Kamoman.com
สิงหาคม 16, 2022, 08:47:25 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 22 23 [24] 25 26 ... 86
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: รายชื่อคนเคยส่งภาพประกวดระบายสี  (อ่าน 166685 ครั้ง)
notnabon
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #345 เมื่อ: สิงหาคม 19, 2013, 12:02:49 PM »

555  มีซิครับ ..เจ้า โอ๊ต ทัศน์ชัย  หล่อใจ เพื่อนป๋มไง
ได้รางวัลอีกแล้ว...ขยันส่งจริง ๆ เจ้าหมอนี่.....
   ขอบคุณมากครับป๋า สำหรับชนะระบายสี เกียร์บัน เล่มนี้..
ว่าแต่ว่า..ป๋าเอามาจากเล่มใดครับ จะได้จดไว้ และจะได้ไม่ลงซ้ำ
  เดี๋ยวมีเวลามาอัพกันต่อคร้าบบบบ

จากทีวีไลน์เจ้าเก่า เล่มที่ 85 ครับ
j+w2112
สมาชิกระดับ Super VIP

พลังน้ำใจ +0/-0

« ตอบ #346 เมื่อ: สิงหาคม 19, 2013, 01:53:55 PM »

มาชมผลประกวดภาพระบายสีแอนดรอยดราก้อนกันอีกชุดนะครับ
จากทีวีไลน์เล่มที่ 92 ครับ

สุดยอดทุกภาพเลยคร้าบ..........
notnabon
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #347 เมื่อ: สิงหาคม 20, 2013, 11:16:55 AM »

ต่อไปก็เป็นผลประกวดภาพระบายสีหน้ากากเสือ 2 ครับ
จากทีวีไลน์ เล่มไหนหนอจำไม่ได้ เดี๋ยวไปเปิดดูก่อนแล้วค่อยมาบอกนะครับ
ชมฝีมือของสมัครพรรคพวกกันดีกว่าครับ

notnabon
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #348 เมื่อ: สิงหาคม 20, 2013, 11:18:06 AM »

รางวัลที่ 1 คุ้นเคยกับชื่อนี้มากเลยครับ

notnabon
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #349 เมื่อ: สิงหาคม 20, 2013, 11:19:26 AM »

รางวัลที่ 2 ครับ

notnabon
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #350 เมื่อ: สิงหาคม 20, 2013, 11:21:05 AM »

รางวัลที่ 3

Dan Darun
คิดและตั้งใจทำสิ่งดี ๆ ให้ชีวิตและสังคม

พลังน้ำใจ +2/-0

pavadol.y@soc.go.th
« ตอบ #351 เมื่อ: สิงหาคม 20, 2013, 11:27:31 AM »

ขอบคุณมากครับป๋า notnabon เจ้าพ่อแห่งทีวีไลน์
นี่แสดงว่า..ป๋า not มีทีวีไลน์ครบทุกเล่มใช่ไม๊ล่ะ....ดีจัง
   เฉลยระบายสีหน้ากากเสือ 2  ภาพนี้ ที่ 1 ก็อุดมศักดิ์ คนเก่ง
คว้าไปครอง   ส่วนที่ 3 อันดับ 1 เนี่ย น่าจะเป็น วิเชียร  ลี้ นะ
ที่ต่อมามาเป็นทีมงานในหนังสือเครือวิบูลย์กิจ
   พิทักษ์  ม่องโพธิ์  ไม่คุ้นชื่อนี้เลย คุ้นแต่ชื่อ พิทักษ์ ไทยทะเล
  ยังไม่มีเวลาเข้ามาช่วยเลยนะป๋านะ ตอนนี้ส่งมือขวาป๋า carmee
ณ หาดใหญ่ มาช่วยก่อน....ป๋า carmee คือผู้หนึ่งที่เมื่อก่อน
กว้านซื้อหนังสือไปเกือบครบทุกหัว...ป๋าเขาเป็น 1 ในหาดใหญ่ เชียวนา...5555
j+w2112

พลังน้ำใจ +0/-0

« ตอบ #352 เมื่อ: สิงหาคม 20, 2013, 11:30:23 AM »

