Kamoman.com
ตุลาคม 16, 2019, 02:59:00 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 20 21 [22] 23 24 ... 123
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: "เล่นกล้อง มองผ่านเลนส์"  (อ่าน 70428 ครั้ง)
cat
สมาชิกระดับ VIP

พลังน้ำใจ +0/-0

« ตอบ #315 เมื่อ: กรกฎาคม 31, 2013, 09:14:06 PM »

ที่ผมชอบถ่ายภาพ เหตุหลักๆก็มาจากการที่เห็นภาพเก่าๆนี่หละครับ บันทึกสิ่งที่ไม่มีแล้วหรือไม่อาจหวนกลับมาแล้ว ทำให้เราได้เห็นช่วงเวลานั้นไว้ได้ ผมชอบครับ โดยเฉพาะภาพเก่าๆมันเล่าเหตุการณ์ได้มากมาย

เรื่องภาพที่นำมาฝาก ผมก็อยากได้ขาว ยาว โต เหมือนกัน เพราะที่มีอยู่ ดำ เล็ก สั้น อะ  
Dan Darun
คิดและตั้งใจทำสิ่งดี ๆ ให้ชีวิตและสังคม
สมาชิกระดับ Super VIP

พลังน้ำใจ +2/-0

pavadol.y@soc.go.th
« ตอบ #316 เมื่อ: สิงหาคม 02, 2013, 06:20:48 PM »

นำเด็ก ๆ ใส่ผ้าชุดไทย งานบวชนาคที่ อ.สองพี่น้อง
จ.สุพรรณบุรี มาฝาก ถ่ายเมื่อปลายปี 55  ไปงานบวช
ที่บ้านนี้ทีไร...เขาจะให้ลูก ๆ หลาน ๆ ใส่ชุดไทยสวย ๆ
เดินในขบวนแห่นาค....

wanchai-555

« ตอบ #317 เมื่อ: สิงหาคม 12, 2013, 11:05:23 PM »

พักนี้ผมไม่ค่อยได้ส่งการบ้าน มัวแต่เดินทางอยู่นั่นแหละ
เมื่อต้นเดือนไปงานแต่งงานที่โบสถ์ จ.จันทบุรี เก็บภาพมาฝากครับ
พระแม่มารีหันหน้าไปให้พรชุมชน

ชีวิตที่เดินไปตามทางที่โรยด้วยกลีบกุหลาบ

อ่านแล้วเดาออกไหมครับว่าชนชาติใดเป็นคนเขียน

ส่วนผสมของอุลตร้าแมน+อุลตร้าเอ

พอแค่นี้นะครับ เดี๋ยวขำตาย
j+w2112

« ตอบ #318 เมื่อ: สิงหาคม 13, 2013, 12:16:54 AM »

5555...เจอมือดี มาตัดต่อพันธุกรรมให้ อุลตร้าแมน ใหม่เสียแล้วละครับ........
จะว่าเขาจงใจ หรือว่าเขาไม่รู้ดีนะ.................
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 13, 2013, 12:27:12 AM โดย j+w2112 » บันทึกการเข้า
wanchai-555

« ตอบ #319 เมื่อ: สิงหาคม 15, 2013, 05:24:26 PM »

พาแม่ไปไหว้พระที่วัดมะขามเฒ่าจ.ชัยนาท
ถ่ายดอกไม้มาเพราะเห็นว่าสวยดี พอจะถ่ายอีกดอก
ก็สังเกตุเห็นว่าที่เราถ่ายครั้งแรกมันเป็นดอกพลาสติคนี่หว่า
เอามาเสียบซะเหมือนเชียว หน้าแตกเลยเรา
เจ้าดอกพลาสติค

เห็นดอกด้านหลังกับด้านหน้าไม่เหมือนกันก็เลยงง
ว่าต้นเดียวกันทำไมมีดอก2แบบ ถึงได้สังเกตุ
Dan Darun
คิดและตั้งใจทำสิ่งดี ๆ ให้ชีวิตและสังคม

« ตอบ #320 เมื่อ: สิงหาคม 17, 2013, 08:32:38 AM »

ขอบคุณครับป๋าหวานใจชายแดน...ที่นำภาพ
ที่ จ.จันทบุรีมาฝาก หลังจากไปร่วมงานพิธีแต่งงาน
ลูกสาวของอาไพบูลย์ วงศรี ที่โบสถ์คริสต์แห่งนี้
ซึ่งผมเห็นแล้วว่า..โบสถ์นี้สวยงามมากไม่ใช่น้อย
  นี่แสดงว่า..ที่ จ.จันทบุรี มีผู้นับถือศาสนาคริสต์กันไม่น้อยเลย
แม้แต่คู่บ่าวสาว...
  ดีใจและป๋า + ป๋า BOON + ป๋า surapom
เดินทางไปกลับด้วยความปลอดภัย...และมีภาพมาฝากด้วย

