Kamoman.com
ตุลาคม 15, 2019, 04:27:21 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 29 30 [31] 32 33 ... 123
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: "เล่นกล้อง มองผ่านเลนส์"  (อ่าน 70367 ครั้ง)
wanchai-555
สมาชิกระดับ Super VIP

พลังน้ำใจ +0/-0

« ตอบ #450 เมื่อ: พฤศจิกายน 05, 2013, 08:44:22 PM »

หน้าตากล้องสวยพอคบได้ แต่ราคาไม่น่าคุยด้วยเลย
Dan Darun
คิดและตั้งใจทำสิ่งดี ๆ ให้ชีวิตและสังคม

พลังน้ำใจ +2/-0

pavadol.y@soc.go.th
« ตอบ #451 เมื่อ: พฤศจิกายน 05, 2013, 10:31:19 PM »

ป๋า cat เอ๋ยยยยย เห็นราคาแล้วววว
ตัดสินใจได้เลยบยยยยย ตูม่ายยยยอาวววว
ตูม่ายยยยยหวายยยยยย ตูเอาเงินไว้ผ่อนบ้าน
ผ่อนรถดีฝ่า..
    แต่ระดับป๋า wanchai มีเงินเป็นพันล้านนนน
ยังคิดหนักกกกกกก นับประสาอะไร..มนุษย์เงินเดือน
อย่างเรา.....จริงไม๊ค่ะป๋าขา.....
wanchai-555

« ตอบ #452 เมื่อ: พฤศจิกายน 06, 2013, 10:37:42 PM »

สมพรปากนะจ๊ะนู๋แดน
ช่วงที่ลูกปิดเทอมผมพาลูกไปเที่ยวสวนสัตว์โคราช เก็บภาพมาฝากครับ

wanchai-555

« ตอบ #453 เมื่อ: พฤศจิกายน 06, 2013, 11:04:03 PM »

ชุดนี้จากเชียงคาน จ.เลย

Dan Darun
คิดและตั้งใจทำสิ่งดี ๆ ให้ชีวิตและสังคม

« ตอบ #454 เมื่อ: พฤศจิกายน 07, 2013, 09:56:29 PM »

อื้อออฮือออ ป๋า wanchai ครับ ภาพบนที่มีเตาอั้งโล่ 3- 4 ใบนี้
เห็นแล้วววว นี่บรรยากาศที่เราเคยเห็นตอนอยู่บ้านทุ่งจัง เตาแบบนี้แหละ
ดูซิ...ยังใช้ฟืนอยู่เลยยยยยย เห็นภาพแบบนี้แล้ว..อยากเจาะเวลาหาอดีตจริง ๆ
Dan Darun

« ตอบ #455 เมื่อ: พฤศจิกายน 07, 2013, 09:59:04 PM »

เชียงคาน จ.เลย เคยดูแต่รูป อ่านแต่เรื่อง
ไม่เคยได้ไปสักที ไม่รู้ว่าชาตินี้จะได้ไปเที่ยวอย่างป๋าหวานใจ
หรือปล่าว...เอาว่ะ...ชาตินี้ขอไปเชียงคานสักครั้ง
  แต่ภูกระดึง ผมไปแล้วนะป๋า หลังจากแต่งงานใหม่ ๆ เมื่อปลายปี 33
ตายห่....23 ปี แล้วหรือเนี่ย...ป๋าหวานใจเคยขึ้นภูกระดึงหรือยังครับ...
   ถ้ายังงงงรีบขึ้นซะ...ก่อนจะขึ้นม่ายยยหวายยยยย อิอิ
Dan Darun

« ตอบ #456 เมื่อ: พฤศจิกายน 07, 2013, 10:02:39 PM »

สวนสัตว์โคราช  ว้าวววว มียีราฟ มีช้างป่าอาฟริกา มีอูฐ
บ๊ะ...ตบแต่งสถานที่แบบเข้ากัน  ๆ ซะด้วย..น่าชวนน้องนู๋
น้องกิ๊ก น้องกิ๊บ น้องก้อย ไปเที่ยวจัง...
   เอ..ป๋า tucb มีของดี ๆ แบบนี้...ไม่แนะนำกันบ้างเลยนะย่ะ...
tucb

บนฟ้ามีดาว ในจอกมีสุรา

« ตอบ #457 เมื่อ: พฤศจิกายน 08, 2013, 08:13:30 AM »

สวนสัตว์โคราช  ว้าวววว มียีราฟ มีช้างป่าอาฟริกา มีอูฐ
บ๊ะ...ตบแต่งสถานที่แบบเข้ากัน  ๆ ซะด้วย..น่าชวนน้องนู๋
น้องกิ๊ก น้องกิ๊บ น้องก้อย ไปเที่ยวจัง...
   เอ..ป๋า tucb มีของดี ๆ แบบนี้...ไม่แนะนำกันบ้างเลยนะย่ะ...

