Kamoman.com
ธันวาคม 11, 2018, 11:30:49 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2] 3 4 ... 71
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: นิปปอนวาไรตี้(ภาคต่อ)  (อ่าน 14852 ครั้ง)
akapon
สมาชิกระดับ Super VIP

พลังน้ำใจ +0/-0

« ตอบ #15 เมื่อ: มีนาคม 18, 2013, 08:38:22 PM »

meichan  แหม...แหม...ลงนางิสะเอาใจตัวเองเลยนะคุณบุสก้า... แต่เพลงของเธอก็เพราะดีค่ะ  :82584_1:
ภาพโอคิจากเวป disclegend ชัดดีนะคะคุณบุสก้า เมเคยเข้าไปเก็บภาพปกหน้า-หลังทั้ง LP EP ที่เวปนี้ไว้เยอะเลย
ว่าแต่คุณบุสก้าเป็นเจ้าของแผ่นนี้รึยังคะ

akapon

« ตอบ #16 เมื่อ: มีนาคม 18, 2013, 08:39:29 PM »

ผมเป็นสมาชิกของ disc legend อยู่ครับ

ช่วงนี้ลด 25% ทั้งร้านจนถึงคริสต์มาส

ราคาแผ่นที่เวปนี้ค่อนข้างยุติธรรมและมีการตรวจแผ่น ปก และโอบิ ก่อนขาย ไว้ใจได้ครับ

บริการดีและเร็ว จ่ายปุ๊บส่งปั๊บ วันเดียวถึงบ้านเลย

แต่ค่าส่งแพงครับ EMS ตกครั้งละเกือบพัน ต้องสั่งเยอะหน่อยถึงจะคุ้ม

ถ้าเลือกส่งทางเรือ ก็ถูกหน่อยแต่เสี่ยงเรื่องแผ่นเสียหายครับ

แต่ผมไม่ค่อยได้ฟังแผ่นเสียงครับ เพราะที่บ้านเขาชอบซีดีกัน ตอนนี้กลายเป็นไอพ็อด ไอแพ็ด ไอโฟน ไปหมดแล้ว
akapon

« ตอบ #17 เมื่อ: มีนาคม 18, 2013, 08:40:16 PM »

meichan  คุณ spock ต้องชอบร้านนี้แน่ ๆค่ะ 555 เมเองก็ไม่ได้ฟังแผ่นเสียงนานแล้วค่ะ
ฟังแต่ซีดีเหมือนกัน ว่าง ๆก็จับเพลงมาลง Ipod กับ Iphone ไว้ฟังยามว่างค่ะ
akapon

« ตอบ #18 เมื่อ: มีนาคม 18, 2013, 08:43:39 PM »

akapon

« ตอบ #19 เมื่อ: มีนาคม 18, 2013, 08:44:23 PM »

spock    ที่รักของป๋าบุสชื่ออะไรอะครับ....
....เล่นแผ่นเสียงแล้วติดครับ เสียตังค์เยอะด้วย แต่พักหลังไม่ค่อยได้ซื้อแล้ว ความอยากมันลดลงตามธรรมชาติน่ะครับ
แต่แผ่นเสียงกำลังจะกลับมานะครับ มีเด็กรุ่นอายุปลาย 20-30 ต้นๆ หันมาเล่นกันเยอะ แผ่นวงคาราบาวก็เพิ่งรีมาสเตอร์ออกมา
ทั้ง 11 ชุด ไปผลิตกันถึงเยอรมันนู่นเลย คาราวานชุดคนกับควายก็กำลังรีมาสเตอร์อยู่ที่อเมริกา แถมหลังจากเปิดให้จองไม่นานก็เรียบวุธ
งานนี้นักเล่นแผ่นหมดตรูดไปตามๆกันครับ 55

