Kamoman.com
สิงหาคม 16, 2022, 08:09:42 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 11 12 [13] 14 15 ... 46
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: มาระบายสีกันอีกสักครั้งกับภาพสุดท้ายก่อนอำลาวงการ  (อ่าน 92818 ครั้ง)
Dan Darun
คิดและตั้งใจทำสิ่งดี ๆ ให้ชีวิตและสังคม
สมาชิกระดับ Super VIP

พลังน้ำใจ +2/-0

pavadol.y@soc.go.th
« ตอบ #180 เมื่อ: พฤศจิกายน 27, 2015, 11:49:47 AM »

ก่อนถึงปีใหม่.....อยากให้ป๋า ๆ ผู้มีฝีมือ
ได้โชว์ภาพวาดระบายสี.....ใหม่ ๆ หรือเก่า ๆ
มาอวดเป็นของขวัญ ปีใหม่ ก่อนปีใหม่ กันบ้างนะ

ไม่อยากให้ปีนี้ เป็นปีที่ไร้ซึ่งภาพวาดใหม่ ๆ อิอิ
  สำหรับผมกับป๋าอีกท่าน ได้ตกลงทำกันไว้แล้ว...
  รอเวลาอีกสักนิด ขอปรับปรุง แก้ไข เพิ่มเติม
ภาพระบายสี เพื่อรับปีใหม่ 2559 หรือ 2016
ไว้มาแบ่งกันชม  เจ้าค่ะ....
wanchai-555

พลังน้ำใจ +0/-0

« ตอบ #181 เมื่อ: พฤศจิกายน 28, 2015, 06:38:42 PM »

เจอรูปที่ลงสีไม่เสร็จอยู่ในกล่องเก็บจิปาถะ
ไม่สวยเลิศเลออะไร แต่ตอนนั้นมันก็สนุกดี
รู้สึกอายที่จะเอามาให้ดู แต่ช่างมันเถอะดีกว่าไม่มีอะไรให้ดู

รูปนี้ก๊อปเอาแล้วใช้สีเมจิคระบายเอา คงจะอยากวาดแต่ขี้เกียจตามเคย

รูปนี้คงจะเตรียมส่งประกวด แต่คงไม่ได้อย่างใจเลยเก็บไว้จนลืม

ส่วนรูปนี้ลองแอร์บรัช ยังใช้ไม่คล่อง
ต้นฉบับที่วาดลงหมึกดำไม่อยู่ซะแล้ว
รูปนี้ใช้ถ่ายเอกสารสงสัยกลัวต้นฉบับจะเสีย
ก็ไม่เสียจริงๆ แต่หาย
bigtao
สมาชิกระดับ VIP

« ตอบ #182 เมื่อ: พฤศจิกายน 28, 2015, 08:35:14 PM »

เอาเรื่องเหมือนกันนะครับ
ความมานะเป็นเยี่ยม
ลองทำใหม่อีกที จะไหวมั้ยครับนี่
otaku

« ตอบ #183 เมื่อ: พฤศจิกายน 28, 2015, 09:04:36 PM »

เจอรูปที่ลงสีไม่เสร็จอยู่ในกล่องเก็บจิปาถะ
ไม่สวยเลิศเลออะไร แต่ตอนนั้นมันก็สนุกดี
รู้สึกอายที่จะเอามาให้ดู แต่ช่างมันเถอะดีกว่าไม่มีอะไรให้ดู

รูปนี้คงจะเตรียมส่งประกวด แต่คงไม่ได้อย่างใจเลยเก็บไว้จนลืม

ชอบภาพนี้ครับเห็นแลัวนึกถึงภาพนี้ของพี่เมืองไทย

* 267-1.jpg (23.93 KB, 330x500 - ดู 154 ครั้ง.)
wanchai-555

« ตอบ #184 เมื่อ: พฤศจิกายน 29, 2015, 07:19:07 AM »

ส่วนที่ยากที่สุดสำหรับผมก็คือแบ็คกราวด์ เพราะผมเป็นคนที่ไม่มีจินตนาการ
นึกภาพอะไรไม่ออก จะระบายสีแต่ละครั้งต้องลงแบ็คกราวด์ให้สำเร็จซะก่อน
ถ้าไม่ผ่านก็จะได้ไม่เสียเวลาลงสีตัวการ์ตูน ทิ้งได้เลย แต่ละรูปของผมมันเลย
กะท่อนกะแท่นแบบนี้แทบทุกรูปเลย

seiha
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #185 เมื่อ: ธันวาคม 01, 2015, 04:41:36 PM »

คาสิโนออนไลน์ ในรูปแบบใหม่ล่าสุดจาก ปอยเปต คาสิโน รีสอร์ท ได้ที่นี่ royal1688
Dan Darun
คิดและตั้งใจทำสิ่งดี ๆ ให้ชีวิตและสังคม

« ตอบ #186 เมื่อ: ธันวาคม 01, 2015, 06:40:43 PM »

