกผมว่าไทยแลนด์ๆ บ่อยๆเข้าผมก็ชักรำคาญเหมือนโดน
จิกหัวยังงัยไม่รู้ ผมเลยบอกมันว่า
" I AM WANCHAI YOU CAN CALL ME WAN"
Oh!! I SEE YOU NUMBER 1 ALLRIGHT
โอเคๆ จากอีกคนไปอีกคน ที่เวียดนามผมเลยกลายเป็นนัมเบอร์วันไปด้วยเหตุฉะนี้
  ผมมาเจอเว็ปกาโม่ประมาณปลายปี52 เพราะคุยเรื่องแบงค์กาโม่กับลูก แล้ว
ก็เลยเซิร์ชคำว่ากาโม่ให้ลูกดู เจอครั้งแรกผมตื่นเต้นจนบอกไม่ถูก ไม่นึกว่าจะมี
เด็กบ้าการ์ตูนจนโต แล้วก็ยังไม่เลิกบ้า เหมือนผม
  หนังสือที่ผมมี ผมเก็บมาจากการซื้อครั้งแรกเมื่อ40ปีโน้น ซื้อราคาหน้าปก
มีการซื้อเพิ่มบ้างก็ไม่เกิน10% ตอนที่ซื้อผมก็ยังเด็ก อยากตัดตรงไหนก็ตัด
อยากดึงก็ดึง สภาพที่เหลือรอดมา ถึงแม้ว่าจะอยู่ในสภาพเหมือนใหม่เพราะ
ผมอ่านคนเดียวมือเดียวมาตลอด30-40ปี แต่ใส้ในก็โดนฉีกตัดไปเยอะ โดย
เฉพาะรูปสีหน้ากลาง ผมดึงออกหมด เกือบทุกเล่ม เอามาเย็บรวมเป็นฉบับพิเศษ
รวมได้ประมาณ8เล่ม แล้วยังมียิบย่อยอีกหลายต่อหลายเล่ม
  ผมเป็นคนไม่เรียบร้อย งานเยอะ ขี้เกียจ แล้วแต่จะคิด ถูกทุกข้อครับ
ห้องเก็บสมบัติผมตั้งแต่ย้ายมาที่บ้านนี้3-4ปีแล้ว มายังไงก็ยังอยู่ยังงั้นเลยครับ
  เชิญชม ผมไม่ได้จัดแต่งใหม่นะ อยู่ยังไงก็ถ่ายยังงั้น
ส่วนมากจะยังอยู่ในกล่องครับ ไม่มีที่โชว์

ที่เอาออกมายังไม่ได้เก็บลงกล่องก็ยัดๆใส่ตู้กับข้าวไปเลย

พวกที่โดนดึงออกมาเย็บเล่มครับ

ที่เป็นแผ่นก็จับใส่กล่องพลาสติคไว้

แค่นี้ก่อนนะครับเขียนยาวๆแล้วชักจะมึน
สมองช็อตไปแล้วไม่รู้จะเขียนอะไรต่อ

wanchai-555
kamoman
*

« ตอบ #1 เมื่อ: มิถุนายน 30, 2014, 07:33:55 PM »

เปิดให้ดูหนังสือในลังซักหน่อย มัวแต่โม้....
หนังสือโป้มีอยู่2ลัง อยู่ล่างสุด

การ์ตูนมีอยู่ประมาณ7-8ลัง เพลงอีก10ลัง นอกนั้นก็สัพเพเหระครับ

Dan Darun
คิดและตั้งใจทำสิ่งดี ๆ ให้ชีวิตและสังคม
Admin.
kamoman

พลังน้ำใจ +2/-0

pavadol.y@soc.mail.go.th
« ตอบ #2 เมื่อ: มิถุนายน 30, 2014, 08:17:00 PM »

