Kamoman.com
ธันวาคม 15, 2017, 03:29:02 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 6 7 [8] 9 10 ... 15
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: มีอะไรจะบอก  (อ่าน 4110 ครั้ง)
tucb
Administrator
kamoman

พลังน้ำใจ +2/-0

บนฟ้ามีดาว ในจอกมีสุรา

« ตอบ #105 เมื่อ: มิถุนายน 13, 2017, 10:39:27 AM »

ให้ความสุข สนุกสำราญกับเรามาตั้งแต่เราท่านยังเยาว์วัย .....
ยามจากไปก็ขอร่วมอาลัยครับ

tucb
kamoman

« ตอบ #106 เมื่อ: มิถุนายน 29, 2017, 05:49:49 PM »

วันนี้มีเวลาว่างนิดหน่อย เลยทดลองแก้ไขภาพในกระทู้ "พระราม แห่งรามายณะ" โดย
ฝากภาพกับเว็ปกาโม่ของเราเอง ก็สะดวกดี มีบางภาพที่ต้องแก้ไขลดขนาดลงหน่อย
    ก็คงจะหาเวลาแก้ไขไปเรื่อยๆล่ะกัน ดีกว่าอยู่เปล่าๆหายใจทิ้งไปวันๆ

tucb
kamoman

« ตอบ #107 เมื่อ: กรกฎาคม 03, 2017, 10:57:01 AM »

คุ้นๆว่าน้าโม่จะเคยลงนิยายภาพของลุงโจ้ เรื่อง "อวสานโปแยสต์" ไว้ วันก่อน
ไปได้เล่ม 1 มา

Liverpool
kamoman
*

พลังน้ำใจ +0/-0

« ตอบ #108 เมื่อ: กรกฎาคม 16, 2017, 02:12:46 AM »

ผมเป็นผู้สมัครสมาชิก kamoman ที่รอท่านเจ้าของบ้านอนุมัติให้เห็นภาพภายในบอร์ดอยู่ครับ
ตามที่ท่านอยากทราบว่าสมัครสมาชิกเข้ามาทำไม?
ผมขอตอบว่าอยากดู อยากเห็น ภาพที่เคยเห็น หนังสือที่เคยอ่าน ของเล่นที่เคยเล่น ตอนยังเป็นเด็ก
นั่นคือการได้รำลึกถึงความสุขในวัยเยาว์ ที่คาดว่าจะได้รับจากที่นี่
ตัวผมเองนั้นไม่มีหนังสือหรือของสะสมใดๆ ที่พอจะเอามาลงให้ชม หรือมีส่วนร่วมกับทางบอร์ดได้เลย
มีแต่ความทรงจำเลือนลาง แต่ถ้าได้เห็นภาพ ก็อาจทำให้แจ่มชัดขึ้นบ้าง
หากท่านเห็นควรอนุมัติก็จักเป็นพระคุณมาก แต่หากเห็นว่าไม่ควรอนุมัติก็แล้วแต่ท่านจะพิจารณาครับ
ขอบคุณครับ... 
kamosafe
อดีตนิยามแห่งความหลัง สิ่งนั้นยังฝังใจอยู่ไม่รู้หาย
SUPER KAMOMAN
kamoman
*

ทุกเรื่องราวความหมาย

« ตอบ #109 เมื่อ: กรกฎาคม 16, 2017, 02:38:19 PM »

ใครจะอนุมัติได้บ้าง ช่่วยหน่อย...
akapon
kamoman

« ตอบ #110 เมื่อ: พฤศจิกายน 27, 2017, 08:18:08 AM »

ขอถามความเห็นสมาชิกที่ยังแวะเวียนเข้ามาที่บอร์ดกาโม่ทุกท่าน..ว่า..

ยังมีเหตุผลอะไรบ้าง   ที่จะยังเข็นบอร์ดกาโม่แมนกันต่อ..

ยังจะมีซักกี่คนที่จะช่วยกันเข็น...วันๆมีสมาชิกล็อคอินกี่คน..

