Kamoman.com
ตุลาคม 16, 2019, 01:40:00 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 32 33 [34] 35 36 ... 123
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: "เล่นกล้อง มองผ่านเลนส์"  (อ่าน 70410 ครั้ง)
Dan Darun
คิดและตั้งใจทำสิ่งดี ๆ ให้ชีวิตและสังคม
สมาชิกระดับ Super VIP

พลังน้ำใจ +2/-0

pavadol.y@soc.go.th
« ตอบ #495 เมื่อ: พฤศจิกายน 24, 2013, 07:43:50 AM »

อย่าลืมขอเบอร์ติดต่อกันไว้...แวะสักนิด คุยกันสักหน่อย
พอขยับแข้งขยับขา สรวลเสเฮฮา ทานน้ำเย็น ๆ สักแก้วสองแก้ว
แล้วค่อยลุยต่อ....ที่สำคัญอย่าลืมไข่เค็มไชยาสักกล่องงงงง อิอิ
เพราะตอนนี้ป๋า wanchai ทานแต่ไข่เค็มของตัวเองอยู่ 5555
Dan Darun
คิดและตั้งใจทำสิ่งดี ๆ ให้ชีวิตและสังคม

« ตอบ #496 เมื่อ: พฤศจิกายน 26, 2013, 03:26:44 PM »

ป๋า cat อยู่หนายยยย เส้นทางจาก สฎ. มา กท. ถึง ชม. ชร.
ช่วงชุมพร ก่อนถึงชุมพร น้ำท่วมมากหลายอยู่ จะมาได้หรือเนี่ย
จะยุบทันไม๊หน๋อ....โอมมมมมมเพี้ยงงงง น้ำที่ท่วมจงไหลไปและ
ยุบไปให้ถนนโล่ง ๆ วิ่งสะดวก ๆ ป๋า cat จะเดินทางงงงงไปแอ่วเหนือ อิอิ
(ไปหาแฟนเก่าที่จากกันไปนาน 5555)
Dan Darun

« ตอบ #497 เมื่อ: พฤศจิกายน 26, 2013, 04:35:06 PM »

ก่อนกลับออกจากทำเนียบรัฐบาล ที่ต้องมีตำรวจ
จาก จ.ต่าง ๆ มาคอยอารักขา (เว่อร์เข้าไว้) อิอิ
เพราะกว่าจะออกไปสู่ถนนที่มุ่งสู่ถิ่นฐานบ้านพักได้
ก็ต้องอ้อมไปอ้อมมา กันมากหน่อย
    ฝากดอกไม้ชนิดนี้ไว้ในกาโม่แมน ชื่อ ปีบมาเลย์น่าจะจำไม่ผิดนะ..เพราะคุณยายตรงข้ามบ้านยกมาให้
ทั้งกระถางทั้งต้นไม้...อยู่ไม่กี่เดือนก็ออกมาแล้ว
.... หาชื่อในอากู๋ ก็ไม่เห็นชื่อและภาพดอกไม้ชนิดนี้
ถ้าไม่ใช่....ก็บอกกันกันด้วยน่ะ....

cat
สมาชิกระดับ VIP

พลังน้ำใจ +0/-0

« ตอบ #498 เมื่อ: ธันวาคม 10, 2013, 09:46:37 AM »

แวะมาทักทายครับ มัวแต่แวะรายทางเลยไม่ได้เห็นพิกัดของป๋าวันชัย รอบหน้าขอแก้ตัว
Hongo
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #499 เมื่อ: ธันวาคม 10, 2013, 12:46:50 PM »

ติดตามสถานการณ์บ้านเมืองมาหลายวัน วันนี้แวะมาชมภาพสวยๆครับผม ดอกไม้สวยมาก 
Dan Darun

« ตอบ #500 เมื่อ: ธันวาคม 11, 2013, 07:52:28 PM »

