Kamoman.com
ธันวาคม 09, 2022, 11:22:46 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 [3] 4 5 ... 11
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ป๋มชื่อ.. tucb  (อ่าน 22049 ครั้ง)
notnabon
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #30 เมื่อ: มิถุนายน 27, 2014, 09:07:41 PM »

สวัสดีครับคุณtucb
ผมเองก็อ่านชื่อคุณtucb ไม่ถูกเหมือนกัน
แต่ชื่นชมมาตั้งแต่ผมหลงเข้ามาในว็บใหม่ๆ แล้ว
เพราะสโลแกนนี้ “บนฟ้ามีดาว ในจอกมีสุรา”
เท่านี้ผมก็เดาได้ว่าคุณtucb เป็นคนยังไง
Dan Darun
คิดและตั้งใจทำสิ่งดี ๆ ให้ชีวิตและสังคม
สมาชิกระดับ Super VIP

พลังน้ำใจ +2/-0

pavadol.y@soc.go.th
« ตอบ #31 เมื่อ: มิถุนายน 28, 2014, 06:14:18 AM »

จะบอกอะไรให้...ตัวจริงของป๋า tucb นั้น
นอกจากจะมีหนังสือมากมาย และบนฟ้ามีดาว ในจอกมีสุราแล้ว
   ยัง มี ภรรยา อีก 5 คน คนละจังหวัด
ไปจังหวัดไหนใน 5 จังหวัด ก็สบายยยยยยย
  เพราะ ต้อง ไป จ่ายเงินค่าเลี้ยงดู......อิอิ

gaiyasit
สมาชิกระดับ VIP

พลังน้ำใจ +0/-0

0(^_^)0

« ตอบ #32 เมื่อ: มิถุนายน 28, 2014, 07:58:19 AM »

จริงดังพี่แดนกล่าวหรือคุณตู๋?

j+w2112

« ตอบ #33 เมื่อ: มิถุนายน 28, 2014, 08:16:19 AM »

คุณ tucb   มีข้อมูลมาให้เราได้เพลิดเพลินมากที่สุดท่านนึงเลย 
และขยันโพสต์มากครับ
ไม่ว่าจะฝนตก แดดออก น้ำท่วม รึแผ่นดินไหว
เราก็จะยังคงอิ่มใจ ที่ได้เห็นกระทู้จากคุณ tucb ตลอดเวลา

ผมอ่านชื่อ  tuc-b   มาตลอดครับว่า ....ทัก...บี้ ...
tucb

บนฟ้ามีดาว ในจอกมีสุรา

« ตอบ #34 เมื่อ: มิถุนายน 29, 2014, 09:16:56 AM »

ยินดีที่ได้รู้จักท่าน ที-ยู-ซี-บี ผมอ่านอย่างนี้เพราะไม่แน่ใจว่าจะให้สะกดยังไงกันแน่ เลยอ่านตามเสื้อผ้าแบรนด์ดังบางเจ้า
ส่วนผมก็ขอแค่เป็น"เงา"ของเหล่าบรรดาผู้โพสต์ปล่อยของทั้งหลายต่อไปครับ
ชอบและติดตามผลงานท่านเสมอ และขอขอบคุณที่มีแก่ใจเผื่อแผ่"ของ"

สวัสดีครับท่าน cyborg0011 ขอบคุณที่ร่วมคอมเมนท์ และเพิ่มเติมข้อมูลประกอบ
โดยเสมอมาครับ  แหม๋..เรียกปล่อย"ของ" เดี๋ยวใครเค้าเข้าใจว่าป๋มเป็นพ่อมดหมอผี...

tucb

« ตอบ #35 เมื่อ: มิถุนายน 29, 2014, 09:22:47 AM »

เห็นชื่อ TUCB มานานตั้งแต่เข้าเวปนี้ครั้งแรก
มีกระทู้มากมายในเวปปัจจุบัน และอดีตเวปที่ล่มไป
มีหนังสือสะสมเกีอบทุกแนว นับเป็นบุคคลที่มีคุณภาพคับแก้วอีกท่านในเวปนี้
ยินดีที่รู้จ้กครับ

