Kamoman.com
มกราคม 20, 2018, 09:32:02 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 21 22 [23] 24 25
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: KMMV  (อ่าน 6940 ครั้ง)
jupza13
สาวกกาโม่แมน VIP เบื้องต้น

พลังน้ำใจ +0/-0

« ตอบ #330 เมื่อ: ธันวาคม 24, 2017, 01:07:31 PM »

ครับผม จะเข้าไปแก้ไขแต่เพิ่งรู้ว่า อยู่ในสถานะไม่สามารถ POSTอะไรได้ เลยแก้ไขอะไรไม่ได้เลย

มิหน่า สงสัยอยู่ว่าไม่ค่อยเห็นภาพอะไรเท่าไรนักครับ  
Ono-Shayama
สาวกกาโม่แมน ชำนาญการพิเศษ

พลังน้ำใจ +2/-0

« ตอบ #331 เมื่อ: ธันวาคม 25, 2017, 09:28:25 AM »

................
Alita: Battle Angel ภาพยนตร์ดัดแปลงจากการ์ตูนญี่ปุ่นเรื่อง เพชฌฆาตไซบอร์ก หรือในชื่อญี่ปุ่นว่า Gunnm ซึ่งเขียนโดย คิชิโระ ยูกิโตะ และได้รับการดัดแปลงเป็นแอนิเมชั่นจากเนื้อเรื่องในหนังสือเล่มแรกๆในชื่อ Battle Angel

เรื่องนี้ พวกเราเหล่า สว. คงไม่ได้อ่านกัน แต่พอเห็นเข้าทำหนัง ก็ไปหามาดูว่าเป็นยังไง
ดูตัวอย่างแล้วจึงถึงบางอ้อว่า ทำไมตัวเอกถึงได้หน้าตาอย่างนั้น ไม่เหมือนจริงอย่างคนอื่นๆ เลย
ทำออกมาเป็นกราฟฟิกโดดๆ จะทำให้เรารู้สึกจริงไปด้วยหรือเปล่า คงต้องรอดูเต็มๆ ต่อไป....

j+w2112
สมาชิกระดับ Super VIP

« ตอบ #332 เมื่อ: ธันวาคม 25, 2017, 04:37:25 PM »

ถ้าว่ากันตามหลักความเป็นจริงนะ และผมเป็นคนที่ไม่เคยอ่านเรื่องนี้มาก่อน

ถ้าจะผลิตหุ่นสังหารขึ้นมา ก็ควรจะทำให้มันดูกลมกลืนกับมนุษย์มากที่สุด
เพื่อไม่ให้เป็นที่สังเกต  สะดวกง่ายต่อการปฎิบัติภาระกิจ
แต่นี่ในหนังทำออกมาให้ดูรู้เลยว่าไม่ใช่คน  รึว่าคอนเสปต์เรื่องเดิมเป็นแบบนี้เอ่ย

อย่างเรื่อง Ghost in the shell ก็ทำออกมาแทบจะดูไม่ต่างจากมนุษยเลย
Ono-Shayama

« ตอบ #333 เมื่อ: ธันวาคม 25, 2017, 08:45:23 PM »

เห็นด้วยทุกอย่างเลยครับ....
เขาคงอยากให้เหมือนในการ์ตูนมากที่สุดมั้ง?
              \

jupza13

« ตอบ #334 เมื่อ: มกราคม 04, 2018, 12:54:24 PM »

เห็นด้วยทุกอย่างเลยครับ....
เขาคงอยากให้เหมือนในการ์ตูนมากที่สุดมั้ง?
              \

ขอบคุณคุณ surapom ที่นำภาพมาลงครับ

[size=12วันนี้นึกถึงเพลงนี้ครับหายเงียบไปนานมากpt][/size]