นั่นนนไง ผมนึกแล้วว่าป๋า cat จะไม่ได้แวะหาป๋า wanchai
รอฟังข่าวอยู่เนี่ย....จะได้แวะไปหรือปล่าว..ไม่เป็นไร..
เอาภาพมาฝากซะดี ๆ รออยู่ นะเจ้าค่ะ...
Dan Darun

« ตอบ #501 เมื่อ: ธันวาคม 11, 2013, 09:43:38 PM »

ช่วงที่รอภาพสวย ๆ บรรยากาศหนาว ๆ ของถิ่นเหนือ
จากป๋า cat ดูภาพดอกไม้ของอิชั้นไปก่อนนะ...ไปถ่ายภาพ
ที่ สวนหลวง ร.9 ในงาน พรรณไม้งามอร่ามสวยหลวง ร.9
เมื่อวันที่ 5 ธ.ค. 56  ที่จัดให้มีขึ้นทุกปี ตั้งแต่ 1 - 10 ธ.ค.
ซึ่งก็จบไปแล้ว ผมไปกับครอบครัวและน้องเมีย เพื่อนน้องเมียอีกคน
   วันนั้นกว่าจะไปถึงก็ร่วม 11 โมงเช้า แดดแรงจ้ามาก คนที่มาเที่ยว
ก็มากมายซะเหลือเกิน โดยเฉพาะสาว ๆ หนุ่ม ๆ ชาวต่างชาติ เช่น
ลาว เขมร กัมพูชา พม่า โอ้โฮ...เยอะและมากมายจริง ๆ ส่งเสียงภาษาเขมรกัน
แบบไม่เกรงใจคนไทยอย่างอิชั้นเลยยย อิอิ

Dan Darun

« ตอบ #502 เมื่อ: ธันวาคม 11, 2013, 09:46:11 PM »

พวกน้อง ๆ ชาวต่างชาติ เขาก็มีสไตล์การแต่งตัวของเขา
น่าจะเป็นสาวและหนุ่มโรงงานและร้านขายของต่าง ๆ เขามา
กันเยอะจริง ๆ อ้อ..มีพวกที่เป็นเพศที่สามด้วยนะฮ้า.....อิอิ
   มีภาพดอกไม้สวย ๆ มาฝากนิดหน่อย เริ่มต้นด้วย
  ดอกไม้ที่ชื่อว่า บานชื่น สีส้มสด สวยงามทีเดียว....2 ภาพ

Dan Darun

« ตอบ #503 เมื่อ: ธันวาคม 11, 2013, 09:47:30 PM »

ฝากไว้ดูภาพดอกไม้ที่กลางกรุง แล้วรอภาพดอกไม้จาก
เมืองเหนือ ฝีมือของป๋า cat  อาจจะมีดอกไม้แปลก ๆ ที่เรา
ไม่เคยเห็นหรือเห็นน้อยครั้งก็ได้...อีกภาพสำหรับดอกบานชื่น

cat
สมาชิกระดับ VIP

« ตอบ #504 เมื่อ: ธันวาคม 11, 2013, 10:00:47 PM »

ผมอะไปเหนือก็จริง แต่ไม่ได้ถ่ายดอกไม้กะวิวทางเหนือซักเท่าไหร่ ไม่เจอจุดสวยๆเลย ได้แต่วัดมา 555 เอาวัดท่าซุงมาให้ดู ผมเสียเวลากะเวียนหาโบสถ์ในภาพนี้หละครับ วัดใหญ่โตมาก ไม่รู้จุด

seagull
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #505 เมื่อ: ธันวาคม 11, 2013, 10:54:15 PM »

ฝากไว้ดูภาพดอกไม้ที่กลางกรุง แล้วรอภาพดอกไม้จาก
เมืองเหนือ ฝีมือของป๋า cat  อาจจะมีดอกไม้แปลก ๆ ที่เรา
ไม่เคยเห็นหรือเห็นน้อยครั้งก็ได้...อีกภาพสำหรับดอกบานชื่น

