Kamoman.com
ตุลาคม 23, 2019, 10:06:11 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 4 5 [6] 7 8 ... 26
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: KMMV  (อ่าน 18396 ครั้ง)
jupza13
สมาชิกระดับ VIP

พลังน้ำใจ +0/-0

« ตอบ #75 เมื่อ: กรกฎาคม 15, 2013, 10:23:24 AM »

.......As Good as It gets......ใช่ไหมครับ   เอ๋..แล้วนางเอกชื่อไร เอ่ย  

.
As Good as It gets  ภาพยนตร์ตลก-โรแมนติก ที่ออกฉายในปี พ.ศ. 2540

แสดงโดยแจ็ก นิโคลสัน และเฮเลน ฮันท์ รับบทชายปากร้ายที่เป็นโรคย้ำคิดย้ำคำ

(Obsessive–compulsive disorder) และเป็นโรคกลัวความสกปรก (Mysophobia) ที่เข้ามาพัวพันกับสาวเสิร์ฟลูกติด

และเพื่อนบ้านเกย์ ภาพยนตร์เรื่องนี้ได้รับการเสนอชื่อเข้าชิงรางวัลออสการ์สาขาภาพยนตร์ยอดเยี่ยม

และสาขานักแสดงนำทั้งหญิงและชาย นักแสดงนำทั้งคู่ได้รับรางวัลนักแสดงนำชาย และนักแสดงนำหญิงยอดเยี่ยม

ทั้งรางวัลออสการ์ และรางวัลลูกโลกทองคำ ในปีเดียวกันกับภาพยนตร์เรื่อง Titanic (ไททานิค)

จาก  http://webboard.gg.in.th/topic/44/256708 ขอบคุณครับ

เป็นหนังที่น่ารักมาก แจ็ก นิโคลสัน เล่นเป็นตัวร้ายที่น่ารักมากครับ

อีกเรื่องหนึง ที่น่ารักมากครับ Something's Gotta Give (2003)

มีฉากสะเทือนใจ มากตอนที่ แจ็ก นิโคลสันจะเดินขึ้น

บันได  ( อายุไม่มากไม่รู้ว่าขึ้นบันไดข้ามถนน มันเหนื่อยแค่ไหน .......เฮ้อ )   

Keanu Reeves หล่อมากครับ    
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 15, 2013, 10:41:02 AM โดย jupza13 » บันทึกการเข้า
wanchai-555
สมาชิกระดับ Super VIP

« ตอบ #76 เมื่อ: กรกฎาคม 15, 2013, 09:22:35 PM »

คู่กับเรื่องtitanic"ชู้รักเรือล่ม"

ฟังมาว่า...เป็นชื่อของหนังจากการที่ไปฉายที่ประเทศบ้านใกล้เรา สมัยก่อนเคยมีคนเล่าว่า
นำหนังเรื่อง"ลูกกำพร้า" ไปฉายปรากฏไม่มีคนดู ต้องเปลี่ยนชื่อว่า "ลูกบ่มีพ่อบ่มีแม่" คนก็ยก
โขยงมาชมกันอย่างเนื่องแน่น....

ชื่อเรื่องสะเทือนใจมากครับ
j+w2112

« ตอบ #77 เมื่อ: กรกฎาคม 15, 2013, 09:34:31 PM »

คู่กับเรื่องtitanic"ชู้รักเรือล่ม"

ฟังมาว่า...เป็นชื่อของหนังจากการที่ไปฉายที่ประเทศบ้านใกล้เรา สมัยก่อนเคยมีคนเล่าว่า
นำหนังเรื่อง"ลูกกำพร้า" ไปฉายปรากฏไม่มีคนดู ต้องเปลี่ยนชื่อว่า "ลูกบ่มีพ่อบ่มีแม่" คนก็ยก
โขยงมาชมกันอย่างเนื่องแน่น....