มาแนะนำตัวอีกท่านแล้วสำหรับป๋า wanchai555
  ผู้มีอารมณ์ขันเฮฮาปาจิงโกะ (ตามนิคเนมที่ป๋าทรูปให้ไว้ อิอิ)
 เป็นคนจริง เสียงจริง ตัวจริง ไม่เคยใช่ตัวแสดงแทน
  แสดงตัวตนจริง ๆ ไม่แอ๊บแบ๊วเหมือนไอ้หนุ่มบ้านทุ่ง
 อย่างแดน ลั่นทุ่ง
gaiyasit
kamoman
*

0(^_^)0

« ตอบ #3 เมื่อ: มิถุนายน 30, 2014, 08:17:59 PM »

ยินดีที่ได้รู้จักครับพี่วัน ที่เรียกพี่เพราะหนังสือที่สะสมเก่าเกินกว่าที่ผมจะซื้อทัน
ยิ่งเป็นของมือหนึ่ง เลยมั่นใจว่าพี่วันต้องแก่กว่าเราแน่

หนังสือใหม่มากครับ สภาพสวย แสดงว่าเป็นคนรักหนังสือ เก็บในกล่องปลอดภัยดี
ของผมเป็นอาหารปลวกไปเยอะแล้วครับ เสียดาย อย่างทีวีสตาร์ปกจิเอมิ โฮริ
เหมือนจะมีด้วยนะ เห็นสมบัติแล้วอยากไปคุ้ยจังแล้วก็ตะโกนว่า เล่มนี้เคยมีๆ ๆ 55

ไว้ว่างๆ วางแบบกระจายๆให้ชมหน่อยนะครับ คิดถึงหนังสือเหล่านี้จริงๆ
ขอบคุณล่วงหน้าครับ

กายสิทธิ์เจ้าเก่าโอเดียน
Dan Darun
คิดและตั้งใจทำสิ่งดี ๆ ให้ชีวิตและสังคม
Admin.
kamoman

« ตอบ #4 เมื่อ: มิถุนายน 30, 2014, 08:19:24 PM »

เห็นห้องเก็บหนังสือของป๋า wanchai555 แล้ว
ต้องชื่นชมครับว่า...เก็บแบบนี้นะดีแล้ว หนังสือสวย ใส
ใหม่อยู่เสมอ ฝุ่นไม่ค่อยเข้า ถุงพลาสติกก็ไม่เก่า
   ของผมเองเมื่อย้ายมาใส่ตู้โชว์ ตอนนี้เริ่มท้อใจแล้ว
ขอบถุงเริ่มเก่า กรอบ ดำ และฝุ่นเขรอะ.. เห็นทีผมต้อง
ลงลังพลาสติกแบบป๋าบ้างแล้วล่ะ
wanchai-555
kamoman
*

« ตอบ #5 เมื่อ: มิถุนายน 30, 2014, 08:20:53 PM »

มีคนมาช่วยดูกระทั้น-ดันกระทู้แล้วเย้!!!!
บางส่วนที่อยู่ในลังครับ

Dan Darun
Admin.
kamoman

« ตอบ #6 เมื่อ: มิถุนายน 30, 2014, 08:21:54 PM »

เห็นสภาพหนังสือของป๋าแล้ว สวย ๆ ใหม่ ๆ ทั้งน้านนนเลย
ในขณะที่ของผมมีแต่เก่า กรอบ ฉีก ขาด มีรอยขีดข่วน มีทาสี
มีทำสีให้สวยงาม  เห็นหนังสือในลังพลาสติกของป๋าแล้วววว
อยากไปนานเล่นในห้องนี่จัง.....อิอิ
    แค่ดูผ่าน ๆ ที่มองเห็นและถ่ายภาพมาให้ดู บางเล่มไม่เคยเห็น
และไม่มี ป๋ามีหนังสือแปลก ๆ หลากหลายเลยนะเนี่ย
  ถือว่าเป็นขุมทรัพย์ด้านการ์ตูน HERO ได้ดีทีเดียว..
gaiyasit
kamoman
*

