Kamoman.com
สิงหาคม 25, 2019, 08:24:55 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 5 6 [7] 8 9 ... 26
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: KMMV  (อ่าน 17103 ครั้ง)
j+w2112
สมาชิกระดับ Super VIP

พลังน้ำใจ +0/-0

« ตอบ #90 เมื่อ: กรกฎาคม 17, 2013, 11:20:30 PM »

เบย์ซิตีโรลเลอร์ .......วงโปรดเลยครับ

นึกถึงรายการ ทีวี ที่มีMV และคอนเสริตเพลงฝาหรั่ง แสดงสดบ้างลิบซิงค์บ้าง
จากต่างประเทศมาให้ดูบ่อยเลยครับ  

จำได้หลังข่าวทุกคืนจะมีให้ฟังวันละเพลง.......
แล้วก็ไปจองหน้าจอบ่ายวันอาทิตยืกับรายการ ซุปเปอร์โซนิค  

ก็ดีนะครับ ทำให้รู้จักกับศิลปินจากฝั่งอังกฤษ มากหน้าหลายคน

และลองหวนกลับเข้าไปฟังเพลงของศาสตราเก่าดูอีกครั้ง Deep purple
ก็ถึงบางอ้อที่ว่า.... กาลเวลาผ่านไปจนไม่รู้เรื่องเลยครับว่า
มีการล้มหายตายจากของเหล่าสมาชิกวงนี้และคนที่เกี่ยวข้องไปหลายคน
john lord ก็เพิ่งลาโลกไปเมื่อปี 2012  และ Ronnie james dio
อดีตคนข้างเคียง Ritchie Blackmores ก็ลาจากไปแล้วเช่นกัน...R.I.P. ครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 20, 2013, 05:58:54 PM โดย j+w2112 » บันทึกการเข้า
wanchai-555

« ตอบ #91 เมื่อ: กรกฎาคม 20, 2013, 10:28:15 PM »

นักดนตรีรุ่นนี้เสียชีวิตไปหลายคนแล้ว ก็คงเหลือแต่
ความทรงจำครั้งที่เรายังวัยรุ่นให้ระลึกถึงกัน
j+w2112

« ตอบ #92 เมื่อ: กรกฎาคม 20, 2013, 11:02:52 PM »

นักดนตรีรุ่นนี้เสียชีวิตไปหลายคนแล้ว ก็คงเหลือแต่
ความทรงจำครั้งที่เรายังวัยรุ่นให้ระลึกถึงกัน

ตามไปดูศิลปินในความทรงจำของเราหลายต่อหลายคนก็ตกใจครับ
จากภาพศิลปินหนุ่มหล่อ ที่เคยเป็นไอดอลขวัญใจสาวๆ   ...........

บัดนี้กลายมาเป็นตาแก่หัวเถิกบ้าง   ผอมหนังเหี่ยวบ้าง     อวบอ้วนลงพุงบ้าง.....
ขืนเอามาลง   เดี๋ยวจะเป็นการทำร้ายจิตใจแควนๆของพวกเขาได้

จากเบย์ซิตี้โรลเลอร์ ก็เลยเถิดมาถึง ศิลปินแตกหน่อออกมาจากวงนี้
เอียน มิทเชล มือกีตาร์หน้าหวาน ที่ดังแล้วแยกมาตั้งวงใหม่ชื่อ Rosetta Stone
กับเพลงสุดสุดสุด.....ฮิต ( ..และหลายโหล )
ที่ช่วงนั้นเดินไปแผงเทปไหนไม่เปิด   ละก็ให้โวยได้เลย  

กับเพลง แองเจลิน่า ครับ ....ที่ช่วงหลัีงพยายามจะร๊อคสุดสุดให้ได้ แต่ก็เป็นได้....แค่ แกลมร๊อค นะครับ
( มีศิลปินยุคนั้นหลายคน  ที่ไม่ค่อยชอบใจเหมือนกันที่ผลงานตัวเองถูกจัดอยู่ในกลุ่ม แกลมร๊อค.....บับเบิ้ลร๊อค )

.
เป็นเรื่องแปลกนะครับ ที่เวลาคิดถึง พวกศิลปินจากฝั่งอังกฤษ เทียบกับฝั่งเมกา
แล้่วมีความรู้สึก ( ส่วนตัว ) ว่าแตกต่างกัน  คือรู้สึกว่า ทางฝั่งอังกฤษส่วนใหญ่จะออกภาพลักษณ์แนวสะอาดสะอ้านกว่า  ....
ไม่ค่อยดิบเถื่อนและซกมกเหมือนกับฝั่งเมกา ( บางรายนะ ไม่เหมารวม )....