ชื่อเรื่องสะเทือนใจมากครับ

เรื่องจริงหรือครับ  เนี่ย....
nidnee
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #78 เมื่อ: กรกฎาคม 15, 2013, 11:52:16 PM »

.......As Good as It gets......ใช่ไหมครับ   เอ๋..แล้วนางเอกชื่อไร เอ่ย  

.
As Good as It gets  ภาพยนตร์ตลก-โรแมนติก ที่ออกฉายในปี พ.ศ. 2540

แสดงโดยแจ็ก นิโคลสัน และเฮเลน ฮันท์ รับบทชายปากร้ายที่เป็นโรคย้ำคิดย้ำคำ

(Obsessive–compulsive disorder) และเป็นโรคกลัวความสกปรก (Mysophobia) ที่เข้ามาพัวพันกับสาวเสิร์ฟลูกติด

และเพื่อนบ้านเกย์ ภาพยนตร์เรื่องนี้ได้รับการเสนอชื่อเข้าชิงรางวัลออสการ์สาขาภาพยนตร์ยอดเยี่ยม

และสาขานักแสดงนำทั้งหญิงและชาย นักแสดงนำทั้งคู่ได้รับรางวัลนักแสดงนำชาย และนักแสดงนำหญิงยอดเยี่ยม

ทั้งรางวัลออสการ์ และรางวัลลูกโลกทองคำ ในปีเดียวกันกับภาพยนตร์เรื่อง Titanic (ไททานิค)

จาก  http://webboard.gg.in.th/topic/44/256708 ขอบคุณครับ

เป็นหนังที่น่ารักมาก แจ็ก นิโคลสัน เล่นเป็นตัวร้ายที่น่ารักมากครับ

อีกเรื่องหนึง ที่น่ารักมากครับ Something's Gotta Give (2003)

มีฉากสะเทือนใจ มากตอนที่ แจ็ก นิโคลสันจะเดินขึ้น

บันได  ( อายุไม่มากไม่รู้ว่าขึ้นบันไดข้ามถนน มันเหนื่อยแค่ไหน .......เฮ้อ )   

Keanu Reeves หล่อมากครับ    

ขอบคุณมากค่ะสำหรับข้อมูลของหนัง As Good As It Gets ยังจำตอนที่แจ็คขึ้นรับรางวัล และกล่าวขอบคุณด้วยลีลา......เก๋าจริงๆ นักแสดงท่านนี้

น่าเสียดายว่าไม่ได้ดูเรื่อง Something's Gotta Give  แต่คุ้นกับเพลงประกอบอย่าง Don't Get Me Wrong ของวง Pretenders ค่ะ 
jupza13
สมาชิกระดับ VIP

« ตอบ #79 เมื่อ: กรกฎาคม 16, 2013, 09:46:37 AM »

ขอปาดออก นอกแนวนิดหนึงนะครับ

ชอบวงนี้มาก โดยเฉพาะเพลงนี้ครับ  Stairway to Heaven โดยวง  Led Zeppelin ครับ  

เลด เซพเพลิน (อังกฤษ: Led Zeppelin) เป็นวงดนตรีร็อกจากอังกฤษ ก่อตั้งในปี พ.ศ. 2511 โดยจิมมี เพจ (กีตาร์), โรเบิร์ต แพลนต์ (ร้องนำ), จอห์น พอล โจนส (เบส, คีย์บอร์ด) และจอห์น บอนแฮม (กลอง) ได้รับการยอมรับว่าเป็นวงดนตรีเฮฟวีเมทัลวงแรกๆ [1][2] เช่นเดียวกับ ดีพ เพอร์เพิล และแบล็ก แซบบาธ
เลด เซพเพลินได้รับการยอมรับเป็นอย่างสูง สามารถขายอัลบั้มได้ถึง 300 ล้านแผ่นทั่วโลก [3] และ 111.5 ล้านแผ่น เฉพาะในสหรัฐอเมริกา [4] ได้รับการจัดอันดับจาก VH1 ให้เป็นวงดนตรีร็อกยอดเยี่ยมอันดับ 1 [5] และได้รับการยกย่องจากนิตยสารโรลลิงสโตน ให้เป็น "วงดนตรีที่ "เฮฟวี่" ที่สุดตลอดกาล" และ "วงดนตรีที่ยิ่งใหญ่ที่สุดใน ทศวรรษ 1970" [6]
เลด เซพเพลิน ได้ยุบวงลงในปี พ.ศ. 2523 หลังจากมือกลองคือ จอห์น บอนแฮม เสียชีวิตจากอาการสำลักเนื่องจากดื่มเหล้าหนัก [7] แต่สมาชิกที่เหลือของวงยังกลับร่วมแสดงอย่างสม่ำเสมอ โดยเฉพาะในวันที่ 10 ธันวาคม พ.ศ. 2550 สมาชิกสามคนที่เหลือ ได้แสดงคอนเสิร์ตร่วมกันที่กรุงลอนดอน โดยมี เจสัน บอนแฮม บุตรชายของจอห์ม บอนแฮม เล่นในตำแหน่งมือกลอง

