Kamoman.com
ตุลาคม 16, 2019, 02:43:13 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 21 22 [23] 24 25 ... 123
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: "เล่นกล้อง มองผ่านเลนส์"  (อ่าน 70423 ครั้ง)
Dan Darun
คิดและตั้งใจทำสิ่งดี ๆ ให้ชีวิตและสังคม
สมาชิกระดับ Super VIP

พลังน้ำใจ +2/-0

pavadol.y@soc.go.th
« ตอบ #330 เมื่อ: สิงหาคม 17, 2013, 02:40:46 PM »

ป้าดดดดโธ่....ไอ้เราก็นึกว่าใคร...นึกว่าเด็กวัยสะรุ่นจากไหน
เพราะเห็นใส่กางเกงสีเหลืองเหมือนเณรคลำ....ช่างกล้าใส่
กางเกงสีนี้นะป๋านะ...ผมเอง...ถ้าจะใส่ก็ต้องคิดแล้วคิดอีก
ใส่แล้วจะเหมาะกับหน้าตูไม๊ฟ่ะเนี่ย....แต่..ถ้าป๋าหวานใจ
เคยใส่กางเกงสีเจ็บ ๆ แบบนี้ประจำก็ไม่แปลก...แบบว่า...
คนรุ่นหนุ่ม ทันสมัยนะน๊ะ....ใส่อะไรก็ดีไปหมด...แม้แต่
เอากางเกงในสีแดงออกมาไว้ข้างนอกก็ตาม อิอิ
   ไม่เชื่อ..ป๋าหวานใจลองใส่ดูซิ...คริ คริ
Hongo
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #331 เมื่อ: สิงหาคม 21, 2013, 10:16:53 AM »

แวะมาอัพเดตหน่อยครับ พอดีได้ไปเที่ยวงาน World Stamp 2013 ที่จัดขึ้นณ.สยามพารากอน ในงานนอกจากมีโชว์แสตมป์สวยๆแล้วยังมีกิจกรรมมากมาย หนึ่งในนั้นคือซุ้มทำของจิ๋ว เป็นร้านค้าและตลาดที่มีขนาดย่อส่วนซึ่งปั้นขึ้นมาด้วยมือล้วนๆ ที่เขาเอามาโชว์แต่ละอันเห็นแล้วอึ้งจริงๆ ฝีมือคนไทยเก่งมากๆครับ เขามีขายด้วยนะ แปะราคาไว้ชุดละประมาณ 4-5 หมื่นบาท (แพงเพราะค่าฝีมือ)

พอดีเขามีให้ลองเรียนปั้นฟรี ผมเลยขอลองซะหน่อยครับ แถวนั้นมีแต่เด็กๆกับคุณผู้หญิง มีผมเป็นชายหนุ่มคนเดียวที่ไปนั่งเรียนปั้นขนมจิ๋ว 555 (พอดีแฟนบังคับ)

อันนี้สภาพก่อนทำครับ

แถ่นแทนแท้นนน ปั้นเสร็จแล้ว ภาคภูมิใจจริงๆ อิอิ
Dan Darun
คิดและตั้งใจทำสิ่งดี ๆ ให้ชีวิตและสังคม

« ตอบ #332 เมื่อ: สิงหาคม 21, 2013, 12:25:34 PM »

ไอ๊..หย๋า...นี่ฝีมือน้อง Hongo ปั้นหรือครับเนี่ย
นึกว่า..เจ้าของร้านปั้นเอง...ปั้นครั้งแรกยังสวย น่ากิน
ซะขนาดนี้....ทำขายเองได้สบาย ๆ แล้วชุดนี้..หลังจากปั้นแล้ว
เอากลับมาด้วยหรือปล่าว หรือทานหมดไปแล้ว เอ๊ะ..แฟนช่วยปั้น
ด้วยหรือปล่าว หรือว่า...น้องโชว์คนเดียวล้วน ๆ
  ของจิ๋ว เคยเจอในหลาย ๆ งาน ก็น่าซื้อหาเก็บอยู่หรอก..
แต่ต้องเป็นบ้านและมีพื้นที่...มีตู้สำหรับไว้โชว์....
   ขอบคุณมากครับที่ไปเที่ยวงานมาแล้วเอารูปมาโชว์กัน
ใครสนใจงานสแตมป์นี้ ก็ลองแวะไป..หมดงานวันไหนเนี่ย..
Hongo
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #333 เมื่อ: สิงหาคม 22, 2013, 10:00:47 AM »