Somewhere in my broken heart ของ Billy Dean

You've made up your mind

คุณเป็นคนตัดสินใจ

It was time

ว่ามันถึงเวลาแล้ว

It was over

ว่าความรักของเราจบแล้ว

After we had come so far

หลังจากที่เราได้ร่วมทางกันมาแสนไกล

But I think there's enough pieces of forgiveness

แม้กระนั้น ผมคิดว่าผมก็ยังเหลือพื้นที่ในหัวใจพอที่จะให้อภัยคุณได้

Somewhere in my broken heart

ในบางแห่งที่หัวใจผมแหลกสลาย

I would not have chosen the road you have taken

ผมไม่มีวันเลือกเส้นทางนี้ที่คุณได้เลือก (ให้กับเรา)

it has left us miles apart

เพราะมันทำให้เราต้องพรากจากกัน

Well I think I can still find a will to keep going

แต่อย่างไร ผมก็ยังมีจุดหมายที่จะดำเนินชีวิตต่อไปได้

Somewhere in my broken heart

แม้หัวใจผมจะแหลกสลายก็ตาม
jupza13

« ตอบ #335 เมื่อ: มกราคม 04, 2018, 01:01:23 PM »

คำแปลจาก http://oknation.nationtv.tv/blog/catmaew/2012/12/09/entry-1

ภาพ จาก CORBIS ขอบคุณครับ
j+w2112

« ตอบ #336 เมื่อ: มกราคม 04, 2018, 04:42:50 PM »

ขอบคุณภาพอนิเมะ Lolita จากคุณ  surapom และเพลงคันทรีหวานๆจากคุณ จับซา สิบสาม
kamosafe
อดีตนิยามแห่งความหลัง สิ่งนั้นยังฝังใจอยู่ไม่รู้หาย

ทุกเรื่องราวความหมาย

« ตอบ #337 เมื่อ: มกราคม 04, 2018, 06:18:45 PM »

ไม่ทราบว่า พวกเรารู้จักเพลงนี้มากน้อยเพียงใด
แต่ผมว่าเพลงนี้เพราะที่สุดในโลก

ฉันจะฝันถึงเธอ

j+w2112

« ตอบ #338 เมื่อ: มกราคม 04, 2018, 07:38:48 PM »

ไม่ทราบว่า พวกเรารู้จักเพลงนี้มากน้อยเพียงใด
แต่ผมว่าเพลงนี้เพราะที่สุดในโลก

ฉันจะฝันถึงเธอ

เพิ่งได้ฟังเป็นครั้งแรกนี่ละครับ    แต่ยอมรับครับว่า เป็นเพลงที่มีความหมายดีมาก 
คิดว่าคนที่กำลังอยู่ในภวังค์แห่งความรัก   น่าจะอินกับบทเพลงนี้มากๆเลย   
Ono-Shayama

« ตอบ #339 เมื่อ: มกราคม 04, 2018, 08:25:02 PM »

ถ้าชอบเพลงนี้ ลองหาหนังเรื่องนี้มาดูนะครับ "20 ใหม่ ยูเทิร์นวัย"
มีให้ฟังทั้งเวอร์ชั่นเก่าและใหม่ เพราะทั้งคู่ พร้อมเพลงอื่นๆ สำหรับ สว.อย่างเราอีก 2 เพลง
หนังสนุก ดูเพลิน ใหม่เล่นได้ดีและเหมาะกับเธอมาก จากที่เคยดูเธอเล่นเรื่องอื่นๆ ออกจะแข็งๆ แต่เรื่องนี้ดูเป็นธรรมชาติดี
ไม่เสียเวลาหรอกครับ ถ้าจะดูหนังไทยเรื่องนี้สักเรื่อง.