ข้อมูลจาก  http://th.wikipedia.org/wiki ขอบคุณครับ

เพลงค่อนข้างยาวมาก แต่ไม่ต้อง ฟาดกีต้าร์ ก็เท่ห์ได้ครับ      
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 16, 2013, 09:52:12 AM โดย jupza13 » บันทึกการเข้า
tucb

พลังน้ำใจ +2/-0

บนฟ้ามีดาว ในจอกมีสุรา

« ตอบ #80 เมื่อ: กรกฎาคม 16, 2013, 10:32:38 AM »

พูดถึงเฮเลน ฮันท์ ผู้มีเอกลักษณ์กับตาหรี่ๆเล็กๆคู่นั้นของเธอ เรื่องโปรดของผมคือ TWISTER
ติดตากับภาพที่เธอใส่เสื้อกล้ามสีขาว.....แค่นั้นก็โอ๊ยย......

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 16, 2013, 10:34:12 AM โดย tucb » บันทึกการเข้า
j+w2112

« ตอบ #81 เมื่อ: กรกฎาคม 16, 2013, 12:35:19 PM »

สืบเนื่องจาก Stairway to heaven

เมื่อวันหนึ่งที่ Robert Plant.และ..jimmy Page  เจ้าของเพลง ต้องมานั่งฟังเพลงของตัวเอง
ที่ขับร้องและเล่นโดยเพื่อนร่วมวงการ Ann และ Nancy Wilson แห่งวง Heart
มาฃ่วยกันกระตุกวิญญาณแห่งวิญญูชนชาวร๊อค ให้กระหึ่มอีกครั้ง ...................................

งานนี้ทำเอาเจ้าของเพลงน้ำตาซึม....ตื้นตันใจสุดๆ  ....และที่พิเศษกว่านั้น คือในงานนี้มีท่าน

ประธานาธิบดี บารัค โอบามา ให้เกียรติมาร่วมชมด้วยครับ ...เพื่อยืนยันว่าเป็นแฟนพันธุ์แท้ชาวร๊อคอีกคน

j+w2112

« ตอบ #82 เมื่อ: กรกฎาคม 16, 2013, 01:11:10 PM »

พูดถึงเฮเลน ฮันท์ ผู้มีเอกลักษณ์กับตาหรี่ๆเล็กๆคู่นั้นของเธอ เรื่องโปรดของผมคือ TWISTER
ติดตากับภาพที่เธอใส่เสื้อกล้ามสีขาว.....แค่นั้นก็โอ๊ยย......

.......รูปนี้ใช่ไหมครับ...........เซ๊กซี่จริงๆครับ

......รึว่ารูปนี้ครับ  ...........ปัจจุบันเธอปล่อยตัวจนน่าตกใจมาก ......... 

.
tucb

พลังน้ำใจ +2/-0

บนฟ้ามีดาว ในจอกมีสุรา

« ตอบ #83 เมื่อ: กรกฎาคม 17, 2013, 03:26:05 PM »

สังขาร...ยุบหนอ..พองหนอ...ขอระลึกภาพเก่าเธอไว้ในความทรงจำล่ะกัน

j+w2112

« ตอบ #84 เมื่อ: กรกฎาคม 17, 2013, 04:58:48 PM »

เพลงนี้ เป็นเพลงเก่าที่ไม่ค่อยได้ยินจากทางวิทยุสักเท่าไหร่
แต่มารู้จักอีกที ก็จากการเอาไปประกอบในหนังหมาแสดงเรื่องนึงนะครับ

ได้อารมณ์ร่วม ไปกับอาการวิ่ง ลิงโลด  ดีใจของหมาตัวเอกเป็นอย่างมากเลย
จะใช่เรื่อง บีโธเฟ่น รึเปล่าไม่แน่ใจนะครับ 

wanchai-555

« ตอบ #85 เมื่อ: กรกฎาคม 17, 2013, 09:46:19 PM »