ช่วงท้ายๆผมไม่ได้ติดตามวงการการ์ตุนเลย  
ได้มาเห็นผลงานเด่นๆหลายรูปในวันนี้
ก้ต้องยอมรับครับ ว่ามีนักวาดฝีมือดีอีกหลายท่านเลยครับ

ผมว่า จากการริเริ่มให้ผุ้เข้าประกวดสามารถจินตนาการเขียนภาพขึ้นมาเองนี้
โดยไม่จำกัดว่าต้องใช้ภาพลายเส้นต้นแบบจากหน้าประกวดในหนังสือส่งมา
ก็ถิือว่า เป็นการเปิดโอกาสที่ดียิ่งๆๆๆครับ ..................ก็เลยขอลองทวนความจำดูนะครับ

...ผู้ส่งประกวดท่านใด ที่เป็นคนแรกที่แหวกกฎกติกานี้ก่อน
...แล้วหลังจากนั้น หนังสือเล่มไหนที่เป็นผู้ริเริ่มประกาศให้ใช้กติกานี้เป็นทางการครับ

ถามยังกับรายการ แฟนพันธ์แท้  
( เพราะว่าผมก้จำไม่ได้ด้วยครับ )
goleng
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #353 เมื่อ: สิงหาคม 20, 2013, 10:15:53 PM »

ยินดีที่ได้รู้จักครับป๋ากิติพัฒน์ ซึ่งต่อไปนี้เราจะเรียกป๋าว่า
goleng เหมือนเดิมนะครับ... ภาพนี้ของป๋าก็เกือบได้ที่ 1 นะ
ถ้าไม่มีภาพที่ 1 ของคุณยงยุทธ  ที่นำเรือมาไว้ด้านหน้าและมี
รายละเอียดหยิบย่อยมากกว่า   ส่วนของป๋า goleng นำเรือใหญ่
ไปไว้ข้างหลัง จึงได้ที่ 2 ไป ความจริง ฝีมือไม่หนีห่างกันหรอก
(ตามสายตาของผมนะ) แต่อยู่ที่การจัดและวางองค์ประกอบมากกว่า...
   แล้วเป็นไง มาไง ถึงมารู้จัก kamoman เนี่ย เล่าให้ฟังนิดหน่อยนะ..

เข้ามาตอนไหนจำไม่ได้ละครับ แต่นานแล้ว...
สาเหตุที่เจอเว็บนี้น่าจะมาจากการsearchหาสิ่งที่ชอบในวัยเด็กแหละครับ(ตามประสาคนแก่ขี้เหงา..มั้ง)
จริงๆผมชื่อ ประพัธนะครับ ที่วาดบารอนรุ่นสึนามิ(ที่ป๋าแดนตั้งให้ )...555

Dan Darun
คิดและตั้งใจทำสิ่งดี ๆ ให้ชีวิตและสังคม

« ตอบ #354 เมื่อ: สิงหาคม 21, 2013, 06:57:18 AM »

ขอบคุณครับป๋า goleng ที่แจ้งให้ทราบว่ามาพบเจ้า
กาโม่แมนได้อย่างไร....ที่จริงชื่อ ประพัธ  นะครับ ไม่ใช่
กิตติพัฒน์  แล้ว....เขาไปเอาชื่อกิตติพัฒน์ มาจากไหนหว่า..
หรือว่าเป็นชื่อของน้อง ของพี่ครับ...
   อ้อ..ภาพบารอนรุ่นสึนามิ ที่เคยตั้งไว้เหรอ..อิอิ
ลืมไปแล้ว...นะเนี่ย...
 ขอให้ค้นหาความสุขทางใจในวัยเยาว์จากกาโม่แมนนะครับ..
เราและอีกหลาย  ๆคนในกาโม่แมนนี่..ก็ย่างและปิ้งเข้าสู่ สว.
กันซะส่วนใหญ่
nitro_n
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #355 เมื่อ: สิงหาคม 21, 2013, 07:55:23 AM »

ชอบภาพมังกรเพลิงของพี่อุดมศักดิ์มากๆครับ สุดยอดเลย
notnabon
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #356 เมื่อ: สิงหาคม 22, 2013, 11:02:08 AM »

