Kamoman.com
พฤศจิกายน 15, 2019, 06:28:06 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 12 13 [14] 15 16 ... 26
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: KMMV  (อ่าน 20987 ครั้ง)
jupza13
สมาชิกระดับ VIP

พลังน้ำใจ +0/-0

« ตอบ #195 เมื่อ: พฤศจิกายน 26, 2013, 02:13:11 PM »

Phantom of the Opera

Phantom of the Opera- Sarah Brightman and Steve Harley

version ภาพยนต์ก็สนุกนะครับ  ใช้การร้องเพลงเป็นการดำเนินเรื่อง

ชอบนางเอก เอ็มมี รอสซัม (Emmy Rossum)

เพลงเพราะ มากครับ(ในความเห็นส่วนตัว)

มาเห็นเธออีกทีจากเรื่อง  The Day After Tomorrow

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 26, 2013, 02:17:13 PM โดย jupza13 » บันทึกการเข้า
jupza13

« ตอบ #196 เมื่อ: พฤศจิกายน 26, 2013, 02:18:57 PM »

ในบรรยากาศอึมครืม อย่างนี้ อยากฝากเพลงนี้ครับ

La Bamba

La Bamba เพลงนี้ เป็นเพลงพื้นเมืองที่แต่งขึ้นที่รัฐ Veracruz
ประเทศเม็กซิโกเมื่อสามร้อยปีมาแล้ว มีร้องกันมาหลายเว่อร์ชั่น
จนเวอร์ชั่นที่รู้จักกันมากขับร้องโดย Ritchi Valen ในปี 1950
และได้เป็นเพลงประกอบในหนังเรื่อง La Bamba ในปี 1987
ขับร้องโดย Los Lobos ซึ่งเป็นเนื้อเรื่องของ Ritchi Valen

สำหรับ La Bamba เคยเป็นหนังของอเมริกันในปี 1987
จากบทประพันธ์ของ Luis Valdez. ซึ่งจำลองเรื่องราวมาจากชีวิตจริง
ของดาวร่งวงการร้อคในยุคนั้นคือ Ritchie Valens กับลูกพี่ลูกน้องที่ชื่อ
Bob Morales และเพื่อนสาวของเขา Donna Ludwig
เป็นเรื่องราวตั้งแต่วัยเด็กของเขากับครอบครัว

( ข้อมูลจาก http://www.bloggang.com/ ขอบคุณครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 26, 2013, 02:24:54 PM โดย jupza13 » บันทึกการเข้า
j+w2112
สมาชิกระดับ Super VIP

« ตอบ #197 เมื่อ: พฤศจิกายน 26, 2013, 02:41:51 PM »

ช่วงนี้เครียดกันไปหมดเลย ครับ 
ต้องขอบคุณ คุณ จับซา 13 อย่างมาก  ที่ช่วยกระตุกวิญญาณ ความรู้สึกผ่อนคลายกลับมาอีกครั้งครับ

นางเอก เอมมี่ รอสซัม เซ๊กซี่มากเลยครับ
jupza13

« ตอบ #198 เมื่อ: ธันวาคม 03, 2013, 08:42:11 AM »

มาแล้วสำหรับ THE TIGER MASK ภาคหนังโรง รูปแบบ

จะแตกต่าง จากการ์ตูนบ้าง   ดูเหมือนหนัง เซนไต 

เรื่องย่อ
เรื่องราวของเด็กกำพร้า ดาเตะ นาโอโตะ (เออิจิ เวนท์ซ) ที่ได้รับการฝึกฝนจาก ”ถ้ำเสือ” องค์กรชั่วร้ายที่ฝึกฝนเด็กหนุ่มให้กลายเป็นสุดยอดนักมวยปล้ำอาชีพสุดโหด หลังจาก นาโอโตะ เติบโตเป็นผู้ใหญ่และรอดชีวิตมาจากการฝึกอันโหดเหี้ยมของถ้ำเสือ เขาก็ได้ใช้ฝีไม้ลายมือ และความเหี้ยมเกรียมสร้างความฮือฮาให้กับวงการมวยปล้ำญี่ปุ่น แต่แล้วเมื่อเขาได้พบกับวิถีชีวิตภายนอก รวมถึงได้รู้จักกับผู้หญิงที่ชื่อ รูริโกะ (นัตสึนะ วาตานาเบ้) เขาก็ตัดสินใจออกจากองค์กรและแปรพักตร์เข้ากับฝ่ายธรรมะ แต่มันก็ทำให้เขาต้องถูกตามล่าจากองค์กรถ้ำเสือ ที่ส่งสมุนฝีมือดีมากมาย โดยหมายจะสังหารหน้ากากเสือต่อหน้าผู้ชมบนสังเวียนต่อสู้