อิอิ งานหมดไปตั้งแต่ช่วงวันแม่แล้วครับพี่แดน แต่ที่ผมปั้นเองน่ะ มันเป็นขนมปลอมครับ ปั้นจากดินเหนียวไทยที่เขาย้อมสีมาแล้ว (คล้ายๆดินน้ำมัน) 
cat
สมาชิกระดับ VIP

พลังน้ำใจ +0/-0

« ตอบ #334 เมื่อ: สิงหาคม 22, 2013, 07:37:10 PM »

โห เห้นขนมแล้วอยากกินขึ้นมาทันใดเลย ดูท่าทางอร่อยหลายอย่าง 

ก่อนค่ำที่ถนนสายใหม่ บ้านดอน ครับ เอ ภาพนี้เคยลงหรือยังนะ

wanchai-555

« ตอบ #335 เมื่อ: สิงหาคม 22, 2013, 08:32:15 PM »

ผมยังไม่เคยเห็นครับ สวยๆทั้งนั้นเลย
ผมยืมกล้องตัวใหญ่ของลูกมา จะลอง
ถ่ายสวยๆแบบคุณcatมั่งนะ
cat
สมาชิกระดับ VIP

« ตอบ #336 เมื่อ: สิงหาคม 23, 2013, 02:03:59 PM »

ผมยังไม่เคยเห็นครับ สวยๆทั้งนั้นเลย
ผมยืมกล้องตัวใหญ่ของลูกมา จะลอง
ถ่ายสวยๆแบบคุณcatมั่งนะ

รอชมนะครับคุณวันชัย  อยากดูจากกล้องตัวใหญ่บ้าง
Dan Darun

« ตอบ #337 เมื่อ: สิงหาคม 23, 2013, 07:55:41 PM »

โฮ๋....หายไปไหนซะนานเลยนะป๋า cat ประชุม สัมมนา
ฝึกอบรม ช่วงปลายงบประมาณใช่ไม๊ล่ะ...อิอิ
   เห็นแสงสีบนท้องฟ้าของป๋า cat แล้ว ทำไม..สีมันแดง สัม เหลือง
ได้แตะตาซะขนาดนั้น...เห็นแล้วต้องรีบเปิดดู...โอ้ววว แม่เจ้า
ถ่ายรูปมาก็มากแต่ไม่ได้แบบนี้เลยยยย...ของเขาดีจริง ๆ
   เออ...ป๋า cat ครับ เห็น ธกส. เขาจัดประกวดภาพเกี่ยวกับต้นข้าว ต้นกล้า
ท้องนา ท้องทุ่ง..ป๋า cat ถ่ายภาพไว้บ้างล่ะปล่าว...อยากให้ลองส่งดูนะ...
wanchai-555

« ตอบ #338 เมื่อ: สิงหาคม 25, 2013, 12:02:23 PM »

เมื่อวันก่อนไปถ่ายงานกีฬาสี ลูกสาวตัวน้อยมา
ไม่ได้ใช้กล้องใหญ่มานาน มีปัญหาเรื่องสายตา
ปรับชัดไม่ค่อยทันใจเลยครับ ส่องซะปวดตาเลย

จะถ่ายรูปเด็กๆ เดินมาบังอยู่ได้ รำคาญตาจริงๆเลยครับ

ผมโดนเมียแอบถ่าย บอกว่าตากล้องแอ็คชั่นซะยิ่งกว่านางแบบซะอีก

Dan Darun

« ตอบ #339 เมื่อ: สิงหาคม 25, 2013, 01:08:16 PM »