Dan Darun

« ตอบ #321 เมื่อ: สิงหาคม 17, 2013, 08:35:15 AM »

ส่วนอุลตร้าแมนผสมที่เป็นหุ่นยืนอยู่หน้าร้านนั้น...
เป็นร้านขาย CD+DVD ใช่ไม๊ครับ..แล้ว..เอ..
เหตุใดหน๋อ..เขาถึงมีหุ่นหรือทำหุ่นที่ไม่ถูกต้อง
ออกมาวางโชว์หน้าร้าน ถ้าเป็นเจ้าของมีลิขสิทธิ์จริง
ก็ควรจะทำให้อีก...ป๋า..ถ้าว่างนะ...กลับไปถามเจ้าของร้าน
ให้หน่อย...เดินอาด ๆ เข้าไปเลย..ถามให้แน่ชัด...
ทำแบบนี้ เสียชื่อเจ้าของลิขสิทธิ์แบบป๋า wanchai หม๊ดดดด
Dan Darun

« ตอบ #322 เมื่อ: สิงหาคม 17, 2013, 08:38:08 AM »

วัดมะขามเฒ่า  จ.ชัยนาท
ได้ยินชื่อเสียงมานาน ป๋าถ่ายภาพโดยรวมของวัด
ไว้บ้างหรือปล่าว ขอดูหน่อยนะครับ..
เผื่อมีบุญวาสนาไปบ้าง...จะได้ไม่ผิดวัด...
ว่าแต่ว่า..วัดนี้อยู่ที่ อ.เมือง หรือ อ.ใดครับ
  แล้วเช่าพระ บูชาพระ มาฝากนู๋แดนบ้างหรือปล่าว...
รอบูชาอยู่นะ อิอิ
j+w2112

« ตอบ #323 เมื่อ: สิงหาคม 17, 2013, 09:23:22 AM »

ส่วนอุลตร้าแมนผสมที่เป็นหุ่นยืนอยู่หน้าร้านนั้น...
เป็นร้านขาย CD+DVD ใช่ไม๊ครับ..แล้ว..เอ..
เหตุใดหน๋อ..เขาถึงมีหุ่นหรือทำหุ่นที่ไม่ถูกต้อง
ออกมาวางโชว์หน้าร้าน ถ้าเป็นเจ้าของมีลิขสิทธิ์จริง
ก็ควรจะทำให้อีก...ป๋า..ถ้าว่างนะ...กลับไปถามเจ้าของร้าน
ให้หน่อย...เดินอาด ๆ เข้าไปเลย..ถามให้แน่ชัด...
ทำแบบนี้ เสียชื่อเจ้าของลิขสิทธิ์แบบป๋า wanchai หม๊ดดดด

แต่ก็ยังนับว่า พอกล้อมแกล้มให้อภัยได้ครับ 
แต่ถ้าหากเอาตัวอุลตร้าแมน เอ........ แล้วไปใส่หัวมดแดง........ละก็ ไม่ย้อม ไม่ยอมนะ..........
wanchai-555

« ตอบ #324 เมื่อ: สิงหาคม 17, 2013, 10:37:08 AM »

ไปจันทบุรีกับป๋าBoonกับSurapomคราวนี้ เหมือนไปพักผ่อน
เดินกิน'หนมถ่ายรูปและคุยๆๆๆกันเป็นที่สนุกสนาน สนุกมากครับ
ร้านเช่าหนังร้านนี้อาไพบูลย์บอกว่าเห็นอย่างนี้มาเป็น10ปีแล้ว
เรื่องลิขสิทธิ์ไม่น่าจะมี คงจะทำเอามันส์อย่างเดียว เจ้าของคง
จะบ้าพอๆกับเรานี่แหละ ข้างในร้านมีกันดัมด้วยนะตัวใหญ่ หัวถึง
ชั้น2เลย แต่ผมไม่ได้ถ่าย
ทิดป้อมกับน้าBoonแกเข้าไปถ่ายกัน ถ้าอยากเห็นนู๋แดนโทร
ไปขอทิดป้อมเอานะครับ
น้าBoonกับV3ที่นั่งมอเตอร์ไซด์อยู่หน้าร้านมา10กว่าปีแล้ว