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 03, 2013, 08:49:41 AM โดย jupza13 » บันทึกการเข้า
j+w2112

« ตอบ #199 เมื่อ: ธันวาคม 03, 2013, 10:23:12 AM »

โอ๊ะ....มีตัวอย่างของภาพในเรื่องเพิ่มมากขี้นแล้ว
แต่ทำไมดูๆไปยังกัับว่า เหมือนจะเป็น ฮีโร่ แปลงร่าง
และต่อสู้กับเหล่าร้ายที่ นอกสังเวียนเวทีผ้าใบมากกว่านะครับ

ขอบคุณมากครับ
nidnee
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #200 เมื่อ: ธันวาคม 06, 2013, 10:11:58 PM »

ตั้งใจวางเพลง Mandela Day เพื่อไว้อาลัยการจากไปของ Nelson Mandela ค่ะ

<a href="http://www.youtube.com/v/xfk13uUuD8Q?version=3" target="_blank">http://www.youtube.com/v/xfk13uUuD8Q?version=3</a>
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 06, 2013, 10:17:12 PM โดย nidnee » บันทึกการเข้า
j+w2112

« ตอบ #201 เมื่อ: ธันวาคม 06, 2013, 10:22:19 PM »

ตั้งใจวางเพลง Mandela Day เพื่อไว้อาลัยการจากไปของ Nelson Mandela ค่ะ

R.I.P.ครับผม
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 06, 2013, 10:27:45 PM โดย j+w2112 » บันทึกการเข้า
nidnee
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #202 เมื่อ: ธันวาคม 06, 2013, 11:03:45 PM »

ไม่แน่ใจว่าใช่VERSION นี้หรือเปล่าครับเพลง ฟังแล้วสบายใจดีครับ

[/quote]

R.I.P. ค่ะ รัฐบุรุษผู้ยิ่งใหญ่ NELSON MANDELA

ขอบคุณคุณ jupza13 มากค่ะ เพลงบรรเลงชุดนี้ฟังแล้วรู้สึกผ่อนคลายค่ะ ชอบมาก คลิปที่นำมาลงจะเป็นคนละ version กับแผ่นที่มีอยู่ค่ะ แต่ยังไงก็เพราะมาก ฟังสบายๆ ค่ะ

ต้องขอโทษด้วยนะคะ ที่มาตอบช้ามาก เพิ่งจะเข้ามาคืืนนี้ หลังจากที่โพสต์หลังสุด ก็ไม่ได้เข้ามาอีกเลย มัวแต่ตามข่าวสถานการณ์บ้านเมืองค่ะ
j+w2112

« ตอบ #203 เมื่อ: ธันวาคม 13, 2013, 10:02:41 PM »

รินเบียร์แช่เย็นสักแก้ว.........  แล้วมานั่งฟังเพลงสบายๆกันดีกว่าครับ

กับเสียงร้องใสๆ......เสียงเปียโนพริ้วๆ....เสียงเบสดุ้มๆด่ำๆแบบลุ่มลึก.....สลับกับเสียงเคาะสแนร์เบาๆ

PATSY CLINE - You Belong To Me
เป็นอีกเวอร์ชั่นหนึ่งที่น่าฟัง
แต่ที่ทำให้เพลงนี้ขึ้นอันดับทั้งใน UK และUS. Chart hits กลับเป็นของ Jo Stafford  นะครับ

ซึ่งต้นฉบับเพลงนี้ร้องโดย Sue Thompson 1955  ....เป็นยุคต้นๆของ Sue เพิ่งเข้าวงการ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 13, 2013, 10:04:50 PM โดย j+w2112 » บันทึกการเข้า
nidnee
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #204 เมื่อ: ธันวาคม 13, 2013, 10:40:05 PM »

เพลงเพราะมากค่ะ ฟังสบายๆ ได้บรรยากาศมาก You Belong To Me

ล่าสุดไปเจอวง Peaches and Herb ออกอาการเดิมอีกแล้วค่ะ คุ้นชืื่อวง มั่นใจว่าเคยฟังเพลงเค้า เมื่่อกี้มาไล่ฟังหาเพลงคุ้นเคย ปรากฎว่าคุ้นอยู่เพลงเดียวคือ Reunited