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 23, 2013, 04:32:42 PM โดย j+w2112 » บันทึกการเข้า
j+w2112

« ตอบ #93 เมื่อ: กรกฎาคม 20, 2013, 11:29:29 PM »

...สื่อหลัก ที่ทำให้เราได้รู้จักกับศิลปินเหล่านี้ได้ดี  ก็จะเป็นนิตยสารนะครับ

...  สตาร์พิค  เป็นตัวหลักอันดับต้นๆ...นอกจากคอลัมน์ทั่วไปแล้ว
                 มีเปิดเวทีให้คนอ่าน ส่งรูปวาดดาราคนโปรดเข้าไปด้วยครับ 
.... ผมคนหนึ่งละที่ไม่รอช้าเขียนส่งไปอวดมั่งเหมือนกัน..... 555 โดนวิจารณ์ซะเละเลย..

otaku

« ตอบ #94 เมื่อ: กรกฎาคม 20, 2013, 11:47:08 PM »

เอามาโชว์หน่อยครับพี่ตอนส่งใช้ชื่อจริงหรือเปล่า
ที่เคยเห็นภาพคนรู้จักก้อมีพี่วีระชัย(August) Bigtao ใช้นามแฝง
ถ้าเจ้าตัวไม่เฉลยก้อคงเป็นปริศนา
j+w2112

« ตอบ #95 เมื่อ: กรกฎาคม 20, 2013, 11:49:52 PM »

ยุคนั้น ข้อมุลเกี่ยวกับศิลปินแต่ละคน จะหนีไม่พ้น 
เรื่องประวัติ วันเกิด ชีวิตส่วนตัว ชอบสีอะไร ชอบทานอะไร ประทับใจอะไรมากที่สุด ( แนว Biography )
แต่คอลัมนิสต์ในสตาร์พิค เขีัยนบทความบางทีก็ลุ่มลึกทางวิชาการ  และใส่ความคิดเห็นส่วนตัวมากเกินไป 
ซึ่งนั่นก็อาจทำให้คนอ่านแบบผมที่ไม่ใช่ผู้เชื่ยวชาญในสาขาดนตรี โดยตรง  เกิดอาการมึนได้ครับ......
ยิ่งนานเข้าจะยิ่งมีช่องว่าง.  เลยต้องโบกมืออำลากัน.........

เหมือนมีคนรู้ใจครับ   นิตยสาร ซุปเปอร์โซนิค เป็นฮีโร่ตัวใหม่ ที่ก่อกำเนิดขึ้นมาช่วยถมเติมเต็มความสุขทางใจที่ขาดหายไป
ยิ่งมีรายการเพลงสนับสนุนฉายในทีวีด้วย  ก็ยิ่งทำให้มีความสุขครับ  ......

แต่ก็เป็นเรื่องของงานเลี้ยง ที่ต้องเลิกลานะครับ  ตลาดเพลงสากลในบ้านเราเหมือนต้องคำสาบ.....
ไม่สามารถโตได้  ( อิ อิ เจอพี่ไทยทำเทปผี... ) บรรดาสปอนเซอร์ค่ายเพลงต้นสังกัดศิลปินเหล่านี้ก็ขยาดแขยงไปตามกัน
รายการหายไปแบบไปไม่ลา มาไม่ไหว้  ก่อนที่     ตัวนิตยสารจะลาหายตามไปในกาลต่อมา........