0(^_^)0

« ตอบ #7 เมื่อ: มิถุนายน 30, 2014, 08:22:29 PM »

ลาบูม น่ารักๆ

wanchai-555
kamoman
*

« ตอบ #8 เมื่อ: มิถุนายน 30, 2014, 08:23:31 PM »

ที่เห็นเรียบร้อยอยู่ในลังพลาสติคนี้ ก็เพิ่งค้นพบเมื่อตอนย้ายครั้งสุดท้าย
นอกนั้นผมก็โดนปลวกมากระชากใจไปไม่น้อย ที่เหลือรอดมาแค่นี้ก็ประมาณว่า50%ครับ
Dan Darun
Admin.
kamoman

« ตอบ #9 เมื่อ: มิถุนายน 30, 2014, 08:24:50 PM »

ขอบคุณที่เผยตัวตนที่แท้จริง ตัวตนที่รักและชอบในหนังสือการ์ตูน HERO
และหนังสืออย่างอื่น เช่น หนังสือเพลง แนว 60-80  แนวสตริงก็ชอบใช่ไม๊ครับ
   หนังสือ R ก็มีที่เห็น หนังสือ X or Nude มีไม๊ครับ...ถ้าไม่มี
มาอุดหนุนผมซิ  ผมมีอยู่ 3 ลังพลาสติกเท่าของป๋านั่นแหละ อิอิ  
wanchai-555
kamoman
*

« ตอบ #10 เมื่อ: มิถุนายน 30, 2014, 08:26:27 PM »

แล้วผมจะทะยอยจับมาถ่ายรูปโชว์ตัวให้ได้ชมกันไปเรื่อยๆ
พร้อมกับการโม้ไปเรื่อยเปื่อยตามประสามวยวัด
หนังสือโป้ต้องเอาไปดูกันตอนมีตติ้ง 
Dan Darun
Admin.
kamoman

« ตอบ #11 เมื่อ: มิถุนายน 30, 2014, 08:29:09 PM »

นอกจากหนังสือและสิ่งสะสมที่อยู่ในลังหลายสิบลังแล้ว
  ผมพอได้ข่าวว่า..ป๋ายังมีภรรเมียอีกหลายคน
  ในหลายจังหวัด และต่างประเทศ เช่น กัมพูชา เวียดนาม
  ป๋าก็มีภรรเมียไว้ที่โน้นด้วยยยย
      ที่ผมมั่นใจว่า..ป๋ามีภรรเมียอยู่ที่โน้นเพราะป๋าไปสอง
ประเทศนี่บ่อยมากกกก  ถ้าไม่มีเมียหรืออีหลู๋อยู่ที่โน้นจะไปทำไม โดยป๋าจะอ้าง
ว่าไปซื้อสองมาขายยยยยยย ป๋มก็เชื่อนะ..แต่นั่นเป็นการงานบังหน้ามากกว่า 555

gaiyasit
kamoman
*

0(^_^)0

« ตอบ #12 เมื่อ: มิถุนายน 30, 2014, 09:24:27 PM »

ปู่แดน มามุขนี้อีกละ หาพวกเข้าแก๊งค์เดียวกันใช่ไหมเนี่ย?

toontoon
kamoman
*

« ตอบ #13 เมื่อ: มิถุนายน 30, 2014, 09:31:10 PM »

กรุสมบัติน้าวันชัยล้ำค่ามากครับ

สังเกตุว่าหนังสือการ์ตูนญี่ปุ่น เป็นยุคปี พศ. 2516 ขึ้นมา

ก่อนหน้านั้น มีซื้อเก็บไว้ไหมครับ
maengmum8
kamoman
*

« ตอบ #14 เมื่อ: กรกฎาคม 01, 2014, 12:08:17 AM »

เพิ่งรู้นะ ว่าบ้ากว่าที่คิดไว้เยอะเลย...
หน้า: [1] 2 3 ... 9
  พิมพ์