แหะ..แหะ..พี่นู๋แดนกั๊บ ตั้งแต่สวนสัตว์โคราชเค้าเปิดเมื่อปี 2539 ป๋มก็เคยไปแค่ครั้งเดียวอ่ะครับ

ขอบคุณน้าหวานใจที่กรุณาถ่ายรูปมาฝากครับ...เจ้าหน้าที่ดูแลกรงเสือที่นี่เค้าแอ๊คท่าให้ถ่ายรูปดีจัง
เลยนะครับ...

แถมมาเที่ยวโคราชก็ไม่ยอมบอกเล่าเก้าสิบกันมั่ง....
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 08, 2013, 08:18:45 AM โดย tucb » บันทึกการเข้า
Dan Darun

« ตอบ #458 เมื่อ: พฤศจิกายน 08, 2013, 09:23:48 AM »

อ้าวววว นี่เจ้าหน้าที่ดูแลเสือที่สวนสัตว์หรือครับ...
ป้าดดดดโธ่....ไอ้เราก็นึกว่า...เจ้าสัวบุญชัยมาเอง อิอิ..
กะจะทักทายถามหาน้องตั๊กอยู่แล้ววววววว คริ คริ
wanchai-555

« ตอบ #459 เมื่อ: พฤศจิกายน 08, 2013, 09:29:22 AM »

ผมไปโคราชครั้งนี้เป็นเหตุบังเอิญ ผมจะไปโรงเกลือ
แต่เขาว่าน้ำท่วม เลยตั้งใจจะขับอ้อมไปทางโคราช
ทีนี้เกิดอาการขี้เกียจ ไม่ไปมันแล้วโรงเกลือ อยู่โคราช
ซะ3คืนรวด เพราะไม่ได้มาโคราช5-6ปีแล้ว คิดถึงอยู่เหมือนกัน
  ผมจะพาน้าตู๋ไปหาของกินนะครับ
ร้านข้าวต้ม เปิด6โมงเย็น จอดรถหน้าร้านได้พอดีเลย

กระหล่ำผัดน้ำปลา อร่อยดีครับ

ถ้านั่งร้านข้าวต้มผมต้องสั่งจับฉ่ายมาชิมซะทุกร้าน
ถ้าจับฉ่ายไม่อร่อย อย่างอื่นไม่ต้องพูดถึง

ปลาทอดน้ำปลาเมนูของลูกสาว สรุปว่ามื้อเย็น ผมกินร้านนี้ทั้ง2วันเลยครับ

เจอต้นไข่ไก่ด้วย

นอนที่นี่ครับ คืนละ400 อยู่ในเมืองสบายดีครับ

ไหว้ย่าโมแล้วก็ยืนดูเขาซ้อมเพลงโคราชกัน

อีกอย่างที่ขาดไม่ได้เวลาไปต่างจังหวัด ก็คือร้านก๋วยเตี๋ยวเนื้อ
ร้านโชคอำนวย อยู่หลังย่าโม รสชาติอร่อย ผมให้สอบผ่านครับ

tucb

บนฟ้ามีดาว ในจอกมีสุรา

« ตอบ #460 เมื่อ: พฤศจิกายน 08, 2013, 09:40:44 AM »

555... ต้นไข่ไก่นี่ไม่ได้เห็นนานแล้วครับ เค้าว่ากันแมลงได้แต่ผมว่ามดจะยกโขยง
มาทำรังมากกว่า...