เฮ้ยยยยย กล้องป๋านะนั่น..ทำไม..สวย คม ชัด อย่างงั้นหละ
ตัวละกี่หมื่นเนี่ย.....ยี่ห้ออันหยั๋ง...มีเลนส์ซูมด้วยเปล่าว..
  ลูกสาวใส่เสื้อชุดดรัมเมเยอร์ หน้าตาน่ารักมากนะนั่น..
แต่พ่อนะซี่...หน้าตาก็งั้น ๆ แหละ...อิอิ
   อ้าว...โดนภรรยาแอบถ่ายท่าทางการถ่ายรูปซะงั้น..
ให้มันได้อย่างงี้ซี่...ภรรยาป๋ายังดีนะ...ที่มีอารมณ์ถ่ายภาพ
ฝาละมีเก็บไว้บ้าง ภรรยาผม...ทำไมไม่คิดอย่างงี้มั้งฟ่ะ...
ฝาละมีอย่างเรา...จะได้ตั้งท่า อ้า.. อ้า..กว่าของป๋าวันชัยอีก...555
Dan Darun

« ตอบ #340 เมื่อ: สิงหาคม 25, 2013, 01:11:06 PM »

ภาพที่มีขวดเบียร์ช้างตั้งอยู่นั่นน่ะ...ตั้งไว้นานแล้ว หรือตั้งไว้ใหม่ ๆ
นั่น อัฒจันทร์ หรือ บันไดตึกร้างกันแน่ ของเกลื่อนกลาดไปหมด เฮ้อ..
เราไปหน่อยไปได้....จะเก็บกวาดให้หมด แล้วหยิบขวดเบียร์มากระดก
เข้าปาก..ให้ชื่นนนจายยย อิอิ
    เอ๊ะ..เห็นแต่ด้านหลังน้องหนูสองคนเหรอ..ด้านหน้ามีบ้างไม๊
อยากเห็นด้านหน้าบ้าง....คริ คริ
wanchai-555

« ตอบ #341 เมื่อ: สิงหาคม 25, 2013, 02:47:54 PM »

ขวดเบียร์ขวดนี้คงตั้งไว้ไม่นาน ไม่แน่ก็เมื่อคืนนี้เอง
บริเวณนี้อยู่ริมแม่น้ำเจ้าพระยา ด้านซ้ายมือจากสะพาน
เดชาฯถ้ามาจากกทม. สังเกตุด้านซ้ายจะเห็นคราบ
น้ำท่วมเมื่อปี54 ตรงที่ผมถ่ายอยู่ตรงข้ามกับโรงเรียนลูกผม
 บริเวณนี้ในยามปกติ ซ๊กม๊กมากถึงมากที่สุด ทั้งเหม็นฉี่
ทั้งเศษขวดเศษแก้ว ผมเดาว่า ตอนค่ำๆคงจะมานั่งกินเหล้า
กันสำราญบานใจ
.....กินเสร็จก็ขว้างขวดแล้วเยี่ยวรด น่าอนาถมากครับ

ดูของสวยๆงามๆดีกว่า
เจ้าของแผ่นหลังขาวๆครับ

แถมรูปนี้อีกซักรูป
เห็นธงขาดๆแบบนี้ ประโยคนี้มันก็ลอยมาในหัวเองเลยครับ
otaku

« ตอบ #342 เมื่อ: สิงหาคม 25, 2013, 04:47:39 PM »

เมื่อวันก่อนไปถ่ายงานกีฬาสี ลูกสาวตัวน้อยมา
ไม่ได้ใช้กล้องใหญ่มานาน มีปัญหาเรื่องสายตา
ปรับชัดไม่ค่อยทันใจเลยครับ ส่องซะปวดตาเลย

ลูกสาวป๋าน่ารักดีน่ะ
wanchai-555

« ตอบ #343 เมื่อ: กันยายน 05, 2013, 07:40:38 PM »

ช่วงนี้ไม่ค่อยได้เดินทาง ไม่ได้ถ่ายรูปเลย
   เอารูปถ่ายตอนที่ไปลาวมาให้อ่านเล่น ผม
อ่านผิดไปนิดเดียว คนลาวเขาหัวเราะกันใหญ่
Dan Darun

« ตอบ #344 เมื่อ: กันยายน 06, 2013, 01:23:20 PM »

ป๋าช่วยอ่านให้หน่อยดิ ผมอ่านได้ว่า "ให้............ขายด่วน"
นอกนั้นอ่านไม่ได้ ทั้ง ๆ ที่น่าจะอ่านได้ แต่อ่านไม่ได้
สงสัยต้องหาเมียลาวซะแล้วววววววววววววววววววว อิอิ
หน้า: 1 ... 21 22 [23] 24 25 ... 123
  พิมพ์