จำได้ว่าสมัยเป็นนักเรียนนั่งรถที่บ้านไปโรงเรียน ก็ชอบเอาเทปเพลงฝรั่งมาเปิดฟัง แบบเป็นดีเจ นั่งข้างหน้า ชอบเพลงไหนก็เปิดแบบตามใจตัวเอง คนอื่นที่นั่งข้างหลังจะฟังไปงั้นๆ แต่มารู้สึกได้ทีหลังว่า คนขับรถที่บ้านเค้าคงรำคาญว่าเปิดแต่เพลงฝรั่งอยู่ได้ มีวันนึง เค้าเลยเอาเทปของเค้าจากที่บ้านมาฟังบนรถบ้าง ซึ่งเราก็โอเค เค้าเอาเทปของเพลิน พรมแดนมาเปิดค่ะ และหลังจากวันนั้นก็ติดเพลงของเพลิน พรมแดน

สงสัยคงต้องไปหาเพลงคุ้นเคยฟัง ที่บอร์ด คนไทยหัวใจลูกทุ่ง คงจะรู้สึกดีมากๆเลยที่เราได้ฟังเพลงเก่าๆ พวกนั้นอีกครั้งค่ะ แต่ก็อีกนั่นแหละ ไม่รู้ว่าเพลงอะไร หรือชื่อชุดอะไร  
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 13, 2013, 10:45:41 PM โดย nidnee » บันทึกการเข้า
j+w2112

« ตอบ #205 เมื่อ: ธันวาคม 13, 2013, 11:11:34 PM »

เพลงเพราะมากค่ะ ฟังสบายๆ ได้บรรยากาศมาก You Belong To Me

ล่าสุดไปเจอวง Peaches and Herb ออกอาการเดิมอีกแล้วค่ะ คุ้นชืื่อวง มั่นใจว่าเคยฟังเพลงเค้า เมื่่อกี้มาไล่ฟังหาเพลงคุ้นเคย ปรากฎว่าคุ้นอยู่เพลงเดียวคือ Reunited

จำได้ว่าสมัยเป็นนักเรียนนั่งรถที่บ้านไปโรงเรียน ก็ชอบเอาเทปเพลงฝรั่งมาเปิดฟัง แบบเป็นดีเจ นั่งข้างหน้า ชอบเพลงไหนก็เปิดแบบตามใจตัวเอง คนอื่นที่นั่งข้างหลังจะฟังไปงั้นๆ แต่มารู้สึกได้ทีหลังว่า คนขับรถที่บ้านเค้าคงรำคาญว่าเปิดแต่เพลงฝรั่งอยู่ได้ มีวันนึง เค้าเลยเอาเทปของเค้าจากที่บ้านมาฟังบนรถบ้าง ซึ่งเราก็โอเค เค้าเอาเทปของเพลิน พรมแดนมาเปิดค่ะ และหลังจากวันนั้นก็ติดเพลงของเพลิน พรมแดน

สงสัยคงต้องไปหาเพลงคุ้นเคยฟัง ที่บอร์ด คนไทยหัวใจลูกทุ่ง คงจะรู้สึกดีมากๆเลยที่เราได้ฟังเพลงเก่าๆ พวกนั้นอีกครั้งค่ะ แต่ก็อีกนั่นแหละ ไม่รู้ว่าเพลงอะไร หรือชื่อชุดอะไร  

ป๋าแดนดารุน ป๋า kamosafe กับป๋า Notnabon น่าจะให้คำตอบ ข้อกังขาได้ดีเลยครับ ว่าเพลงไหนของเพลิน พรหมแดน ชื่ออะไรบ้่าง.........นะครับ
jupza13

« ตอบ #206 เมื่อ: ธันวาคม 23, 2013, 06:01:56 PM »

อากาศ ช่วงนี้หนาวได้ใจจริงๆ ครับ นึกถึงเพลง  Are You Lonesome Tonight  

ขับร้องโดย  Elvis Presley ครับ

Are you lonesome tonight?
คุณอ้างว้างไหมคืนนี้?
Do you miss me tonight?
คุณคิดถึงผมไหมคืนนี้?
Are you sorry we drifted apart?
คุณเสียใจไหม ที่เราแยกกัน?
Does your memory stray to a brighter sunny day?

คุณยังระรึกวันแดดอุ่นนั่นไหม?
When I kissed you and called you sweetheart?
ยามที่ผมจูบแล้วเรียกคุณว่าหวานใจ?

