Kamoman.com
มกราคม 17, 2018, 07:52:26 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2 3 ... 5
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: Your Illustrations.  (อ่าน 1886 ครั้ง)
gaiyasit
สมาชิกระดับ VIP

พลังน้ำใจ +0/-0

0(^_^)0

« เมื่อ: กรกฎาคม 01, 2015, 10:07:52 PM »

เริ่มหัวข้อใหม่ โชว์ผลงานกันครับ
ใครเคยวาดอะไรไว้ เก่าแค่ไหนก็เอามาโชว์กันครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 02, 2015, 09:12:30 AM โดย Dan Darun » บันทึกการเข้า
gaiyasit

0(^_^)0

« ตอบ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 01, 2015, 10:18:22 PM »

ประเดิมผลงานตอนม.ปลาย ของผมเอง
เอามาสแกนลบฝุ่นออกซะหน่อย ดูสดใสใหม่เอี่ยม
otaku
สมาชิกระดับ Super VIP

« ตอบ #2 เมื่อ: กรกฎาคม 02, 2015, 01:52:22 AM »

สวยดีอ่ะม.ปลายเขียนได้ขนาดนี้เลย...งานนี้น่าจะสิบปีขึ้น
ดูแล้วคงไม่ได้ใช้คอมเขียนนะ....

Dan Darun
คิดและตั้งใจทำสิ่งดี ๆ ให้ชีวิตและสังคม

พลังน้ำใจ +2/-0

pavadol.y@soc.mail.go.th
« ตอบ #3 เมื่อ: กรกฎาคม 02, 2015, 09:14:25 AM »

เห็นหัวข้อกระทู้ใหม่ที่ไม่เคยเห็นมาก่อน
ต้องรีบเข้ามาดูเป็นอันดับแรก
    ตั้งกระทู้โดย...น้องชายนาย Gaiyasit
ผู้มากด้วยฝีมือ ที่หลบเร้นไว้นาน ไม่ค่อยยอมเปิดเผยชื่อ
และรูปร่างหน้าตาอันหล่อเหลา   
Dan Darun
คิดและตั้งใจทำสิ่งดี ๆ ให้ชีวิตและสังคม

« ตอบ #4 เมื่อ: กรกฎาคม 02, 2015, 09:17:00 AM »

เห็นฝีมือภาพปกผู้หญิง ตาหวาน แสนสวย
แสนอ่อนงาม งดงามเข้าระดับขั้นเขียนปกการ์ตูนได้เลย
    ถามว่า...แล้วทำไม...ตอนนั้น ถึงไม่เข้าไปสมัครงาน
เขียนปกกับป๋า BOON คุณพี่ PAT คุณพี่ วิโรจน์ ซะเลยหน๋อ
  หรือคุณ SAN แห่งหมึกจีน หรือ ที่ สนพ.มิตรไมตรี ที่หาคนเขียนปก
สวย ๆ ไม่ค่อยได้   ไปมาหรือปล่าวเจ้าค่ะ คุณหลวงเหมเจ้าขา
Dan Darun

« ตอบ #5 เมื่อ: กรกฎาคม 02, 2015, 09:26:39 AM »

ใช้สีน้ำ สีสแตมป์  แม่นบ่ล่ะ....
 การตัดสีก็ทำได้ดี เส้นคมกริบ ไม่ใช้สีดำด้วย
   ขอบอกว่า...ฝีมือดี ๆ แบบนี้...เคยเขียนปกให้ สนพ.ใด
บ้างหรือปล่าว บอกมา เดี๋ยวป๋าแดนค้นหาปกให้...
  ป๋ามีหนังสือเยอะ...ไม่ว่าจะเป็นของ สนพ.ไหน
ไม่ว่าจะเป็น สยามฯ วิบูลย์กิจ หมึกจีน มิตรไมตรี หนุ่มสาว
แมน สยามหนุ่ม  ป๋าแดนมีเยอะ  55555555
toontoon
สาวกกาโม่แมน ชำนาญการพิเศษ

« ตอบ #6 เมื่อ: กรกฎาคม 02, 2015, 09:55:03 AM »

คุณ gaiyasit วาดได้สวยงาม

สีบาง ใสสะอาด มากครับ
gaiyasit

0(^_^)0

« ตอบ #7 เมื่อ: กรกฎาคม 02, 2015, 01:21:50 PM »

ขอบคุณมากครับสำหรับคำชม ไม่ได้ยินมานานแล้วครับ เอิ๊กๆ

ตอบพี่โอ สีที่ใช้คือสีน้ำ Pentel ธรรมดาที่เด็กสมัยนั้นใช้กันครับ
ประมาณปี2530 ยังอยู่ม.ปลายครับ คิดท่าทางเอง วาดสด ไม่รู้จักตู้ไฟก๊อปภาพเลยครับ

ตอบพี่แดน ตอนนั้นผมไม่รู้จักสีแสตมป์เลยครับ เพิ่งได้ยินจากกาโม่นี่แหละ
ส่วนการตัดเส้น ใช้หัวคอแรงส์ จุ่มสีน้ำที่ผสมเอา บรรจงตัดไปเรื่อยๆ
จุ่มตัด จุ่มตัด วาดๆ พักๆ เป็นวันเลยครับกว่าจะเสร็จ
จะเลือกวาดภาพจากเรื่องที่อ่าน ตอนนั้นอ่านเรื่องไหน อินเรื่องนั้นก็วาดครับ

