Kamoman.com
กันยายน 23, 2019, 06:34:00 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 6 7 [8] 9 10
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เมื่อฮีโร่จากไป เหลืออะไรไว้แทน...........ตอนกำเนิดตาหวาน?????  (อ่าน 7230 ครั้ง)
BIG X
สาวกกาโม่แมน VIP เบื้องต้น

พลังน้ำใจ +0/-0

Hero hero hero

« ตอบ #105 เมื่อ: มกราคม 27, 2014, 09:43:11 PM »

เมื่อ HERO จากไป...
 และแล้ว....พวกเราก็ไม่เหลืออะไรไว้แทนเลย
  เพราะพวกเรา...ไป กปปส. ไป นปช.
ไป ลต.  ไปอยู่กับรัฐบาล  ไปอยู่กับกลุ่มพอกันที
   หมด ๆ กัน...อิอิ

ยังอยู่คร้าบ...ป๋าแดน แต่เบื่อการเมืองมากกก....
Dan Darun
คิดและตั้งใจทำสิ่งดี ๆ ให้ชีวิตและสังคม
สมาชิกระดับ Super VIP

พลังน้ำใจ +2/-0

pavadol.y@soc.go.th
« ตอบ #106 เมื่อ: มกราคม 28, 2014, 08:50:03 AM »

โป๊..เช๊ะ..ยังอยู่..ๆๆๆ เรื่องการเมือง
เป็นเรื่องชิว ๆ อย่าไปอินกับมันมาก
นี่ขนาดป๋ม...ถูกปิดที่ทำงาน เราในฐานะ
ข้าราชการของ 4 สถาบัน คือ ชาติ ศาสนา
พระมหากษัตริย์ และ รัฐบาล ก็ต้องหาทาง
ทำงานไปให้ได้...จาก 20 คน มาทำ 5 คน
ก็ทำให้ได้....ข้าราชการเมืองไทย....หัวใจเต็ม 100  อิอิ
BIG X

« ตอบ #107 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 18, 2014, 11:57:49 PM »

เอาปกการ์ตูนคุณหนูเล่ม2 มาให้ชมกันครับ
พี่ช. ชาญวิทย์ แกเขียนปกได้สวยงามจริงๆ

BIG X

« ตอบ #108 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 18, 2014, 11:59:20 PM »

อะไรไม่ว่า งงกับสไตล์หนังสือของพี่เค้าจริงๆ เล่มแรกปกเป็นฮีโร่
เนื้อในเป็นตาหวาน มาเล่ม2 ปกเป็นตาหวาน เนื้อในมีจักรๆวงศ์ๆ ด้วย

KLOY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #109 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 19, 2014, 12:11:05 AM »

ปกสวยเริ่ด มณีเด้ง มากๆคร่าาาาา

Dan Darun
คิดและตั้งใจทำสิ่งดี ๆ ให้ชีวิตและสังคม

« ตอบ #110 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 20, 2014, 06:21:09 PM »

ขอบคุณมากครับท่าน 8man ที่กรุณานำปกสวย ๆ หวาน ๆ
พร้อมข้อมูลเนื้อหาที่น่าสนใจมาขานไขสู่กันฟัง
   จากการสังเกตและประสบการณ์อันชาญชราของผมแล้ว
เห็นว่า...ปกนี้...ถึงแม้จะมีชื่อพี่เป้ง ช.ชาญวิทย์ เซ็นต์ชื่อ
กำกับไว้ก็ตาม แต่จากการดูฝีไม้ลายมือ ลายสีแล้ว ไม่น่าใช่
ฝีมือของพี่ ช.ชาญวิทย์ทั้งหมด น่าจะเป็นการกลบสี กลบตัว
อักษรภาษาญี่ปุ่นและต่อเติมเสริมแต่งอีกบางส่วนเท่านั้น
  นอกนั้นเป็นของลุง MACOTO ผู้วาดภาพแนวหวาน ๆ อย่างนี้
ซะจนตาฉ่ำ....
   เอ้า...นี่เป็นความคิดเห็นอันชาญชราของผมนะ ส่วนท่านใด
จะมีคอมเม้นท์ หรือข้อคิดเห็นอย่างไรก็ว่ามา
   กปปส. และ ฝ่ายรัฐบาล ยินดีรับฟังความคิดเห็น
จากทุกฝ่ายยยยย (อ้าววววว ตูวกมาได้อย่างไรฟ่ะเนี่ย อิอิ)
BIG X

« ตอบ #111 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 20, 2014, 07:23:54 PM »

ขอบคุณมากครับท่าน 8man ที่กรุณานำปกสวย ๆ หวาน ๆ
พร้อมข้อมูลเนื้อหาที่น่าสนใจมาขานไขสู่กันฟัง
   จากการสังเกตและประสบการณ์อันชาญชราของผมแล้ว
เห็นว่า...ปกนี้...ถึงแม้จะมีชื่อพี่เป้ง ช.ชาญวิทย์ เซ็นต์ชื่อ
กำกับไว้ก็ตาม แต่จากการดูฝีไม้ลายมือ ลายสีแล้ว ไม่น่าใช่
ฝีมือของพี่ ช.ชาญวิทย์ทั้งหมด น่าจะเป็นการกลบสี กลบตัว
อักษรภาษาญี่ปุ่นและต่อเติมเสริมแต่งอีกบางส่วนเท่านั้น
  นอกนั้นเป็นของลุง MACOTO ผู้วาดภาพแนวหวาน ๆ อย่างนี้
ซะจนตาฉ่ำ....
   เอ้า...นี่เป็นความคิดเห็นอันชาญชราของผมนะ ส่วนท่านใด
จะมีคอมเม้นท์ หรือข้อคิดเห็นอย่างไรก็ว่ามา
   กปปส. และ ฝ่ายรัฐบาล ยินดีรับฟังความคิดเห็น
จากทุกฝ่ายยยยย (อ้าววววว ตูวกมาได้อย่างไรฟ่ะเนี่ย อิอิ)

