Kamoman.com
สิงหาคม 18, 2022, 11:33:41 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 5 6 [7] 8 9 ... 46
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: มาระบายสีกันอีกสักครั้งกับภาพสุดท้ายก่อนอำลาวงการ  (อ่าน 92934 ครั้ง)
j+w2112
สมาชิกระดับ Super VIP

พลังน้ำใจ +0/-0

« ตอบ #90 เมื่อ: สิงหาคม 11, 2014, 09:26:35 PM »

...อ๊ะ....รูปลงสี ฝีมือท่านโอทากุ ช่ายหมายเอ่ย...
          ทำออกมาได้สวยน่าชมกว่าฉบับลายเส้นอีกนะครับเนี่ย

..........ผมมานั่งดู ผมคิดว่า ภาพลายเส้นตรงจักกะแร้ของ  เดวิลแมน น่าจะมีปัญหา
          ตอนนั้นผม ตีโจทย์ไม่แตกนะครับ
          เส้นมันเลยเขียนออกมาแบบนั้น

otaku

« ตอบ #91 เมื่อ: สิงหาคม 11, 2014, 09:58:15 PM »

เจอตัวเจ้าของต้นฉบับแวะมาเยี่ยมเยือนเลยขอถามว่า
ภาพขาวดำภาพนี้ที่มอบรางวัลพิเศษให้ตกลงให้อะไรครับ
นึกไม่ออกนอกจากให้ตังค์
ปล.ภาพสียังไม่เสร็จดีเหลือนิดหน่อยแต่ลองโพสดูผลคือได้เท่านี้ครับ
ภาพสีขนาดA4 ส่วนภาพขาวดำขนาดแค่3"x5" น่ะครับยากกว่าเยอะโดยเฉพาะแบ็คกราวน์
ส่วนรักแร้นี่ก็มั่วๆหมือนกันจะใช้โรลออนทาให้เกลี้ยงก็กะไรอยู่ดูไม่แมน
j+w2112

« ตอบ #92 เมื่อ: สิงหาคม 11, 2014, 10:31:13 PM »

เจอตัวเจ้าของต้นฉบับแวะมาเยี่ยมเยือนเลยขอถามว่า
ภาพขาวดำภาพนี้ที่มอบรางวัลพิเศษให้ตกลงให้อะไรครับ
นึกไม่ออกนอกจากให้ตังค์
ปล.ภาพสียังไม่เสร็จดีเหลือนิดหน่อยแต่ลองโพสดูผลคือได้เท่านี้ครับ
ภาพสีขนาดA4 ส่วนภาพขาวดำขนาดแค่3"x5" น่ะครับยากกว่าเยอะโดยเฉพาะแบ็คกราวน์
ส่วนรักแร้นี่ก็มั่วๆหมือนกันจะใช้โรลออนทาให้เกลี้ยงก็กะไรอยู่ดูไม่แมน

ผมลองไปซูมช่วยขยายในเว้บ Photobucket ดู น่าจะได้เท่านี้  ปรับสว่างช่วยเล็กน้อยครับ

ส่วนรางวัลปลอบใจ   ถ้าจำไม่ผิดก็น่าจะเป็นส่งรูปภาพถ่ายขาวดำโปสการ์ดมาให้นะครับ

otaku

« ตอบ #93 เมื่อ: สิงหาคม 11, 2014, 11:16:08 PM »

ขอบคุณครับภาพนี้ใช้ไอแพดถ่ายเลยออกมาไม่ชัดอีกอย่างไม่สันทัดการใช้งานเท่าไร
ไว้จะลองสแกนดูใหม่
  เจ้าของต้นฉบับอีกครั้งครับ
Dan Darun
คิดและตั้งใจทำสิ่งดี ๆ ให้ชีวิตและสังคม

พลังน้ำใจ +2/-0

pavadol.y@soc.go.th
« ตอบ #94 เมื่อ: สิงหาคม 13, 2014, 12:21:05 PM »