ทำไมคอเพลงฝาหรั่ง ถึงต้องพึ่งนิตยสารดนตรี.........
.
j+w2112

« ตอบ #96 เมื่อ: กรกฎาคม 21, 2013, 12:07:12 AM »

เอามาโชว์หน่อยครับพี่ตอนส่งใช้ชื่อจริงหรือเปล่า
ที่เคยเห็นภาพคนรู้จักก้อมีพี่วีระชัย(August) Bigtao ใช้นามแฝง
ถ้าเจ้าตัวไม่เฉลยก้อคงเป็นปริศนา

ผมใช้ชื่อจริงส่งไป เขียนรูปดาราฝาหรั่ง ลายเส้นดินสอแรเงาสโต๊รคครับ
อิ อิ ...แย่จังที่ดันนึกไม่ออกว่าเขียนรูปใคร..... น่าจะเป็น โอลิเวียร์ ฮัสซีย์ ถ้าจำไม่ผิดนะครับ 
ตอนนั้นชอบเธอมาก....ที่สุดดดด...

ยืนยันว่า เธอสวยจริงๆนะครับ
j+w2112

« ตอบ #97 เมื่อ: กรกฎาคม 21, 2013, 12:22:29 AM »

.ทำไมคอเพลง ฝาหรั่งถึงต้องพึ่งนิตยสารดนตรี

............คงจะมาจากการเสพย์ติดซื้อเทปเพลงนะครับ ( เทปผีซะส่วนใหญ่ )

............อ้าวอัลบั้มใหม่ของศิลปินคนนี้มาแล้ว แต่ยังไม่เคยฟัง  ทำไงดี
............แรกๆก็ขอทางร้านช่วยแกะห่อพลาสติค ลองเปิดให้ฟังหน่อย
            แต่บ่อยๆเข้า ไม่ถูกใจ ไม่ซื้อ  ก็เกรงใจเขาสิครับ ยิ่งเจ้าของร้าน น้องท่าพระจันทร์ ( สาวน้อยน่ารัก ) บริการใจดีหลาย
............เลยต้องซื้อเอาไปฟังโดยที่ไม่จำเป็น....

เขาถึงบอกว่า ต่อให้ใจแข็งปานดั่งหินผา .. ก็อาจต้องหวั่นไหว ใจละลาย กลายเป็นน้ำ เมื่อยามพบอิสตรี
            (  ไม่รู้ว่า ท่านบิ๊กตู่ ทบ. จะเข้าใจไหมเอ่ย ?? )

............ดังนั้น ก็เลยต้องไปหาอ่าน บทความแนะนำเพลง หรือรีววิวอัลบั้มใหม่ๆ ในนิตยสารเพลง ก่อนที่จะเสียตังค์ซื้อ
            ก็ไม่ได้ว่าจะต้องเชื่อถือบทความที่คอลัมนิสต์นักวิจารณ์เขียน ร้อยเปอร์เซีนต์นะครับ  แต่ถือว่าเป็นข้อมูลนำสืบที่ใกล้เคียงที่สุด

( ยังงี้ก็เรียกว่า เริ่มจะรู้คุณค่าของเงินบ้างแล้ว ....)

ป้ายนี้ และโลโก้น่ารักนี้ จะเห็นเด่นชัดชินตา ...ที่มุมซุ้มแรก ก่อนเข้าท่าเรือ ท่าน้ำพระจันทร์..ข้ามไปฝั่งศิริราช

............ภาพน้องชายคนสุดท้อง และคุณน้อง ( อวบสมบูรณ์ขึ้น ) ในปัจจุบัน..... ที่เปิดขยายสาขาไปหลายที่
            และเป็นร้านแรกที่มีกิจกรรมร่วมกับคลื่นเพลงวิทยุ   และรับเป็นตัวแทนขายบัตรคอนเสิร์ตวงดังๆที่แวะมาเล่นในไทย
            ก่อนที่จะมี โบรคเกอร์ ไทยทิคเก๊ตดอทคอม...

ภาพ คุณหน่อย พี่ชายคนโต ตัวหลักบุกเบิกปั้นกิจการร้านน้อง  จนประสบความสำเร็จ

http://www.music.mahidol.ac.th/journal/january2002/noy.html

ผมจะคุยแทนไปเรื่อยๆนะครับ  ในช่วงที่ คุณ jupza13 ยังไม่ได้เข้ามา    ถ้าไม่เบื่อ และคิดว่าซ้ำซาก...