อ้าว....เหรอครับพี่ มีการตัดต่อ ตกแต่งเหมือนการสู้รบในบ้านเมืองเราสมัยนี้ใช่มั้ยเนี่ย...5555
BIG X

« ตอบ #112 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 22, 2014, 02:26:01 PM »

มาดูปกการ์ตูนคุณหนู เล่ม3 ต่อกันครับ

BIG X

« ตอบ #113 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 22, 2014, 03:59:44 PM »

เล่มนี้ออกมาเป็นเล่มที่3 แล้วเลยมีผลงานของแฟนๆนักประกวดระบายสีส่งมาประชันฝีมือกัน
ลองดูกันครับ ว่าใครเป็นใครกันบ้าง  ชื่อเสียงเรียงนามล้วนแต่เป็นที่คุ้นหูคุ้นตานะครับ

BIG X

« ตอบ #114 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 22, 2014, 04:05:18 PM »

คาดเอาว่า เล่ม3นี้ พี่ช. ขาญวิทย์คงพอจับทางได้แล้ว
เนื้อหาในเล่มเลยมุ่งตรงไปแนวเดียวกันกับหน้าปก ไม่สับสนเหมือน2ฉบับแรกที่ผ่านมา

otaku

« ตอบ #115 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 22, 2014, 08:31:07 PM »

เล่มนี้ออกมาเป็นเล่มที่3 แล้วเลยมีผลงานของแฟนๆนักประกวดระบายสีส่งมาประชันฝีมือกัน
ลองดูกันครับ ว่าใครเป็นใครกันบ้าง  ชื่อเสียงเรียงนามล้วนแต่เป็นที่คุ้นหูคุ้นตานะครับ

มีสมยศ ชูเกษร
มีสมชาย แซ่โง้ว
แต่ไม่มีอัครพล นิตย์
สงสัยไม่ใช่แนว
BIG X

« ตอบ #116 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 23, 2014, 12:43:23 PM »

มีสมยศ ชูเกษร
มีสมชาย แซ่โง้ว
แต่ไม่มีอัครพล นิตย์
สงสัยไม่ใช่แนว

ต้องลองถามลูกพี่ดูว่าส่งหรือปล่าว อาจใช้ชื่ออื่นมั้งครับ
Dan Darun

« ตอบ #117 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 25, 2014, 10:23:35 PM »

ประกาศ ประกาศ ผ่านตรงนี้เลยยย
ป๋า otaku พูดประเด็นนี้มาก็ดี เหมาะเจาะเลย..[/size]
 คือแบบว่า....ป๋าพลให้ผมหาหนังสือที่ผมมีอยู่เล่มหนึ่ง
ที่มีภาพชนะประกวดระบายสี เป็นภาพผู้หญิงแบบลักษณะ
เดียวกันหรือคล้าย ๆ กันแบบที่พี่สมยศ ชูเกษร ได้นี่แหละ
  ผมเคยถ่ายภาพให้พี่พลดูในบอร์ดเก่าที่ล่มไป แล้วผม
ก็เอาหนังสือไปไว้ตรงไหนไม่รู้ หาเท่าไรก็ไม่เจอ...
  เล่มนั้น ป๋าพลก็ลงภาพขนาดเท่านี้แหละ..
 ผมไม่แน่ใจว่า..ใช่การ์ตูนคุณหนู ของพี่ ช.ชาญวิทย์
หรือ การ์ตูนชื่ออื่น อย่างไรป๋าพล...ลองนึกดูซิ..

Dan Darun

« ตอบ #118 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 25, 2014, 10:26:22 PM »

ใช่การ์ตูนคุณหนูหรือปล่าว ถ้าใช่ เล่ม 1 เล่ม 2 เล่ม 3
ก็ไม่ใช่แล้ว หรือ เล่ม 4 หว่า...ป๋า 8man มีเล่ม 4 หรือ 5 ไม๊
  ป๋าพลลองทบทวนให้ชายหนุ่มอย่างนู๋หน่อยนะ อิอิ
  ฝากป๋า 8man ดูยี่ห้ออื่นด้วยนะเจ้าค่ะ...Pleaseeeee อิอิ
Dan Darun

« ตอบ #119 เมื่อ: มีนาคม 06, 2015, 08:08:45 PM »

กระทู้นี้ก็เช่นกัน เมื่อฮีโร่จากไป เหลืออะไรไว้แทน......
ตอนกำเนิดตาหวาน ที่ท่าน 8man ได้บรรจงสร้างกระทู้ไว้
เมื่อปีก่อนโน้นนนนนนนน เป็นกระทู้ที่ดีเหลือเกิน ดีจนน่าใจหาย
ดีจนอยากจะโดดกอดจูบลูบคลำท่าน 8man
   ที่ตั้งกระทู้ได้โดนใจ.....วัยเก๋า วัยแก่ วัยชรา วัย สว. 555
แต่แล้ว....เมื่อเวลาผ่านไป....ไฟที่กำลังแรงงงง เริ่มอ่อนล้า...

หน้า: 1 ... 6 7 [8] 9 10
  พิมพ์