แสดงความเห็นกันหน่อยนะครับ...

akapon
kamoman

« ตอบ #111 เมื่อ: พฤศจิกายน 27, 2017, 09:59:14 AM »

kamoman
kamoman

พลังน้ำใจ +1/-0

« ตอบ #112 เมื่อ: พฤศจิกายน 27, 2017, 10:58:42 AM »

ประเด็นแรก จะเข็นไปไหม
- ตอนนี้โลกมันเปลี่ยนไปแล้วคนไป   facebook หมดแล้ว เว็บแบบนี้ปิดไปเยอะแล้ว
ไม่ใหญ่จริงอยู่ไม่ได้ เว็บกาโม่ใหญ่จริงถึงยังอยู่ 555555 (พูดเล่นนะครับ)
ผมตอบนะ ข้อนี้ ผม เข็นไปเรื่อยๆครับ เพราะผมรับจ้างเข็นผักที่ปากคลองตลาด
ไม่เข็นผมก็ไม่มีงาน ผมก็ต้องเข็น แต่คนขายผักหมดกำลังใจแล้ว  คนขายผักหมดแล้วทำไง
เพราะไม่มีคนเข้ามาซื้อของในตลาด คนเข็นก็ไม่มีงาน แต่คนเข็นแบบผมไม่มีงาน
ผมก็จะเข็นไปเรื่อยๆ ครับ ผมเข็นแบบมีความสุข เพราะ ขอเป็นเพื่อนร่วมฝันกับความทรงจำในวัยเด็ก
 แล้วก็ต้องเข็นไปจนกว่าความฝันความทรงจำจะไม่มีแล้ว ให้สังเกตในบอร์ดขายของก็เงียบเหมือนกัน คนไป facebook  

เหตุที่ไป
1. อัพไฟล์ง่าย ไม่ต้องมาหาที่ฝาก
2. สร้างห้องขายได้ง่าย ทั้งกลุ่มและของตัวเอง
3. คนเยอะเพราะ โลกมันเปลี่ยนใครๆก็มาที่เดียวกัน
4. มันง่าย เข้าใจแล้วง่าย  คนทุกวัยเล่นหมด
5. โลกมันเปลี่ยนไปแล้ว

ถ้าแนวคิดผม
เปิดเป็นบอร์ดเปิดเลยไหม ผมตัดโฆษณาออกหมดแล้ว ยกเว้นหน้าหลักที่ยังคงโฆษณาไว้แต่รายได้ไม่ต้องพูดถึงครับ  
เดือนหนึ่ง 0.13 เหรียญ  ปีละ 1.56 เหรียญ  ได้ค่าโฆษณาปีละ 1.56 *33  = 51 บาท (เยอะมาก)
เพราะต้องมีการกดถึงจะขึ้น ผมเลยตัดโฆษณาออกในบอร์ดหมดเลย คุมยากมาก พวกแอบมา
โฆณาเว็บพนันบอลโฆษณามันก็แจ้งเตือนผมหาก็ไม่เจอ ตัดเลยดีกว่า ส่วนถ้าเปิดเป็นบอร์ดเปิด มีมีแนวสองแนว

1. เปิดหมด ใครจะสมัครไง ไม่ต้องกรองแล้ว  (เละแน่นอน) คนดูเยอะ คนขายผักมีกำลังใจ  อาจจะมีคนมาซื้อผัก  ก็เลยอยากจะเอาผักมาขายต่อ
2. เปิดหมด แต่ คนโพสเอาเฉพาะสมาชิก เท่านั้น ที่โพสได้ (พอดูได้) คนขายผัก เปิดร้านมีคนมาดู แต่ไม่มีคน ถามราคา หรือทักคนขายผัก
    เพราะทำไม่ได้  ก็ขึ้นอยู่กับคนขายผักว่าจะอย่างไง

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 27, 2017, 05:22:45 PM โดย Dan Darun » บันทึกการเข้า
kamoman
kamoman

« ตอบ #113 เมื่อ: พฤศจิกายน 27, 2017, 11:09:22 AM »

ที่ Facebook  ลงเฉพาะหน้า ปก หนังสือครับแต่ทำลิงค์มา ที่ web kamoman.com ผมไม่ได้ลงตัวหนังสือทั้งหมด เพราะว่าอยากให้คนแวะเข้ามา ที่หน้าหลัก แล้วเห็นบอร์ดอาจจะเข้าไปในบอร์ด