สวยงามมากๆค่ะ...คุณแดน ภาพดอกไม้กลางกรุง
คุณแดนนี่เก่งหลายอย่างจริงๆนะคะ..ทั้งฝีมือการถ่ายภาพ+การโพส+การบรรยาย(เม้นท์)...
ไว้จะเข้ามาชมภาพสวยๆอีกนะคะ...
wanchai-555

« ตอบ #506 เมื่อ: ธันวาคม 12, 2013, 08:53:57 PM »

ผมอะไปเหนือก็จริง แต่ไม่ได้ถ่ายดอกไม้กะวิวทางเหนือซักเท่าไหร่ ไม่เจอจุดสวยๆเลย ได้แต่วัดมา 555 เอาวัดท่าซุงมาให้ดู ผมเสียเวลากะเวียนหาโบสถ์ในภาพนี้หละครับ วัดใหญ่โตมาก ไม่รู้จุด

โถๆๆ น่าฉงฉาน ถ้าโทรหาผมจะแนะนำให้ แม่นเหมือนมีGPRSเลย
แสดงว่ายังไม่ได้ไปถ่ายรูปต้นแม่น้ำเจ้าพระยาด้วยแน่ๆเลย 
j+w2112

« ตอบ #507 เมื่อ: ธันวาคม 12, 2013, 09:31:43 PM »

โถๆๆ น่าฉงฉาน ถ้าโทรหาผมจะแนะนำให้ แม่นเหมือนมีGPRSเลย
แสดงว่ายังไม่ได้ไปถ่ายรูปต้นแม่น้ำเจ้าพระยาด้วยแน่ๆเลย 
เห็นเขาว่างานอาคารสวยงามมากมาย  ผมยังไม่เคยไปชมสักทีครับ
Dan Darun

« ตอบ #508 เมื่อ: ธันวาคม 12, 2013, 10:31:34 PM »

ป๋า cat แวะไปวัดท่าซุง ไปหลงมานิดหน่อย เอ้า ไม่ว่ากัน
ได้ไปถึงก็โอเคแล้ว พูดถึงวัดท่าซุง โบสถ์แก้วที่ระยิบระยับ
แบบนี้...ผมไปก็ถ่ายรูปมาครั้งหนึ่งหลานชายพาไป ภาพออกมา
ก็ไม่ดีเหมือนกัน แต่เห็นตามนิตยสาร อสท.หรือนิตยสารท่องเที่ยวอื่นๆ
เขาไปถ่ายภาพทำสารคดีวัดท่าซุง หลวงพ่อฤาษีลิงดำ ภาพออกมา
เห็นแล้วสวยจริง ๆ
   ในความรู้สึกของผมนะ ถ่ายภาพที่โบสถ์แก้วที่เต็มไปด้วยแก้วระยิบระยับ
แบบนี้น่าจะต้องใช้ขาตั้งกล้องดี ๆ สักชิ้นแล้วล่ะ ผมใช้แฟลชถ่ายภาพ
แสงแฟลชไม่แรงพอ คนพอสว่าง แต่ฉากหลังมืดดำ ไม่สวยเลย
Dan Darun

« ตอบ #509 เมื่อ: ธันวาคม 12, 2013, 10:34:11 PM »

ต้องถามป๋า cat หน่อยล่ะ การถ่ายภาพในโบสถ์แก้ว
อย่างวัดท่าซุงแบบนี้ ควรจะทำอย่างไรที่จะให้ทั้งคนทั้งสภาพ
ภายในโบสถ์สวยงามอย่างที่ตาเราเห็น เผื่อวันหน้ามีโอกาสไป
จะได้เตรียมอุปกรณ์ให้พร้อมอีกสักหน่อย
    ของป๋า cat นอกจากภาพนี้แล้ว มีภาพอื่น ๆ ภายในโบสถ์
อีกไม๊ครับ....ไปทั้งทีถ่ายไม่ถึง 20 ภาพ เสียชื่อป๋า cat นะเจ้าค่ะ...
หน้า: 1 ... 32 33 [34] 35 36 ... 123
  พิมพ์