( คนแก่มักชอบพูดคุย เรื่องอดีตนะครับ..เพราะว่าเป็นเรื่องจริง ..ส่วนเรื่องในอนาคตยังมาไม่ถึง..เล่าไป ก็จะกลายเป็นโม้และโกหกได้นิ.... )  

เพื่อนๆในนี้หลายคน  น่าจะเคยเป็นลูกค้าขาประจำของ ร้านน้อง ....ร้านโดเรมี....หรือไม่ก็ร้านเปียนำแสง นะครับ
.
.
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 21, 2013, 02:06:55 AM โดย j+w2112 » บันทึกการเข้า
j+w2112

« ตอบ #98 เมื่อ: กรกฎาคม 21, 2013, 12:31:07 AM »

..........ยุคเทปผีครองเมือง.........แหล่งที่สาวกเทปผีจะนิยมไปมีที่ไหนบ้าง
..........เท่าที่จำได้นะครับ  อันดับต้นเลย  ก็ตลาดนัดสนามหลวง ทุกวันหยุดเสาร์ อาทิตย์ครับ

.........รึไม่ก็จะไปที่ห้างอินทราประตูน้ำ  ทีนี่มีทั้งร้านที่ขายเทปลิขสิทธิ์ และร้านแผงเทปของกอป เลือกได้ตามชอบใจ
         หรือตามใจชอบ.... เทปเพลงใหม่ล่าสุด หรือที่หากันยาก หากันไม่ได้  ไม่ค่อยมีใครฟัง..............
         ในวงการเขาจะแนะนำให้มาเดินควานหาตามร้านในห้างนี้  มีหลายร้าน
         ไม่ร้านใดร้านนึงต้องเจอให้เสียตังค์ ซื้อติดมือจนได้ครับ..........................
.........ย่านสะพานเหล็ก และคลองถม ก็เป็นอีกแหล่งช๊อปเลยที่ไม่ต้องบอกก็รู้จักกันดี

เนี่ย ยังเจ็บใจไม่ลืมเลยครับ ครั้งหนึ่งจอดรถริมถนนใกล้สะพานเหล็ก รีบวิ่งไปซื้อเทปเพลง 2 ม้วนๆละ 30 บาท
         แต่โดนใบสั่งปรับ จอดรถในที่ห้ามจอด  .อีก 200 บาท  ..เซ็งเลยครับ....

เพลงในยุคลิขสิทธิ ก็ต้องซื้อของแท้ครับ  BMG ก็เป็นอีกหนึ่งค่ายเพลงที่มีศิลปินมีชื่อหลายวง

ที่ไหนมีเทปเพลงผลงาน วงเยส  พิีงค์ฟลอยด์ ..ชุดเก่าๆ และวงโปรดอื่นๆ  จะดั้นด้นไปกวาดซื้อหมดครับ  

โอ๊ะ.....นี่มันรูปเทปกาวย่น...ขออภัยครับ  ลงรูปผิด...

.........กาลเวลาผ่านไป จาก 2515...2525 ...2535....2545...2555...และ 2556   (เร่งสปีดน่าดู..คุณนายแดง สุรางค์..สั่งมาครับ )
         สื่อที่ช่วยให้เราได้เสพย์เพลง    ได้รับอรรถรสในดนตรีทั้งไทยและต่างชาติอย่างเต็มอิ่ม
         ได้อย่างที่ไม่มีกรอบขวางกั้น  .... ก็คงจะไม่มีช่วงไหนดีที่สุดเท่ากับช่วงเวลานี้
         ที่่มี เว็บไซด์ youtube มาตอบสนองเรา  

.........แต่ต่อไปในอนาคต ก็ไม่แน่ใจว่า วิวัฒนาการจะมีอะไรเปลี่ยนแปลงหรือไม่
         จากกระแสล่าสุด ที่ทางยูทุบก็เริ่มมีข่าวการกำจัดลบขยะคลิ๊บออกไปส่วนหนึ่งแล้ว
         ( จากการที่ คลิีบไหนไม่มียอดวิวเพิ่มเลย หรือจำนวนวิวต่ำกว่าข้อกำหนด )..ภายใน 3 เดือนจะลบทิ้ง...
         ข่าวนี้ไม่อยากให้เป็นจริงเลย  เพราะเพลงดีดี คลิ๊บเด่นๆ กับความสุขเล็กๆน้อยๆ ในใจของพวกเรา อาจจะต้อง
         อันตรธานหายสาบสูญไปจากโลกนี้เสียแล้วละหรือ...........