สวัสดีครับคุณกามี่ ยินดีที่ได้รู้จักและได้พูดคุยครับ
  คุณกามี่ก็เป็นสมาชิกอีกท่านที่นำเสนอเรื่องราวต่างๆที่น่าสนใจ ประดับไว้ที่เว็บกาโม่
ทั้งกระทู้หุ่นยนต์ กระทู้ผู้ส่งภาพเข้าประกวด ที่ชอบที่สุดคือโลโก้คุณกามี่ เห็นแล้วไป
นึกถึงไอสครีมป๊อปตราเป็ดสมัยเด็กๆ

tucb

« ตอบ #36 เมื่อ: มิถุนายน 29, 2014, 09:28:23 AM »

ยินดีที่ได้รู้จักพ่อใหญ่ตู๋คาวบอย

ผมก็เหมือนเพื่อนๆ หลายๆ ท่านที่แสดงความคิดเห็นแหละครับ

"ของเยอะ น้ำใจแยะ  เอื้อเฟื้อเผื่อแผ่"

ถึงแม้เว็บจะล้มไปหลายครั้ง แต่ท่านก็ยังสู้สุดๆ

สวัสดีครับท่านพี่ ace2010
   นับเป็นพี่ใหญ่อีกท่านของเว็บกาโม่แมน เสมือนผู้ดูแลหอวินัยและหอตำราประจำสำนัก
ช่วยแก้ไขข้อบกพร่องและนำเสนอข้อมูลให้กับพวกเรา

tucb

« ตอบ #37 เมื่อ: มิถุนายน 29, 2014, 09:32:44 AM »

ขอมาเยี่ยมคารวะท่านพ่อเลี้ยงด้วยคนนะครับ

บ่ใจ๊จาวเหนือเน้อ น้าหวาน บ่ใจ๊ป้อเลี้ยงก้า.....เป็นคนบ้านกระโทกจ๊ะ  

สวัสดีฮับน้าหวาน หรือคุณน้าวันชัย ผู้มีนิสัยเฮฮาปาจิงโก๊ะ... ทราบว่างานไหนมีน้าหวาน
งานนั้นไม่มีเหงา

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 29, 2014, 11:15:37 AM โดย tucb » บันทึกการเข้า
tucb

« ตอบ #38 เมื่อ: มิถุนายน 29, 2014, 09:36:38 AM »

สวัสดีครับ  พ่อหนุ่มบ้านทุ่งสุดหล่อ..

ก่อนอื่นในฐานะสมาชิกกาโม่แมน  และแอดมิน

ต้องขอบคุณน้องtucb และสมาชิกทุกท่านอย่างมาก  

ที่อดทนประคับประคองเว็ปกาโม่แมนมาจนถึงบัดนี้...

ทั้งๆที่หลายคนเปิดตูดหนีกันไปเกือบหมดแล้ว

ผมจำโพส์ทแรกของคุณtucbได้ .....

"สวัสดีครับทุกท่าน   คอยพบกันหนังสือนับพันเล่มที่จะนำมาให้ชมกัน"

ผมถ่างตาคอยเลยครับ..อยากเห็น

ปกรุ่นแรกๆที่คุณtucb นำมาให้ชมกัน  เป็นปกวีรธรรม  และปกหนูจ๋าเล่มละ2.50 บาท

และปกการ์ตูนไทยอีกมากมายสารพัด..เสียดายตอนนั้นผมเซฟภาพไม่เป็น  เลยไม่ได้เก็บไว้เลย

พอเว็ปล่ม  ภาพทั้งหมดก้อจมหายไปด้วย..เสียดายจริงๆ..