ตอนนี้ลงไปประมาณ 5 เรื่อง ทั้งหมดจะอยู่บนเว็บหลัก kamoman.com ไม่ได้อยู่บน Facebook แบบที่เข้าใจ
และภาพไม่หายแน่นอน ผมมีโครงการจะลงไปเรื่อยๆ เพื่อนสมาชิกจะเอารูปไป พูดถึงได้หมด
เพราะบางเล่มผมก็ไม่รู้ว่าผลงานท่านใด เขียน ใน Facebook  ผมลงแค่ปกเฉยๆแล้วลิงค์มาในเว็บ kamoman.com  ครับ
ประมาณนั้น  เหตุที่ไม่ลงในบอร์ด เพราะว่าผมสะดวกแบบนี้มากกว่า ลงในบอร์ด
รูปผมต้องไปฝากที่อื่นลิงค์มา ผมไม่มีเวลาทำ  ถ้าอัพหน้าเว็บผมโยนทีเดียวเลย ยังพอมีเวลา  แต่ผมก็จะลงไปเรื่อยๆครับ
ผมทำแบบไม่มีผลประโยชน์อะไรทำเพราtรักในการ์ตูนเก่าจริงๆครับ แต่ภาระงานมันเยอะ
จะไม่ได้เข้ามาดูอะไรมากมาย ก็เลยวางมือไปดูห่างๆ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 27, 2017, 05:23:56 PM โดย Dan Darun » บันทึกการเข้า
akapon
kamoman

« ตอบ #114 เมื่อ: พฤศจิกายน 27, 2017, 02:10:17 PM »

ถ้าเปิดให้คนนอกเห็นไฟล์แนบ....ทีนี้ยิ่งไม่ต้องล็อคอินเลย..เอายังงั้นเหรอ..
kamosafe
อดีตนิยามแห่งความหลัง สิ่งนั้นยังฝังใจอยู่ไม่รู้หาย
kamoman
*

ทุกเรื่องราวความหมาย

« ตอบ #115 เมื่อ: พฤศจิกายน 27, 2017, 02:15:48 PM »

ผมบอกตามตรง เขามาอ่านในบอร์ดนี้ ง่ายกว่า เฟซบุ๊ค
ผมไม่ค่อยใช้เฟซ ไม่ชอบเข้า มันเยอะมาก หลายคนเหลือเกิน จัดการไม่ไหว
เข้ามาที่นี่ อยากคุยที่ไหนก็เลือกไป หน้าตาไม่รกเลอะเทอะ
ที่พูดคุย สะอาดตากว่าครับ...จึงชอบเข้ามา
ผมเข้าไปที่เฟซน้อยครั้งมาก...
kamoman
kamoman

« ตอบ #116 เมื่อ: พฤศจิกายน 27, 2017, 02:27:13 PM »

ถ้าเปิดให้คนนอกเห็นไฟล์แนบ....ทีนี้ยิ่งไม่ต้องล็อคอินเลย..เอายังงั้นเหรอ..

ถ้าเปิดหมด ก็ต้องเห็นหมด ก็ต้องขึ้นอยู่กับ คนโพสนะครับ ว่าจะอย่างไง ต่อไป ทำต่อหรือเลิก ยังไม่อยากให้คนอื่นเห็น
หรืออยากให้คนอื่นเห็น แต่ผม ยืนยันว่ายังเข็นต่อไป แต่การจะดึงคนเข้ามามันไม่ง่ายครับ ใน Facebook kamoman
ผมเพิ่งโพสกระทู้ หลังจากไม่ได้โพสมา 1 ปี ยังมีคนมาแซวเลยว่า เป็น กระทู้แรกของปีนี้ ผมก็พยายามดึงให้คนเข้ามาที่ web kamoman.com
 ลงเฉพาะปก ส่วนหนังสือมาลงที่หน้าหลักและไม่ใส่ลายน้ำ ใครจะ โหลดไปตามสบายผมไม่ยึดติด เพราะว่าตั้งแต่พ่อผมเสียเมื่อสองเดือนที่แล้ว
 ผมคิดอะไรกับชีวิตได้เยอะมาก ไม่มีอะไรแน่นอน คนเราเอาอะไรไปไม่ได้ ตายแล้วไปเลย  และปัจจุบันโลกมันเปลี่ยนแล้ว สมัยก่อนบอร์ดขายของผมก็ปิด
แต่ตอนนี้เปิดหมด คนก็ยังเงียบ มันฝืนกระแสไม่ได้ ครับ โลกมันเปลี่ยนไปแล้ว แต่ถ้าไม่มีจริงๆ พวกบอร์ดขายของและบอร์ดหลัก  
ผมก็ยังคนเข็นหน้าหลักไปเรื่อยๆ ตามเวลาที่ว่าง ตอนนี้ค่าเช่ามันถูกลงเยอะมากไม่เหมือนสมัยก่อน เลยไม่เป็นภาระอะไรให้ต้องคิดอีกต่อไป
เพราะโลกมันเปลี่ยนไป เราจะหยุดอยู่ตรงนี้หรือเดินต่อไป ผมว่าไม่ใช่ประเด็นอีกต่อไป ผมไม่ยึดติดครับ แต่ผมจะช่วยเข็นไปเรื่อยๆ ครับ
เท่าที่ผมทำได้ ผมไม่หวังค่าตอบแทนอะไร มันเกินเวลาที่จะคิดแล้วมันผ่านวันเวลาช่วงนั้นมาแล้ว ต่างคนต่างมีภาระ มีอะไรต้องรับผิดชอบเยอะ
ผมก็คิดว่าที่เปิดนี่อาจจะเป็นแผงร้านค้าเล็กที่อยู่ในตลาดใหญ่ ที่กำลังปิดตัว มัน วังเวง น่าดูครับ คนทำไม่มีกำลังใจทำ
แต่โลกมันเปลี่ยนไปแล้ว ผืนกระแสไม่ได้ เปิดคือเปิดหมดเพื่อสร้างคนใหม่ๆเข้ามา  ปิดคือ ปิดตาย มันก็จะหายไปตามกาลเวลา    
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 27, 2017, 05:26:13 PM โดย Dan Darun » บันทึกการเข้า
jupza13
kamoman
*