Do the chairs in your parlor seem empty and bare?
คิดไหมว่าเก้าอี้ในห้องนั่นนะดูว่างเปล่าไป?
Do you gaze at your doorstep and picture me there?
คุณได้มองที่ขั้นบันได แล้วนึกภาพผมที่นั่นไหม?
Is your heart filled with pain? Shall I come back again?
หัวใจคุณเต็มไปด้วยความเศร้าไหม? แล้วผมควรจะกลับมาดีหรือไม่?
Tell me dear, are you lonesome tonight
บอกผมที่รัก, ว่าคุณอ้างว้างไหมคืนนี้

( ท่อนพูด )
I wonder if you're lonesome tonight
ผมคิดว่า คุณอาจจะอ้างว้างคืนนี้
You know someone said that the world's a stage
คุณก็คงเคยได้ยินคนพูดว่า "โลกเปรียบเสมือนเวทีละคร"
And each must play a part
แต่ละคนก็ย่อมมีบทของตัวเอง
Fate had me playing in love with you as my sweet heart
ชะตากำหนดให้ผมเล่นบท ตกหลุมรักคุณดั้งแก้วใจ

Act one was when we met, I loved you at first glance
บทแรกคือตอนเราพบกัน, ผมก็รักคุณตั้งแต่แรกเห็น
You read your line so cleverly and never missed a cue
ส่วนคุณก็เล่นบทคุณได้เก่งมาก และก็ไม่เคยผิดคิวเลย
Then came act two, you seemed to change, you acted strange
ถัดมาบทที่สอง, คล้ายกับว่าคุณเปลี่ยนไป, คุณทำตัวแปลก ๆ ขึ้น
And why? I've never known
เหตุผลนะเหรอ? ผมก็ไม่เคยรู้

Honey, you lied when you said you loved me
ที่รัก, คุณโกหกเมื่อยามพูดว่ารักผม
And I had no cause to doubt you
และผมก็ไม่มีเหตุใดที่จะสงสัยคุณ
But I'd rather go on hearing your lies
แต่เอาเข้าใจผมก็มักจะฟังคำลวงของคุณซะอีก
Than I go on living without you
มากกว่า การมีชีวิตที่ปราศจากคุณ

Now the stage is bare and I'm standing there
ตอนนี้เวทีว่างเปล่า และผมก็ยืนอยู่ที่นี่
With emptiness all around
พร้อมกับความว่างเปล่าที่รุมร้อม
And if you won't come back to me
และถ้าเกิดคุณยังไม่กลับมาหาผม
Then they can bring the curtain down
พวกเขาก็คงจะได้เวลาปิดม่านลงแล้ว

Is your heart filled with pain? Shall I come back again?
หัวใจคุณเต็มไปด้วยความเศร้าไหม? แล้วผมควรจะกลับมาดีหรือไม่?
Tell me dear, are you lonesome tonight
บอกผมที่รัก, ว่าคุณอ้างว้างไหมคืนนี้

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 23, 2013, 06:15:00 PM โดย jupza13 » บันทึกการเข้า
j+w2112

« ตอบ #207 เมื่อ: ธันวาคม 23, 2013, 08:59:13 PM »

โอ้ ขอบคุณ ป๋า jupza 13 ด้วยครับ เพลงนี้ช่างได้ใจจริงๆ เสียงของเอลวิส แสนจะอบอุ่นมากในเพลงนี้
ภาพประกอบก็ได้ใจ.......... แต่ผมชอบภาพสุดท้ายมากกว่าครับ 
jupza13

« ตอบ #208 เมื่อ: ธันวาคม 26, 2013, 05:09:21 PM »

ขอบคุณ พี่jiraที่ชอบครับ เพิ่งผ่านChristmas.  ไม่กี่วัน

คิดว่ายังได้บรรยากาศอยู่ รวมทั้งครบรอบเหตุการณ์ สึนามื 9ปี

ทำให้ต้องคิดถึงว่าไม่ควรประมาทกับชีวืต นะครับ

ขอฝากเพลง   silent night ขับร้องโดย olivia newton john

MERRY Christmas.

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 26, 2013, 05:22:44 PM โดย jupza13 » บันทึกการเข้า
j+w2112

« ตอบ #209 เมื่อ: ธันวาคม 26, 2013, 09:50:59 PM »

Silent night  เพลงนี้ทำนองเค้าเพราะจริงๆครับ .......
ถ้างั้นขอฝากเพลงนี้ในแบบสไตล์บรรเลงไวโอลินนะครับ 

Lindsey  stirling ..........Silent Night
หน้า: 1 ... 12 13 [14] 15 16 ... 26
  พิมพ์