ยังมีเวลามาลงเส้น ลงสีกันนิ..
อิจฉ๋าจริง ๆ เลยยยยยยยย 
ยังมีเวลาทำอย่างที่ใจต้องการ
  ส่วนผมอยากจะทำลงสีลงเส้นเหมือนกัน
แต่ไปลงอย่างอื่นซะหม๊ดดดดด อิอิ
IAmFreddie
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #95 เมื่อ: สิงหาคม 21, 2014, 06:42:09 PM »

ชอบภาพนี้ของคุณ Akkrapon จัง, สวยมาก 

IAmFreddie
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #96 เมื่อ: สิงหาคม 22, 2014, 06:18:01 AM »

อีกภาพที่ประทับใจคือ Ultraman Leo ของคุณ Jira, อยากเห็นภาพที่สมบูรณ์จัง

otaku

« ตอบ #97 เมื่อ: สิงหาคม 23, 2014, 01:10:52 PM »

ช่วงนี้ป๋าแดนดูอารมณ์ดีพิเศษสงสัยดีใจได้นาย(ก)ใหม่แบบไม่มีใคร(กล้า)ค้าน
แถมท่านตู่ยังจะปรับเงินเดือนข้าราชการขึ้นอีกด้วย....เอ้าเฮกันเข้าไปประเทศไทย
  ขึ้นค่าแรงขั้นต่ำเป็น300บาทจะเป็นจะตายกันให้ได้
พอจะขึ้นเงินเดือนราชการเชียร์กันยกใหญ่
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 23, 2014, 02:17:42 PM โดย otaku » บันทึกการเข้า
Dan Darun
คิดและตั้งใจทำสิ่งดี ๆ ให้ชีวิตและสังคม

« ตอบ #98 เมื่อ: สิงหาคม 23, 2014, 01:39:43 PM »

โถ ๆๆๆๆ ท่านประธานที่เคารพ...ข้าราชการอย่างเรา ๆ
ต้องทำงานหัวปรักหัวปร้ำ ขมำหงายยย ต้องรับใช้ทั้งอดีต
นักการเมือง ต้องรับใช้ทั้งเจ้านาย ต้องประสานงานสิบทิศ
กับหน่วยงานต่าง ๆ เวลาจะกินไม่ได้นอน เวลาจะนอนก็ไม่ได้กิน อิอิ
    ข้าราชการไม่ขึ้นเงินเดือนมากี่ปีแล้วเนี่ย ถ้าขึ้นงวดนี้
ซึ่งคาดว่าอีกปีมั้ง ข้าราชการกว่าจะได้รับเงินเดือนที่ขึ้นใหม่
ก๋วยเตี๋ยวทั่วไปชามละ 50 ยืนพื้นนนนไปหลายเดือนแล้ววววว
  อ๊วกครับอ๊วกกกก เงินหมดอีกแล้วววว ยังไม่ทันขึ้นเงินเดือนเลยยย
JumJim
สมาชิกระดับ VIP

« ตอบ #99 เมื่อ: สิงหาคม 23, 2014, 04:33:13 PM »

ขึ้นเงินเดือนข้าราชการครั้งนี้ รัฐทุ่มเงินสี่หมื่นกว่าล้านบาท
ข่าวแพร่สะพัดถึงหูพ่อค้า เตรียมขึ้นราคาสินค้าเรียบร้อย

ตอนนี้ตลาดสดขายหมูเนื้อแดง กก.ละ 160 บาท
ดูซิหลังจากนี้จะขึ้นเป็นเท่าไหร่

Dan Darun

« ตอบ #100 เมื่อ: สิงหาคม 23, 2014, 07:32:06 PM »

การจะได้รับการขึ้นเงินเดือน ผมจะไม่บอกภรรยาหรอกกก
ว่าขึ้นมาเท่าไร...เพราะถ้าบอกนั่นหมายถึง รายจ่ายที่ผมต้องจ่าย
มากขึ้นตามไปด้วยยยยยยยยย  555555
   เดี๋ยวนี้ หมูปิ้งขายไม้ละ 7 บาท ผมหยุดซื้อเลย
มองหาร้าน 5 บาท ที่ยังพอมีอยู่ เพราะถ้าซื้อหมูปิ้ง
7 บาท 3 ไม้ 20 บาท ข้าวเหนียว 5 บาท เงิน 25 บาท
กินไม่อิ่ม กินมาม่าห่อบิ๊กดีฝ่า.....อิอิ
j+w2112