เพลงประกอบหนัง

Ono-Shayama

« ตอบ #340 เมื่อ: มกราคม 04, 2018, 08:27:59 PM »

ไม่ขึ้น.....เอ้า ลองใหม่

j+w2112

« ตอบ #341 เมื่อ: มกราคม 05, 2018, 12:26:04 AM »

ดูคลิ๊บหนังไปด้วย  เลยยิ่งซึ้งตามบทเพลงมากขึ้นอีกครับ

เนื้อเรื่องในหนัง  เป็นยุคปัจจุบัน รึ  อดีต   ครับ
เห็นเสื้อผ้านางเอก และตัวละครอีกหลายตัว ออกแนวย้อนยุค

เรื่องนี้ ใหม่ ดูสวยแปลกตาดีครับ ด้วยทรงผมม้า

Ono-Shayama

« ตอบ #342 เมื่อ: มกราคม 05, 2018, 08:40:18 AM »

หนังยุคปัจจุบันครับ ออกแนวไซไฟ หน่อยๆ
คือตัวนางเอกจะเป็นคนอายุรุ่นราวคราวเดียวกับเรา
แต่วันนึงพอตื่นขึ้นมา กลับกลายเป็นคนอายุ 20 กว่าๆ และถ้าเป็นเรา เราจะทำอย่างไร?
การมีชีวิตเหมือนเดิม ในร่างที่หนุ่มขึ้น-สาวขึ้น คงเป็นโอกาสดีที่จะได้ทำอะไรมากขึ้นนะครับ
พล็อตเรื่องก็แบบหนังต่างประเทศหลายๆ เรื่อง ต่างกันตรงวิธีการเล่าเรื่อง
ในเรื่องนี้ ต้องยกให้ใหม่ ที่สามารถเล่นเป็นคนแก่ในร่างเด็กได้อย่างแนบเนียนเลยครับ

\

jupza13

« ตอบ #343 เมื่อ: มกราคม 05, 2018, 11:00:28 AM »

ถ้าชอบเพลงนี้ ลองหาหนังเรื่องนี้มาดูนะครับ "20 ใหม่ ยูเทิร์นวัย"
มีให้ฟังทั้งเวอร์ชั่นเก่าและใหม่ เพราะทั้งคู่ พร้อมเพลงอื่นๆ สำหรับ สว.อย่างเราอีก 2 เพลง
หนังสนุก ดูเพลิน ใหม่เล่นได้ดีและเหมาะกับเธอมาก จากที่เคยดูเธอเล่นเรื่องอื่นๆ ออกจะแข็งๆ แต่เรื่องนี้ดูเป็นธรรมชาติดี
ไม่เสียเวลาหรอกครับ ถ้าจะดูหนังไทยเรื่องนี้สักเรื่อง.

เพลง ฉันจะฝันถึงเธอ ไพเราะมากครับ จำได้ฟังครั้งแรก
 จาก ซีรีย์ " สุภาพบุรุษ จุฑาเทพ" คุณชายรัชชานนท์ ในตอนที่เพลงเพราะหลายเพลง
 นะครับ
     หนัง "20 ใหม่ ยูเทิร์นวัย" น่ารักมาก ชอบตอนที่ ย้อนไปในอดีต
 สท้อนถึง คุณ ย่าคนนี้ ต้องสู้ชีวิตมากแค่ไหน ความรักกับคุณปู่  ซึ้งมากครับ

( เรื่องย้อนอดีตเรื่องหนึงที่ชอบมาก ซึ้งมากครับ

หมายเหตุ อาจจะไม่ตรงกับ หนัง "20 ใหม่ ยูเทิร์นวัย"  เพราะเป็นเรื่องที่คุณย่า
กลายเป็นสาว แต่ SOMEWHERE IN TIME เป็นเรื่องที่พระเอกย้อนกลับไปในอดีตครับ
wanchai-555

« ตอบ #344 เมื่อ: มกราคม 05, 2018, 06:15:31 PM »

หนังเรื่อง20ใหม่ผมดูแล้ว ผมว่าดีกว่าหนังไทยหลายๆเรื่องในยุคนี้
ที่สำคัญเพลงเพราะมาก
หน้า: 1 ... 21 22 [23] 24 25
  พิมพ์