....ช่วงนี้มีซีรี่ย์ญี่ปุ่นมาฉายทางช่องเคเบิ้ล เป็นเรื่องราวของนักวาดการ์ตูนแขนเดียวที่ใช้นามแฝงว่า มิสึกิ ชิเงรุ 
เมียชื่อ ฟุมิเอะ เช่าบ้านหลังเล็กๆอยู่ชานเมืองโตเกียว หนังอยู่ในช่วงหลังสงคราม สนุกมากเลยครับ
เสียดายที่ไม่ได้ติดตามตั้งแต่ตอนแรก  ไม่รู้ป๋าบุสพอจะรู้จักหนังเรื่องนี้หรือป่าว หนังสร้างจากเค้าโครงจริงหรือเป็นเรื่องที่แต่งขึ้นครับ
เห็นในเรื่องบอกว่าพระเอกเป็นคนวาดคิทาโร่ด้วย  อ่า ชอบไตเติ้ลด้วย ป๋าบุสพอจะหามาให้ชมได้มั้ยครับ แฮ่ๆ 
ขอบคุณมากงับ ( ฉาย จันทร์ – พุธ สามทุ่ม มีรีรันด้วยแต่ผมจำเวลาไม่ได้ )
akapon

« ตอบ #20 เมื่อ: มีนาคม 18, 2013, 08:46:29 PM »

หนังทีวีเรื่องที่คุณ spock พูดถึงเป็นหนังสั้นตอนละ 15 นาทีที่ฉายตอนเช้าทางสถานี NHK ทุกวันเว้นวันอาทิตย์ โดยฉายทั้งหมด 26 สัปดาห์รวม 156 ตอน

หนังฉายตอนราวๆ 8 โมงที่เรียกกันว่า 朝ドラ (Asadora  แปลว่า หนังชีวิตตอนเช้า) เป็นหนึ่งในรายการสำคัญของทาง NHK ครับ

หนังรายการนี้ส่วนใหญ่จะเน้นที่ผู้หญิงในบทบาทที่ทำให้ฝันของเธอเป็นจริง หรือช่วยทำให้ครอบครัวประสพความสำเร็จ

ไม่ใช่ตบตี แย่งผู้ชาย หรือปลุกเสกควายธนูใส่คนอื่น

เรื่องนี้มีชื่อว่า ゲゲゲの女房 (GeGeGe no Nyobo) หรือแปลว่า ภรรยาของเกะ เกะ เกะ ซึ่งมาจากมังงะชื่อดังของ 水木 しげる Mizuki Shigeru ที่ชื่อ ゲゲゲの鬼太郎 (Gegege no kitaro หรือมีชื่อไทยว่า อสูรน้อยคิทาโร่) สร้างมาจากบทประพันธ์ของภรรยาของมิซึคิที่ชื่อ 武良布枝 Mura Nunoe เล่าย้อนถึงชีวิตลำเค็ญของภรรยานักเขียนการ์ตูนใส้แห้งที่พยายามจนมีชื่อเสียงโด่งดัง

akapon

« ตอบ #21 เมื่อ: มีนาคม 18, 2013, 08:48:32 PM »

meichan ชิ..เอาเค้าไปไว้ไหนเนี่ย  

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 10, 2013, 07:49:23 AM โดย meichan » บันทึกการเข้า
akapon

« ตอบ #22 เมื่อ: มีนาคม 18, 2013, 08:50:13 PM »

ฮิ..ฮิ..

อยู่ใต้หมอนครับคุณ meichan

akapon

« ตอบ #23 เมื่อ: มีนาคม 18, 2013, 08:53:22 PM »

spock   แฟนป๋าบุสสวยๆทั้งน้าน 55

ขอบคุณมากครับสำหรับคำตอบ แต่มันเป็นคนละเวอร์ชั่นกับที่ฉายอยู่ตอนนี้อ่ะครับ
ผมเลยตามลิงค์ไปเรื่อยๆจนเจอบางส่วน ตามคลิปด้านล่างนี้ครับ

ไม่รู้ไตเติ้ลจะมีที่ดีกว่านี้หรือเปล่า

พระเอกหล่อ นางเอกผมยาว

แต่เวอร์ชั่นที่ฉายตอนเช้าน่าสนใจและน่าชมมาก ดูคลาสสิคดีครับ
akapon

« ตอบ #24 เมื่อ: มีนาคม 18, 2013, 08:56:03 PM »