........และ VEVO ที่เราเห็นนั่นก็เป็นกระบวนการหนึ่งในการคัดเลือกคลิ๊บหนังคลิ๊บเพลงจากเจ้าของลิขสิทธิโดยตรง รวบรวมไว้
        มีข่าวเกริ่นออกมาว่า ในอนาคตอาจจะมีการเรียกเก็บเงินสำหรับการโหลดเข้าไปชมก็เป็นได้  ... แต่น่าจะโดนค้านนะครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 21, 2013, 07:18:15 AM โดย j+w2112 » บันทึกการเข้า
j+w2112

« ตอบ #99 เมื่อ: กรกฎาคม 21, 2013, 02:19:25 AM »

.บ่อยครั้ง  ที่ก็ต้องผิดหวังอย่างยิ่ง......
กับการที่เราตั้งใจ อยากจะขอชมคลิ๊บของศิลปินเพลงที่เราชื่นชอบ.......
แต่ก็ต้องมาเจอะ เอจ....และพบกับภาพเช่นนี้..............................

The Uploader has not made this video available in your country
------------------------------------------------------------------
sorry about that.........  : /

สืบสาวคร่าวๆน่าจะมาจากที่ยังมีการละเมิดผลงานลิขสิทธิเพลงในบ้านเรา  .... ที่ทางเจ้าตัวศิลปินฝั่งอเมริกายืนยันมาว่ายังพบเห็นอยู่
เจ้าของคลิ๊บหรือเจ้าของเพลงนั้นๆก็จะแซงชั่น   ไม่ยอมให้เพลงของเขาเผยแพร่เปิดชมและรับฟังได้ในบ้านเรา   ........

( เลดี้กาก้า มาเจอเองกับตัว....รายอื่นๆก็มีเซ็งไปเหมือนกัน  กะว่าจะไปล่องราตรีให้สนุกสักหน่อย ....
แต่ดันไปเจอแผ่นผี  ปกรูปตัวเอง วางขายตามแผงริมถนนย่านพัฒนพงศ์ ..)

ขอบคุณภาพประกอบจากกูเกิ้ล ใช้เพื่อการดูประกอบบทความเท่านั้น ห้ามนำไปดื่มและกินโดยเด็ดขาด

.
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 21, 2013, 07:17:03 AM โดย j+w2112 » บันทึกการเข้า
j+w2112

« ตอบ #100 เมื่อ: กรกฎาคม 21, 2013, 02:40:50 AM »

คลิ๊บนี้เป้นส่วนหนึ่งบางช่วงจากตัวหนังเก่า....เรื่อง  Saving Private Ryan ...หนังดังในอดีต
กับเพลงใหม่ของ วงร็อค.. เมทัลลิก้า...Fade To Black ...

แต่คงจะไม่พูดถึงเพลงนะครับ  แต่จะพูดถึงฉากในคลิ๊บนี้
มาดูอีกครั้ง ก้ต้องยอมรับครับว่า เทคนิคถ่ายทำ ทำได้เหมือนจริงมาก ทั้งสถานที่และบรรยากาศ

แต่น่าเสียดายที่เรื่องนี้ ถึงแม้ว่าจะมาจากเรื่องจริง  แต่กลับถูกทำให้ด้อยค่าลง...ด้วยจากพล๊อต
เรื่องที่น้ำหนักยังไม่แรงพอ กับเหตุผลที่ต้องเสี่ยงตาย  มาพาทายาทคนสุดท้ายของครอบครัวทหาร
ครอบครัวหนึ่ง  ที่ต่างเสียชีวิตในระหว่างรบครั้งนี้  ให้กลับไปโดยปลอดภัย...........

wanchai-555

« ตอบ #101 เมื่อ: กรกฎาคม 21, 2013, 10:06:23 AM »