« ตอบ #117 เมื่อ: พฤศจิกายน 27, 2017, 03:05:18 PM »

สำหรับผม เป็นWEB เปิดหมด แต่ คนโพสเอาเฉพาะสมาชิก เท่านั้น
  เพียงแต่ข้อมุลบางอย่างที่สมาชิกไม่สบายใจให้ เผยแพร่สาธารณะมากนัก
  ก็ใส่ลายน้ำ ไว้ครับ

แต่ยังไงคงเคารพตาม เจ้าของWEBและสมาชิกส่วนใหญ่ครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 27, 2017, 03:07:30 PM โดย jupza13 » บันทึกการเข้า
Dan Darun
คิดและตั้งใจทำสิ่งดี ๆ ให้ชีวิตและสังคม
Admin.
kamoman

pavadol.y@soc.mail.go.th
« ตอบ #118 เมื่อ: พฤศจิกายน 27, 2017, 05:31:42 PM »

สำหรับผม เห็นว่า ...น่าจะลองเปิดไปอีกสัก 1 ปี
ดูผลตอบรับและดูการเปลี่ยนแปลงของโลกใบนี้
  แล้วค่อยมาคุยกันอีกครั้ง เมื่อเวลานั้นมาถึง
   ส่วนการเปิดให้เห็นหมด ก็มีทั้งข้อดีและข้อไม่ดี
ข้อดีก็คือ สมาชิกทุกคนสามารถเห็นได้ เซฟได้  เก็บภาพได้
           เพื่อไว้เป็นที่ระลึกหรือความทรงจำ ในขณะที่ไฟล์ภาพ
            ไม่ใหญ่นัก และมีลายน้ำของเจ้าของหนังสือ
           (ยกเว้นไปเอาของคนอื่นเขามาก็ควรใส่ลายน้ำหรือให้เครดิตเขาด้วย)
ข้อไม่ดีก็คือ...นักสะสมบางคน บางท่าน เหมือนมีความหวงหนังสือและข้อมูลภาพ
               หรือข้อมูลเรื่อง กลัวว่าท่านอื่น คนอื่นจะเอาไปทำผลประโยชน์
               (เคยมีมาแล้ว) แล้วไม่ให้เครดิต ไปลบลายน้ำ ลายชื่อออก
               ซึ่งทำให้เสียความรู้สึกอย่างมาก
Dan Darun
คิดและตั้งใจทำสิ่งดี ๆ ให้ชีวิตและสังคม
Admin.
kamoman

pavadol.y@soc.mail.go.th
« ตอบ #119 เมื่อ: พฤศจิกายน 27, 2017, 05:33:52 PM »

มีสมาชิกหลายท่าน แม้แต่ตัวผม ที่เข้ามาดูแล้ว เงียบเหงา หงอยเหลือเกิน
บางครั้งมีเราเข้ามาคนเดียว บุคคลทั่วไปอีก 5 คน ผมเองก็รีบเข้าแล้วรีบปิดออก
ในเวลาไม่นาน เพราะกลัวววววววววว การอยู่คนเดียววววว   
หน้า: 1 ... 6 7 [8] 9 10 ... 15
  พิมพ์