BIG X
สาวกกาโม่แมน VIP เบื้องต้น

Hero hero hero

« ตอบ #8 เมื่อ: กรกฎาคม 02, 2015, 01:28:20 PM »

โอ้โห...ฝีมือคุณgaiyasit นี่ไม่เบาจริงๆครับ
ขนาด ม.ปลาย เขียนสีน้ำได้เนียนแบบนี้
ถ้าเป็นยุค ที่ผมประกวดการ์ตูนฮีโร่แล้วละก้อ
ฝีมือน่ากลัวจริงๆ สมัยเป็นนักเรียน
ผมยังทำไม่ได้เท่านี้เลย ยกนิ้วให้จริงๆครับ
BIG X
สาวกกาโม่แมน VIP เบื้องต้น

Hero hero hero

« ตอบ #9 เมื่อ: กรกฎาคม 02, 2015, 01:30:51 PM »

ใช้สีน้ำได้เนียนมากๆครับ ดูเผินๆเหมือนเขียนด้วยสีแสตมป์หรือสึหมึก จริงๆ

gaiyasit

0(^_^)0

« ตอบ #10 เมื่อ: กรกฎาคม 02, 2015, 01:33:24 PM »

ตอนนั้นอยากเขียนปกมาก เคยส่งรูปไปวิบูลย์กิจ แต่แห้วครับ
อาจเป็นเพราะรูปที่ส่งไม่เข้าตา แม้แต่เขียนบรรยายก็เคยสมัคร
ซ้อมฝึกลายมือไปสมัครที่สยามฯ ก็แห้ว ตอนนั้นอยู่มหาวิทยาลัยแล้ว
ดวงคงไม่สมพงษ์ แม้อยากทำมาก ถ้ารู้จักพี่แดนสมัยนั้นก่อนก็ดีสินะ

เคยส่งรูปประกวดกับวิบูลย์กิจ ชนะเลิศได้รางวัล ได้ลงปกหลังด้วยครับ
ลงสองเล่มรวด ไว้ค้นเจอจะเอามาให้ดูครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 02, 2015, 05:24:22 PM โดย Dan Darun » บันทึกการเข้า
gaiyasit

0(^_^)0

« ตอบ #11 เมื่อ: กรกฎาคม 02, 2015, 01:38:56 PM »

ขอบคุณคุณตูนตูน คุณบิ๊กเอ็กซ์มากครับ
ฮีโร่ผมก็วาดนะครับ ไว้เจอจะเอามาให้ชมครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 02, 2015, 01:40:39 PM โดย gaiyasit » บันทึกการเข้า
cyborg0011

พลังน้ำใจ +0/-1

« ตอบ #12 เมื่อ: กรกฎาคม 02, 2015, 02:33:23 PM »

น่าจะลงปีที่วาดไว้ด้วยก็ดีครับ
 และขนาดภาพที่วาดกับที่สแกนลงไว้เป็นขนาดจริงเลยไหม?

ขนาดฝีมือตอนมัธยมยังขนาดนี้ สงสัยตอนท่านไปสมัครการ์ตูนตาหวานคงออกกันน้อยแล้ว งานวาดปกถุกคนเก่าๆยึดไว้เหนียวแน่นแหงเลย
surapom
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #13 เมื่อ: กรกฎาคม 02, 2015, 03:45:43 PM »

ตอนนั้นอยากเขียนปกมาก เคยส่งรูปไปวิบูลย์กิจ แต่แห้วครับ
อาจเป็นเพราะรูปที่ส่งไม่เข้าตา ......

บอกกงๆ ผมว่า ตาก่ำ มากกว่าฮับ.

toontoon
สาวกกาโม่แมน ชำนาญการพิเศษ

« ตอบ #14 เมื่อ: กรกฎาคม 02, 2015, 04:41:58 PM »

อาจเป็นเพราะรูปที่ส่งไม่เข้าตา แม้แต่เขียนบรรยายก็เคยสมัคร
ซ้อมฝึกลายมือไปสมัครที่สยามฯ ก็แห้ว ตอนนั้นอยู่มหาวิทยาลัยแล้ว
ดวงคงไม่สมพงษ์ แม้อยากทำมาก ถ้ารู้จักพี่แดนสมัยนั้นก่อนก็ดีสินะ

เคยส่งรูปประกวดกับวิบูลย์กิจ ชนะเลิศได้รางวัล ได้ลงปกหลังด้วยครับ
ลงสองเล่มรวด ไว้ค้นเจอจะเอามาให้ดูครับ

ตอนผมอยู่ในทีมผู้จัดทำการ์ตูน ผมเคยเห็นผลงานประกวดระบายสี โดยคนวาดรูปเก่งๆ สวยๆ หลายคนครับ

(พวกเราเรียกคนเก่งนี้ว่า "ช้างเผือกในป่า ที่ไม่มีโอกาส")

เพราะวงการการ์ตูนเล็กมาก คนในไม่อยากออก...คนนอกอยากเข้า

ใครเผลอไม่ระวังตัว ก็กระเด็นออกนอกวงการ!

หน้า: [1] 2 3 ... 5
  พิมพ์