ขอบคุณพี่วารินที่นำผมกลับไประลึกถึงอดีต
พอมีจังหวะก็จะต้องไปเดินหาเทปหาแผ่นเสียงมาฟัง
ที่ประจำผมอยู่ที่อินทรา ร้าน4trackผมชอบไปซื้อ
แผ่นเสียงที่เจ้แกทำเทปแล้ว เอามาขายถูกๆ ตัดปก
ไปพิมพ์แล้วเอามาขายต่อ เดี๋ยวนี้รุ่นลูกก็ยังขายcdอยู่
ชื่อร้านmusiclandอยู่ด้านหน้าๆของอินทราครับ
ร้านเทปในตำนานเป็นร้านน้องของโดเรมีคือเจ้จูพันธุ์ทิพย์
ตามไปอ่านที่นี่ครับพี่
http://www.thaiprog.net/webboard/index.php?topic=3225.60
j+w2112

« ตอบ #102 เมื่อ: กรกฎาคม 21, 2013, 12:46:42 PM »

ขอบคุณพี่วารินที่นำผมกลับไประลึกถึงอดีต
พอมีจังหวะก็จะต้องไปเดินหาเทปหาแผ่นเสียงมาฟัง
ที่ประจำผมอยู่ที่อินทรา ร้าน4trackผมชอบไปซื้อ
แผ่นเสียงที่เจ้แกทำเทปแล้ว เอามาขายถูกๆ ตัดปก
ไปพิมพ์แล้วเอามาขายต่อ เดี๋ยวนี้รุ่นลูกก็ยังขายcdอยู่
ชื่อร้านmusiclandอยู่ด้านหน้าๆของอินทราครับ
ร้านเทปในตำนานเป็นร้านน้องของโดเรมีคือเจ้จูพันธุ์ทิพย์
ตามไปอ่านที่นี่ครับพี่
http://www.thaiprog.net/webboard/index.php?topic=3225.60

ขอบคุณมากครับ
 แต่ลิ๊งค์ที่แปะไว้เข้าไม่ได้..... ก็จัดการโทรตามช่างมาซ่อมให้ ........ตอนนี้ ใช้ได้แล้วครับ  

อ้าว..จุดใต้ตำตอเลย.....อิ อิ.. ที่แท้ป๋า วันชัย555  เป็นเจ้าของกิจการด้านเสียงเพลงนี่เอง  ...    ไม่รู้ว่าได้เจอกันมั่งรึยัง
ตอนนู้นนนน..เวลาไปหาของ  ผมก็เดินเข้าออกทุกร้านนะครับ  ...

.
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 21, 2013, 01:04:27 PM โดย j+w2112 » บันทึกการเข้า
j+w2112

« ตอบ #103 เมื่อ: กรกฎาคม 21, 2013, 06:12:54 PM »

เรื่องตั้งฉายา นี่ ต้องยกให้คุณ วิทูร วทัญญูเขาเลยนิ.........

... พุดถึงวงเนื้อกับหนัง.  ผมว่าเขากล้าและบ้าดีครับ .....
...เสียดายที่เกิดผิดเวลา  ถ้ารออีกสักนิด ได้เครื่องไม้เครื่องมือแบบสมัยนี้ละก็
...ผมว่า โอเคเลยนะครับ  ซาวนด์น่าจะออกมาดีกว่าตอนนั้น   เพลงของเขาแฝงเนื้อหาดีทีเดียว...

j+w2112

« ตอบ #104 เมื่อ: กรกฎาคม 21, 2013, 06:18:11 PM »

เนี่ย ผมกำลังค้นหาเพลง เก่าเพลงนึง ที่ใช้ประกอบโฆษณากางเกงยีนส์ ในทีวี  น่าจะเป็นลีวายส์ นะ
.............เพลงร๊อคประมาณยุค 70.....ที่มีเสียงร้องสลับกับเสียงสับคอร์ดกีตาร์เป็นช่วงๆ
.............จำเนื้อร้องไม่ได้   แต่คุ้นๆฮัมทำนองว่า.....แชง..อะแลง./..ปู๊นนน  ปู๊นนน../...โอว....เย่.../....ประมาณนี้ละครับ
             ใครที่พอจะนึกออกลองช่วยผมทีสิครับ

อีกข้อมุล ช่วงนั้น มีศิลปิน ทีเร็ก /มาร์ค โบแลน....แกรี่ กริทเตอร์ ......เดวิด เอสเสค .....เดอะทรีด๊อกไนท์...กำลังบูมครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 21, 2013, 06:20:41 PM โดย j+w2112 » บันทึกการเข้า
หน้า: 1 ... 5 6 [7] 8 9 ... 26
  พิมพ์