ร้านโชคอำนวยนี่ก็อร่อยครับ ติดๆกันมีอีกร้านครับ ร้านลูกชิ้นชุมพลเป็นร้านของเพื่อน
นักเรียนหญิงสมัยประถมผมเอง ร้านเก่าร้านแก่ทั้งคู่ครับ

Dan Darun

« ตอบ #461 เมื่อ: พฤศจิกายน 08, 2013, 11:34:41 AM »

ป้าดดดดดดโธ่......ต้นไข่ไก่....ช่างทำไปได้.....
ขำกลิ้ง ๆๆๆๆๆ
    โคราช...ยังไม่เคยไปจริง ๆ จังสักที เห็นแบบนี้แล้ว..
น่าสน ๆ ระยะทางพอ ๆ กับนครสวรรค์ 200 กว่ากิโลเมตร
   แน่นอน...ถึงเวลานั้น...ป๋า tucb เตรียมกระเป๋าแฟ่บบบบ
ได้เลยยยยยยย เพราะอีตานู๋แดนนนนนนนไปพร้อมน้องเมียอีก 3 อิอิ
Dan Darun

« ตอบ #462 เมื่อ: พฤศจิกายน 08, 2013, 12:56:52 PM »

เมื่อวันอาทิตย์ที่ 27 ตุลาคม 2556
ได้มีโอกาสไปเที่ยวตลาดน้ำลัดมะยม แถว ๆ ตลิ่งชัน
เขาบอกว่า...มีของขายเยอะแยะ อาหารมากมาย
  ไม่เชื่อว่า...ตลาดน้ำจะมีของขายอะไรเยอะแยะ
ต้องไปพิสูจน์กันหน่อย.....
   พอไปถึงก็เที่ยวเดินฝั่งที่จอดรถก็เยอะพอสมควร มีคลอง
ก็น่าจะชื่อคลองลัดมะยมมั้ง มีเรือขายก๋วยเตี๋ยวเรือ 2-3 ลำ
Dan Darun

« ตอบ #463 เมื่อ: พฤศจิกายน 08, 2013, 01:00:54 PM »

ไปถึงก็ร่วม 11 โมงเช้าแล้วก็นั่งทานก๋วยเตี๋ยวเรือและ
อาหารอย่างอื่นกันบ้าง พอทานเสร็จก็เดินไปอีกฝั่ง...
โอ้...โฮ...มีของกินของใช้อะไรอีกตั้งมากมาย มีถึง 3-4 โซน
ของกินจะเยอะกว่าเพื่อน บ๊ะ...มัวไปกินอีกฝั่ง(ของถนน)
ฝั่งนี้..ของกินเพียบบบบบบบบ บรรยายไม่ถูก ใครมีเวลาลองไปดู
กันให้เห็นกับตาเองนะครับ.....
   ขากลับมาที่จอดรถเห็นดอกไม้พื้นบ้าน เช่น ดอกบานไม่รู้โรย
ดอกบานชื่น ที่เขาปลูกไว้ริมทางรถที่เข้าไปลานจอดรถ เลยเก็บภาพ
มาฝากป๋า ๆ สักหน่อย.....ให้มันสดจื่นนนนนนหัวจายยยย

Dan Darun

« ตอบ #464 เมื่อ: พฤศจิกายน 08, 2013, 01:05:44 PM »

ดอกบานไม่รู้โรยเยอะมากไม่ใช่น้อย หาดอกสวย ๆ ถ่ายมาให้ชมกัน
แต่...ดูแล้วก็ยังไม่ถูกใจเท่าไร คืออยากถ่ายภาพให้เห็นกลีบของ
ดอกไม้เป็นชั้น ๆ เรียง ๆ ซ้อน ๆ ให้จะจะตา แต่ได้แค่นี้เอง....
  อีกดอก..บานชื่นใช่ไม๊ครับ สีแดง ดอกนี้เต็มตาดี กลีบสวยยยย
แต่ก็ยังไม่ถูกใจอีกแหละ...ต้องหาวิธีถ่ายภาพที่ให้เห็นกลีบดอกไม้ชัด ๆ
นี่ขนาดใช้ close up แล้วนะ...ยังไม่ถูกใจอีกแหละ....
  ป๋า cat แนะเทคนิคการถ่ายภาพดอกไม้ให้เห็นกลีบเรียงซ้อน ๆ หน่อยดิ..
เห็นคนอื่นเขาถ่ายภาพมาอวด...โอ๋ววววว สวย ชัด เป็นบ้าเลยนิ...

หน้า: 1 ... 29 30 [31] 32 33 ... 123
  พิมพ์