ประกวดภาพระบายสีหน้ากากเสือ 2
จากทีวีไลน์ เล่มที่ 84 ครับ
หนังสือออกปี 1983 ก็ 30 ปีพอดิบพอดีครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 22, 2013, 11:40:36 AM โดย notnabon » บันทึกการเข้า
notnabon
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #357 เมื่อ: สิงหาคม 22, 2013, 11:05:42 AM »

ขอบคุณมากครับป๋า notnabon เจ้าพ่อแห่งทีวีไลน์
นี่แสดงว่า..ป๋า not มีทีวีไลน์ครบทุกเล่มใช่ไม๊ล่ะ....ดีจัง
   เฉลยระบายสีหน้ากากเสือ 2  ภาพนี้ ที่ 1 ก็อุดมศักดิ์ คนเก่ง
คว้าไปครอง   ส่วนที่ 3 อันดับ 1 เนี่ย น่าจะเป็น วิเชียร  ลี้ นะ
ที่ต่อมามาเป็นทีมงานในหนังสือเครือวิบูลย์กิจ
   พิทักษ์  ม่องโพธิ์  ไม่คุ้นชื่อนี้เลย คุ้นแต่ชื่อ พิทักษ์ ไทยทะเล
  ยังไม่มีเวลาเข้ามาช่วยเลยนะป๋านะ ตอนนี้ส่งมือขวาป๋า carmee
ณ หาดใหญ่ มาช่วยก่อน....ป๋า carmee คือผู้หนึ่งที่เมื่อก่อน
กว้านซื้อหนังสือไปเกือบครบทุกหัว...ป๋าเขาเป็น 1 ในหาดใหญ่ เชียวนา...5555

ที่ยกให้เป็นเจ้าพ่อแห่งทีวีไลน์นั้น ไม่กล้ารับครับ
แต่ถ้าถามว่าซื้ออ่านทุกเล่มมั้ย
ตอบว่าใช่ครับ แต่เหลือไม่กี่เล่มครับ
พรรคพวกที่ชอบอ่านไม่ชอบซื้อมีเยอะครับ
Dan Darun

« ตอบ #358 เมื่อ: สิงหาคม 22, 2013, 04:30:05 PM »

น้านนนนแหละ...ตัวปัญหาหญ่ายยยยเชียวนะนั่น
เรานะซื้อเกือบทุกเล่ม แต่เพื่อน ๆ ที่ไม่ค่อยซื้อ..มาขออ่าน
แล้วก็ขอยืมไปอ่านที่บ้าน แล้วก็ยังไม่มาคืน บอกว่า ยังอ่านไม่จบ
จนป่านนี้..เขาก็ยังอ่านไม่จบ จนเหนียงจะยานอยู่แล้ว อิอิ
   เหตุการณ์การยืมหนังสือแล้วไม่ค่อยคืนเจ้าของเนี่ย..
มีและพบเห็นบ่อยมาก....บางทีเจ้าของหนังสือก็เซ็งไปเลยยย
ตอนหลังไม่ค่อยให้ใครยืม...เพราะถูกยืมทีไร...ถูกลืมคืนทุกที เฮ้อ..
คนที่มีครบอีกคนก็ป๋า เกรทมาชินก้า มีตั้งแต่เล่ม 1 - 140
อ.เกรท..เขาเอาจริง เอาจัง กับทีวีไลน์มาก
5[/color]

ป๋าไข่นุ้ย ก็น่าจะมีครบ
เพราะที่บ้านป๋าเขา...หาทางเดินเข้าห้องน้ำไม่เจอแล้ว  55
notnabon
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #359 เมื่อ: สิงหาคม 24, 2013, 01:10:51 PM »

มาชมภาพใหญ่ๆกันครับ
ผลประกวดภาพระบายสีจากฉบับอภินันทนาการพิเศษ
ในวาระครบรอบ 10 ปีของทีวีไลน์
แถมมากับทีวีไลน์ เล่มที่ 88 ครับ

รางวัลที่ 1

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 24, 2013, 01:18:02 PM โดย notnabon » บันทึกการเข้า
หน้า: 1 ... 22 23 [24] 25 26 ... 86
  พิมพ์