« ตอบ #101 เมื่อ: สิงหาคม 23, 2014, 10:05:28 PM »

การจะได้รับการขึ้นเงินเดือน ผมจะไม่บอกภรรยาหรอกกก
ว่าขึ้นมาเท่าไร...เพราะถ้าบอกนั่นหมายถึง รายจ่ายที่ผมต้องจ่าย
มากขึ้นตามไปด้วยยยยยยยยย  555555
   เดี๋ยวนี้ หมูปิ้งขายไม้ละ 7 บาท ผมหยุดซื้อเลย
มองหาร้าน 5 บาท ที่ยังพอมีอยู่ เพราะถ้าซื้อหมูปิ้ง
7 บาท 3 ไม้ 20 บาท ข้าวเหนียว 5 บาท เงิน 25 บาท
กินไม่อิ่ม กินมาม่าห่อบิ๊กดีฝ่า.....อิอิ

น่าจะผ่านมาสิบปีแล้วมังครับ เจอคนหาบขายข้าวเหนียวปิ้งที่หน้าเซเว่น ตรงทางขึ้นทางด่วนพระราม 2
เห้นคนต่อแถวในร้านเซเว่นคิวยาวเลย หันมาสนใจข้าวเหนียวปิ้งดีกว่า
ผมถามว่าขายยังไง.........คนขายตอบ...ชิ้นละ 3 บาทครับ........2 ชิ้น 5 ....3 ชิ้น 10 ครับ

akapon

« ตอบ #102 เมื่อ: สิงหาคม 23, 2014, 10:39:40 PM »

น่าจะผ่านมาสิบปีแล้วมังครับ เจอคนหาบขายข้าวเหนียวปิ้งที่หน้าเซเว่น ตรงทางขึ้นทางด่วนพระราม 2
เห้นคนต่อแถวในร้านเซเว่นคิวยาวเลย หันมาสนใจข้าวเหนียวปิ้งดีกว่า
ผมถามว่าขายยังไง.........คนขายตอบ...ชิ้นละ 3 บาทครับ........2 ชิ้น 5 ....3 ชิ้น 10 ครับ

เอาแบบ3ชิ้น10บาท  1ชุดงับ..
j+w2112

« ตอบ #103 เมื่อ: สิงหาคม 23, 2014, 11:24:03 PM »

มากขึ้นตามไปด้วยยยยยยยยย  555555

เอาแบบ3ชิ้น10บาท  1ชุดงับ..

5555...ถูกต้องครับ   ป๋า อัครพล  ..ผมสั่งแบบนั้นจริงๆ...แต่พอมาไล่ทวนคิดใหม่  ต้องบอกยกเลิก  
แต่ขอสั่ง 2 ชิ้น 5 ....เอา 2 ชุดแทน......

ยุคสมัยนั้น จะเคยชินกับการซื้อของ ตามห้าง ที่ชอบขายควบเป็นแพ็ค ในราคาถูกกว่าซื้อชิ้นเดียว...นะครับ

อ้าว  ผมชวนคุยนอกเรื่องอีกแล้ว  
Dan Darun

« ตอบ #104 เมื่อ: สิงหาคม 24, 2014, 07:56:37 AM »

เฮ้ยยยยย มันยังมีอยู่อีกเหรอ หมูปิ้งไม้ละ 3 บาท
ไม่อยากจะเชื่อนะเนี่ย...เดี๋ยวผมไปกระซิบเขาดีกว่า
เดี๋ยวนี้เขาขึ้นไปถึง 7 บาทแล้วพ่อคู๊ณณณณณณ
   เอา 4 ชุด เหนียว 2 ห่อ อิอิ
หน้า: 1 ... 5 6 [7] 8 9 ... 46
  พิมพ์