คารวะพี่ใหญ่ akapon จอมหัตถ์เทพยดา...
   ถ้าไม่มีพี่ใหญ่ช่วยประคับประคองสำนัก ป๋มก็คงเปิดหนีไปแล้วล่ะครับ

tucb

« ตอบ #39 เมื่อ: มิถุนายน 29, 2014, 09:39:17 AM »

สวัสดีครับคุณtucb
ผมเองก็อ่านชื่อคุณtucb ไม่ถูกเหมือนกัน
แต่ชื่นชมมาตั้งแต่ผมหลงเข้ามาในว็บใหม่ๆ แล้ว
เพราะสโลแกนนี้ “บนฟ้ามีดาว ในจอกมีสุรา”
เท่านี้ผมก็เดาได้ว่าคุณtucb เป็นคนยังไง

สวัสดีครับคุณ notnabon
   ไฟแรงจริงๆครับ สำหรับสมาชิกท่านนี้ ขอร่วมติดตามการนำเสนอของคุณน๊อทฯเช่นกันครับ

tucb

« ตอบ #40 เมื่อ: มิถุนายน 29, 2014, 09:41:03 AM »

จริงดังพี่แดนกล่าวหรือคุณตู๋?

ป๋าแดนแกซ้อมไว้เผื่อโดนย้ายไปเป็นอธิบดีกรมข่าวเสียงตามสายประจำชุมชนอ่ะครับ....

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 29, 2014, 11:47:53 AM โดย tucb » บันทึกการเข้า
tucb

« ตอบ #41 เมื่อ: มิถุนายน 29, 2014, 09:46:14 AM »

คุณ tucb   มีข้อมูลมาให้เราได้เพลิดเพลินมากที่สุดท่านนึงเลย 
และขยันโพสต์มากครับ
ไม่ว่าจะฝนตก แดดออก น้ำท่วม รึแผ่นดินไหว
เราก็จะยังคงอิ่มใจ ที่ได้เห็นกระทู้จากคุณ tucb ตลอดเวลา

ผมอ่านชื่อ  tuc-b   มาตลอดครับว่า ....ทัก...บี้ ...

สวัสดีครับพี่จิระ...

วันก่อนได้หนังสือการ์ตูนทีวีสตาร์ ที่มีบทสัมภาษณ์พี่จิระมา ยังนั่งอ่านนั่งคิดถึงพี่อยู่ครับ
รอติดตาม "เงาพายุ" อยู่นะครับ

tucb

« ตอบ #42 เมื่อ: มิถุนายน 29, 2014, 09:48:07 AM »

แต่ยังอีกหลายท่านที่กระแซะเข้ามาอีก
หนังสือผมก็เห็นของเขามามากมาย แต่อยากจะเห็น
ตัวจริง ๆ ของป๋า tucb บ้างจัง จะใส่ชุดทูพีช วันพีช
หรือใส่ชุดคาวบอย ชุดคอบร้า เห่าไฟสายฟ้า หรือชุด
ไปรเวทอะไรก็ได้....จะได้รู้ว่า....ตัวจริงเสียงจริง
หล่อ เริ่ม แมน แฮนซั่มขนาดไหน
   ณเดช ณแดน ที่โชว์ตัวโชว์พุงอยู่บ่อยยย ตกบ่อข้างคู
ไปได้เลยยยยย ไม่แน่ ๆๆ

ใช่คนนี้อ่ะเปล่าครับ ที่พี่นู๋แดนไปเจอ.....
   ภาพนี้น่าจะเพิ่งถูกตีมา เลยทำหน้าเมินๆกล้อง

gaiyasit
สมาชิกระดับ VIP

0(^_^)0

« ตอบ #43 เมื่อ: มิถุนายน 29, 2014, 11:03:15 AM »

ตาโต รูปหล่อแต่เด็กเลยนะคุณตู๋ ที่พี่แดนพูดน่าจะจริง เอิ๊ก ๆ ๆ

toranong
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #44 เมื่อ: มิถุนายน 29, 2014, 02:23:58 PM »

ตั้งแต่เข้ามาในเว๊ป   ก็รู้สึก  คุณทู้ป (ตามที่ผมอ่านครับ)  นี่ก็ไม่เบาทีเดียว

เข้าใจเอาว่า  คงจะรุ่นเดียวกับผม  อีกคนที่สะดุดชื่อ  คุณเตือนใจ ก็เป็นนิมิตหมายที่ดีครับ

กับหัวข้อแบบนี้  ทำให้รู้จักตัวตนของเจ้าของกระทู้มากขึ้น
หน้า: 1 2 [3] 4 5 ... 11
  พิมพ์