สมัยเมื่อ30กว่าปีก่อนโน้น วัยรุ่นเล่นดนตรีกันเยอะ
วงไหนๆก็ต้องมีเพลงบังคับ เรียกว่าถ้าเล่นไม่ได้ก็
ไม่ต้องเสนอหน้าออกมาจากห้องซ้อมให้อายชาวประชา
เพลงบังคับเท่าที่จำได้นอกจากstairway to heaven
ก็มีhighway star,rock bottomกับparanoidครับ
ปล.แปะยูทูปแล้วไม่มาแฮะ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 17, 2013, 09:49:17 PM โดย wanchai-555 » บันทึกการเข้า
j+w2112

« ตอบ #86 เมื่อ: กรกฎาคม 17, 2013, 10:00:49 PM »

สมัยเมื่อ30กว่าปีก่อนโน้น วัยรุ่นเล่นดนตรีกันเยอะ
วงไหนๆก็ต้องมีเพลงบังคับ เรียกว่าถ้าเล่นไม่ได้ก็
ไม่ต้องเสนอหน้าออกมาจากห้องซ้อมให้อายชาวประชา
เพลงบังคับเท่าที่จำได้นอกจากstairway to heaven
ก็มีhighway star,rock bottomกับparanoidครับ
ปล.แปะยูทูปแล้วไม่มาแฮะ

ผมก็สับสนฃ่วงแรกเหมือนกันนะครับ 
ก๊อปเอาโค๊ด URL ทั้งหมด ( แบ่งปัน..แชร์) มาวางในแพทเทิร์น...... แล้วไม่ขึ้นเหมือนกันครับ

http://youtu.be/gUixHM_ID5I

ความจริงต้องตัดส่วนที่ไม่ใช่ออกเหลือเฉพาะโค๊ด  รหัสเพียวๆ ตามที่เน้นสีแดงเท่านั้นครับ

http://youtu.be/gUixHM_ID5I

[ youtube=425,350] เอาโค๊ดเฉพาะส่วนสีแดงมาวางหยอดครับ  [/youtube]

wanchai-555

« ตอบ #87 เมื่อ: กรกฎาคม 17, 2013, 10:13:03 PM »

ขอบคุณครับพี่
นานๆจะมีเรื่องมาคุยด้วยซักทีผมเลยงงงง
ทดลองด้วยเพลงนี้เลยครับ เพลงโปรดในดวงใจ
ทั้งเบสทั้งกลองทั้งกีตาร์ แบ่งช่วงโชว์กันได้อย่าง
ลงตัวไม่มีใครน้อยหน้าใคร จังหวะกระชับ มันส์สะใจโก๋จริงๆ
j+w2112

« ตอบ #88 เมื่อ: กรกฎาคม 17, 2013, 10:46:28 PM »

ด้วยความยินดีครับผม..............

ตอนนร.ขาสั้น ก็ยังฟังเพลงป๊อบ เพลงตลาดๆ อยู่เลยครับ ...
รู้แต่ว่าภาพลักษณ์ของ พวกเพลงฮาร์ดร๊อค  คงจะเกี่ยวข้องแต่กับเรื่องของกัญชายาเสพติด
แต่พอไปสัมผัสเนื้อเพลง  และเพลงอื่นๆมากขึ้น ก้รู้ว่า ยังมีเพลงดีดี เนื้อหาดีดี ในแนวร๊อคอีกมาก
เพลง Everybody needs a friend  ของวง wishbone ash เป้นเพลงที่ทำให้ผมต้องมนตร์สะกดไปเลย

wanchai-555

« ตอบ #89 เมื่อ: กรกฎาคม 17, 2013, 11:08:16 PM »

สมัยมศ.1-2ผมก็เริ่มมาจากป๊อปหวานแหว๋วแต๋วจ๋าแบบabba,carpenter
เริ่มซื้อเทปม้วนแรกก็ของcarpenterที่งานม.เกษตร แล้วก็มาติดใจกับวง
bay city rollersจากรายการshang-a-langทางช่อง3 แล้วก็ยังเป็นแฟน
ถึงเดี๋ยวนี้ ป๋าboonยังแซวว่าผมเป็นตุ๊ดตู่หรือเปล่าที่ชอบวงนี้ถึงเดี๋ยวนี้
หน้า: 1 ... 4 5 [6] 7 8 ... 26
  พิมพ์