แอ็คชั่นหน้าโบสถ์

ทิดป้อมอยู่ฝั่งตรงข้ามคลอง เห็นมุมกล้องสวย เลยตะโกนสั่งให้แอ็คชั่น

ไอ้มดแดงกับช็อคเกอร์ ทายซิใครคือช็อคเกอร์

wanchai-555

« ตอบ #325 เมื่อ: สิงหาคม 17, 2013, 10:50:33 AM »

วัดปากคลองมะขามเฒ่า อยู่จ.ชัยนาท
ถ้านู๋แดนมาจากกทม.จะกลับลาดยาว
เมื่อมาถึงตรงแยกมโนรมย์
ถ้าเลี้ยวขวาประมาณ10กว่าโลถึงวัดหนองโพ วัดนี้ก็น่าเที่ยว
ถ้าเลียวซ้ายแยกมโนรมย์จะไปวัดมะขามเฒ่า ไหว้พระเสร็จก็
ไม่ต้องขับรถย้อนมาทางเดิม ขับเลยไปอีกนิดก็ถึงอุทัยแล้ว
ตามไปอ่านรายละเอียดเส้นทางได้ครับ
http://pantip.com/topic/13089289
Dan Darun

« ตอบ #326 เมื่อ: สิงหาคม 17, 2013, 11:11:32 AM »

อ๊ะ..มีไอ้มดแดง วี 3 นั่งมอเตอร์ไซด์อยู่หน้าร้านมาเป็น 10 ปี ด้วยเหรอ..
เฮ้ย....อะไรมันจะบ้าได้จายยยอย่างงี้ฟ่ะเนี่ย....วู้ววววว ถ้าผมไปนะ
รับรองไม่พลาดที่ผมจะต้องขอบุกไปพบเจ้าของร้านให้ได้ คนแบบนี้
อยากเจอและรู้จักมาก...คือแบบว่า..เขามีฐานะแล้ว เขาไม่ลืมอดีตที่เขาชื่นชอบ
เขามีเงินพอที่คิดจะทำในความชอบวัยเด็กของเขาได้ เขาก็ทำเลย..
ถือเป็นการโชว์จุดเด่น จุดขายไปอีกแบบหนึ่ง...น่าจะไปนะเนี่ย..
จันทบุรี....มีอะไรสวย ๆ งาม ๆ ว่าแต่ว่า..ไปคราวนี้เจอสาว ๆ แบบเห็นแล้ว
ปิ้ง ๆ บ้างไม๊....แบบว่า..ช้างเผือกในป่าใหญ่แบบนี้...
Dan Darun

« ตอบ #327 เมื่อ: สิงหาคม 17, 2013, 11:14:20 AM »

น่าสนใจทั้งสองวัดจริง ๆ วัดหนองโพ เลี้ยวขวา
เคยเห็นแล้วหล่ะ...ไปอีก 10 กม. น่าจะไปสักครั้ง
  ส่วนวัดมะขามเฒ่า เลี้ยวซ้าย ก็ไม่น่าจะไกล...
ไปนครสวรรค์เมื่อใด (ขับรถไปเองนะ) ต้องแวะให้ได้
ไม่วัดใดก็วัดหนึ่ง หรือแวะทั้งสองวัดไปเลย อิอิ
    ขอบคุณมากครับป๋าหวานใจ.....
Dan Darun

« ตอบ #328 เมื่อ: สิงหาคม 17, 2013, 11:18:47 AM »

เอ๊ะ...เพิ่งสังเกตุ ภาพที่ป๋าสองป๋ายืนอยู่ที่ข้างรั้วไม้สวย ๆ นะ
ภาพข้างหลังเป็นภาพวาดนี่นา ไม่ใช่สถานที่จริง เขาวาดภาพติดไว้
ใช่ไม๊.....
    ส่วนเจ้าซ้อคเกอร์ที่คู่กับป๋า BOON นี่ ใครหว่า...เดี๋ยวสังเกต
จากเสื้อผ้า จมูก ปาก ตา หุ่น..ไม่ใช่ป๋า X แน่นอน ป๋าหวานใจก็ไม่น่าใช่
น้าป้อม ไม่ใช่แน่นอน ถึงตัวจะเท่าๆ กันก็จริง
   เอ..ใครหว่า....เสื้อแบบนี้ กางเกงแบบนี้...ชัวร์เลยยย..ป๋า booska
ชัวร์ ชัวร์...
wanchai-555

« ตอบ #329 เมื่อ: สิงหาคม 17, 2013, 01:45:12 PM »

ด้านหลังเป็นรูปวาดผนังตึกแถวครับ

ส่วนช็อคเกอร์ก็คือ ผ๊มเองคร๊รา....บ

หน้า: 1 ... 20 21 [22] 23 24 ... 123
  พิมพ์