ใน youtube ไม่มีครับ

เพราะว่าเดี๋ยวนี้ NHK แก encode รหัสเวลาออกอากาศด้วย

ดังนั้นเวลาอัดคลิ๊ปจากสถานีแล้วอัพขึ้น youtube มันจะโดนระงับทันทีครับ

ตอนนี้ต้องไปที่ daily motion หรือพวก youku ของจีนแทน

ผมตัดต่อเอามาให้ดูแล้ว น่าจะถูกใจ เพลง OP ชื่อ 「ありがとう」 อาริงาโต้ ครับ

http://www.dailymotion.com/video/xw3vjk_op-yyyyyy-156_shortfilms?start=2

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 18, 2013, 09:02:41 PM โดย akapon » บันทึกการเข้า
akapon

« ตอบ #25 เมื่อ: มีนาคม 18, 2013, 09:03:36 PM »

meichan  ถูกใจค่า..คุณบุสก้า ถูกใจ เพลง ありがとう เพราะดีค่ะ  :82584_1:
เรื่อง GeGeGe no Nyoboเมยังไม่ได้ดู เลยอดเม้าท์เลย ( _ _ )แต่โอซามุเล่น
เดี๋ยวต้องไปหามาชมซักหน่อย อิอิ ว่าแต่ป๋า ace เข้ามาคุยบ่อย ๆสิคะ คิดถึงนะ
akapon

« ตอบ #26 เมื่อ: มีนาคม 18, 2013, 09:04:22 PM »

spock  ว้าว สุดยอดครับป๋า ตัดต่อเองด้วย เยี่ยมจริงๆ
ขอบคุณมากๆเลยครับ ไตเติ้ลเค้าแปลกดี เพลงเพราะด้วย

คุณเมจัง ลองติดตามสิครับ กำลังสนุกเลย จ.- พ.  3 ทุ่ม (เสียดายวันพุธผมอดดูเพราะต้องไปเล่นกีฬา)       
ตอนที่แล้วบอกที่มาของ คิทาโร่ ด้วยว่าเกิดจากเหตุใด
akapon

« ตอบ #27 เมื่อ: มีนาคม 18, 2013, 09:06:37 PM »

meichan

พอดีเมเปิดอัลบั้มรูปเก่า ๆที่สะสมไว้เจอรูปนางิสะอีกใบ เลยหยิบมาฝากคุณบุสก้าค่ะ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 18, 2013, 09:15:59 PM โดย akapon » บันทึกการเข้า
akapon

« ตอบ #28 เมื่อ: มีนาคม 18, 2013, 09:31:50 PM »

เจอเวปหนัง ยอดหญิงชิงโอลิมปิค (จุงโคชิกะ) เลยเอามาฝากค่ะ พูดจีนกลาง นะค่ะ ไตเติ้ลก็จีน

http://www.youtube.com/watch?v=WCpDmRrqDr4
akapon

« ตอบ #29 เมื่อ: มีนาคม 18, 2013, 09:33:24 PM »

นางิสะ เธอคงเศร้าที่ผมไม่ได้เขียนไปคุยด้วยตั้งนาน...

ส่วนคลิ๊ปเรื่อง "ยอดหญิงชิงโอลิมปิค" นี่ ตัวหนังอัดมาจากทีวีที่เคยฉายในไต้หวันใช้ชื่อว่า 青春的火焰 (ความมุมานะของวัยรุ่น) แต่คนอัพโหลดใช้ชื่อคลิ๊ปว่า 排球女将 (กัปตันทีมวอลเล่ย์บอลหญิง) ซึ่งเป็นชื่อเรื่องตอนที่ไปฉายในฮ่องกง

แต่ youtube โดนแบนที่เมืองจีนนะครับ เลยเดาว่าคนอัพคงเป็นคนฮ่องกง

เรื่องนี้ไปดังในเมืองจีนเมื่อเกือบ 10 ปีก่อน แถมได้รับความนิยมอย่างสูงเป็นเหตุให้ ยูมิโกะ อาราคิ ถูกเชิญให้ไปสัมภาษณ์ที่เมืองจีน ในรายการ "ยอดศิลปิน" ทาง CCTV ที่ปกติจะเชิญแต่ดาราจีนเท่านั้น

อ่านดูคอมเม้นท์ข้างล่างมีคนญี่ปุ่นเขียนว่าอยากดูแบบภาษาญี่ปุ่น ทั้งนี้เพราะว่าเรื่องนี้ในญี่ปุ่นยังไม่ทำเป็นดีวีดีออกมาขายเลยครับ
หน้า: 1 [2] 3 4 ... 71
  พิมพ์