ชอบรูปหุ่นแซด นะครับป๋าหวานใจ
   เป็นท่าทางที่เห็นแล้วชอบเลยยย
   ผมเอง...ไม่เคยวาดหรือลงสีหุ่นแซดท่านี้
    แบล็คกราวด์ของป๋า ใช่สีน้ำหรือปล่าวครับ
 ดูแล้ว มันแตกตัวดีจัง  ถ้าใช่สีน้ำ ผมว่า....
ป๋าหวานใจ น่าจะใช้สีน้ำได้ดีทีเดียว....
    ส่วนภาพไออิกะมาโกโต้  ท่านี้ก็ยากเอาการอยู่นะ
   ส่วนภาพนักกีต้า ก็ใช่ย่อย....นับว่า..มีความชอบ
  และความชื่นชอบในเสียงเพลงและความรักมากพอสมควร
    ดูจากลายเส้นแล้ว ผมว่า...ลายเส้นของป๋า...นิ่งดีนะ
ถ้าเทียบกับผมในสมัยเดียวกัน

มิน่า...ลายเส้นนิ่งแบบนี้ นี่เอง....ถึงมีลูกไว....อิอิ
Dan Darun

« ตอบ #187 เมื่อ: ธันวาคม 15, 2015, 04:35:44 PM »

เกริ่นไว้...ตั้งแต่ตอนต้นเดือน ธค.นี้...ว่าจะมีรูป
จากฝีมือของพวกเราบางท่าน มาอวดกัน...ก่อนจะสิ้นปี
ที่แทบไม่สิ้นใจ  อิอิ
      แปล่บเดียวววววว มาถึงกลางเดือนเข้ามาแล้ว
และผมก็ได้ขอเชิญชวนป๋า ๆ  พี่ ๆ เพื่อน ๆ น้อง  ๆ
ที่ยังมี ยังพอมีไฟอยู่...มาโชว์ฝีมือกัน
[/color]

Dan Darun

« ตอบ #188 เมื่อ: ธันวาคม 15, 2015, 04:38:44 PM »

ป๋า wanchai แห่ง พยุหะ เจ้าพ่อ OSAGA
ได้มาโชว์ก่อน สำหรับภาพหุ่นแซด และ ไออิกะมาโกโต้
ถึงแม้จะเป็นของเก่า แต่เป็นของเก่าที่ได้ใจ เห็นแล้วววว
จี๊ดขึ้นหมองงงงงเลย อิอิ
    สำหรับภาพที่จะโชว์ฝีมือในวันนี้....ผมได้รับภาพทาง LINE
มาจากท่านนี้....บอกว่า...ช่วงลงให้หน่อย ภาพยังไม่เสร็จสมบูรณ์นัก
  ผมถามว่า...เพราะอะไร....ป๋าเขาบอกว่า....สีหมด   555
Dan Darun

« ตอบ #189 เมื่อ: ธันวาคม 15, 2015, 04:40:48 PM »

ผมเห็นภาพทางไลน์แล้ว ก็อดทึ่งกับการสร้างภาพ
ของป๋าท่านนี้ไม่ได้ ท่านยังมีเวลาเน๊าะ....ทั้ง  ๆ ที่มีเมีย 3
ลูกอีก 4    ยังอุตส่าห์มีเวลานั่งวาด ลงสี มาให้พวกเราดู
  ต้องชื่นชมในน้ำใจอันยิ่งใหญ่ มหาศาลจริง  ๆ อิอิ

Dan Darun

« ตอบ #190 เมื่อ: ธันวาคม 15, 2015, 04:41:53 PM »

เอ้า...ขอเปิดตัว ส่งท้ายปีเก่า ต้อนรับปีใหม่
ด้วยฝีมือและหัวใจ ของคนวัยมันส์อย่างป๋าท่านนี้ คริ คริ

Dan Darun

« ตอบ #191 เมื่อ: ธันวาคม 15, 2015, 04:42:45 PM »

ป๊ม..ใส่ชื่อให้ป๋าเขาแล้ว ชอบ ไม่ชอบอย่างไร...วานบอก

หรือเข้ามาพูดคุยกันบ้างเด้อค่าเด้ออออออ

comic
สาวกกาโม่แมน เบื้องต้น
**

« ตอบ #192 เมื่อ: ธันวาคม 15, 2015, 11:21:32 PM »

ภาพของคุณ Otaku สวยมาก ชอบการจัดภาพ แบคกราวด์ ได้อารมณ์ การ์คูนไนวัยเด็ก เสร็จแล้วคงงามมาก นะครับ เห็นแล้ว อยากวาดมาอวดบ้างจัง
Dan Darun

« ตอบ #193 เมื่อ: ธันวาคม 16, 2015, 11:21:55 AM »

เดี๋ยวเจ้าตัวว่าง จากงานประจำคงเข้ามาพูดคุย
  เหตุใด ภาพนี้จึงไม่เสร็จสักที อิอิ  ขนาดไม่เสร็จ
  ยังโดนใจนะเนี่ย เจ้าค่ะ.....
      ใจพี่แดนเอง ก็อยากมีเวลาลองลงสีการ์ตูน
แบบนี้บ้าง แต่เหมือนว่าเวลาจะไม่อำนวยซะเลยยย
ทั้งสายตาที่จะมอง จะวาด ก็ไม่ดีนัก เฮ้อ......
wanchai-555

« ตอบ #194 เมื่อ: ธันวาคม 19, 2015, 09:00:14 PM »

แบคกราวด์วัยรุ่นดีจัง 
หน้า: 1 ... 11 12 [13] 14 15 ... 46
  พิมพ์