Kamoman.com
ธันวาคม 13, 2018, 08:05:40 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 42 43 [44] 45
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: Batman Adventure  (อ่าน 16918 ครั้ง)
iceberg
สมาชิกระดับ Super VIP

พลังน้ำใจ +0/-0

« ตอบ #645 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 12, 2016, 08:43:53 PM »

06 ไม่!!..ทันทีที่ลูกสาวของคุณชี้ตัวคนร้ายที่วางระเบิดจากแฟ้มรูปพวกนั้น...
ผมต้องการให้เขาถูกจับ..ถูกฟ้อง..และขังคุก...
แต่เขาไม่ได้ทำคนเดียวนะ...สิ่งที่เราจะต้องทำก่อนคือพิสูจน์ว่าใครวางแผนในการวางระเบิด...
สิ่งที่เราจะต้องทำก่อน..คุณผู้ช่วยพนักงานอัยการ...
คือจะต้องมีคนถูกลงโทษจากอาชญากรรมครั้งนี้...
ก่อนที่เราจะถูกโหวตให้ออกจากหน้าที่ในอาทิตย์หน้า...
ถ้า บ๊อบ ฮิวเล็ต ชนะการเลือกตั้ง..พวกเราทั้งหมดก็ต้องไป...
เขาได้เตรียมพร้อมให้..กริฟฟิน..รับงานของกอร์ดอนไว้แล้ว...
คุณเข้าใจบ้างหรือเปล่า?...
มีแต่การชี้ตัวผู้กระทำผิดโดยเปิดเผย..ของบาร์บาร่า..ทางเดียวเท่านั้นที่จะพิสูจน์ได้ว่าเขาทำผิดจริง...
ขอให้ผมหาวิธีอื่นก่อน..วิธีอะไรก็ได้..แต่ถ้าผมหาทางไม่ได้จริงๆ...
ผมก็ไม่สามารถจะมั่นใจได้ว่าลูกสาวของผมจะปลอดภัย...

เสียใจด้วยกอร์ดอน..นั่นมันต้องใช้เวลามาก..ซึ่งเราไม่มีเวลาแล้ว...
เอาตัวเขามาให้ได้โดยเร็วที่สุด..แต่ถ้าคุณไม่ทำ...
ผมจะหาคนอื่นที่จะ(มาทำแทน)...
ท่านอธิบดีตำรวจ..คุณคงไม่คิดจะให้เป็นเช่นนั้นไม่ใช่รึ?...
จะให้ผมเอาหัวลูกสาวผมมาขึ้นเขียงเพื่อรักษาตำแหน่งผมไว้น่ะรึ?...
คุณคิดได้ยังไง?...

iceberg

« ตอบ #646 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 12, 2016, 08:47:25 PM »

07 แล้วรูปพวกนี้ล่ะ..คุณจำใครได้บ้างมั๊ย?...
(เจอตัวแล้วแต่ปากตอบว่า)..ไม่..(จดข้อมูลคนร้ายใส่มือไว้)...
หนูนอนที่นี่ได้นะลูกรัก..พ่อรับรองว่าจะไม่มีใครมารบกวน...
พยายามพักผ่อนบ้างนะลูก..ตกลงมั๊ย?...

หนูจะพยายามค่ะพ่อ...
คืนพรุ่งนี้..(งัดชุดแบทเกิร์ลออกมาเตรียมใช้งาน)...

แบทเกิร์ลเตรียมออกโรงแล้ว...

iceberg

« ตอบ #647 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 13, 2016, 09:33:51 PM »

08 Act 2 ควันปืน...
เฮ้!!ผมจะได้เห็นการเคลื่อนไหวบ้างไหมเนี่ย?...
โรบิน!?!...
อืมมม..ไฮ..ผมกำลังรอ TELLER (ผู้นับคะแนนเสียงในสภา?) ออกมา?...
ไม่อยากทำให้เกิดปัญหาน่ะ...
ผมพึ่งจะไปตรวจค้นอพาร์ทเม้นท์เขา..มันเรียบร้อยดี(ไม่มีอะไรน่าสงสัย)...

เดี๋ยวนะ..คุณบอกว่าไปตรวจค้นอพาร์ทเมนท์เขาในขณะที่เขายังอยู่เนี่ยนะ?...
คุณทำได้ยังไง?..เดินย่องอย่างเงียบกริบจากเงามืดนึงไปยังอีกเงามืดนึง...
โดยที่เขาไม่ทันได้มองอย่างนั้นหรือ?...

ใช่...
โอ้!!...

iceberg

« ตอบ #648 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 13, 2016, 09:39:59 PM »

09 เอาล่ะ..ฉันรู้ว่าเขาก็เป็นคนร้ายคนหนึ่ง..ดังนั้นจะเขาต้องทำระเบิด ณ ที่ใดที่หนึ่ง...
เราจะต้องตามเขาเป็นเงาตามตัวเลยทีเดียวแหละ...
เอ้อ!!คือ..ถ้าเธอคิดว่าเราจะทำงานร่วมกันได้น่ะนะ...

นั่นเป็นสิ่งที่เยี่ยมมากโรบิน..ฉันก็ต้องการความช่วยเหลือเหมือนกัน...
ดีมาก..แล้วเราจะเอายังไงกันต่อ...
รอเดี๋ยวซิ...

เฮ้!!เขาอยู่นั่น..เขาออกมาแล้ว...
เราไม่สามารถจะออกไปตอนนี้ได้..แบทเกิร์ล...
เรากำลังมีปัญหาแล้ว..(มีคนกำลังจะโดนรุมทำร้ายด้านล่าง)...

ใครจะโดนรุมทำร้ายล่ะเนี่ย?...

iceberg

« ตอบ #649 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 14, 2016, 11:34:10 PM »

10 เดี๋ยวผมรับผิดชอบทางด้านนี้เอง...
ส่วนคุณช่วยติดเครื่องดักฟังที่รถของ TELLER ก่อนที่เขาจะไป..ตกลงนะ...
เอ้อ!!ได้..แต่...
จะทำยังไงดีล่ะ?..(อยู่บนดาดฟ้าสูงออกอย่างนี้)...
ถ้าจะตามไม่ทันแน่..เขากำลังจะออกรถแล้ว...

iceberg

« ตอบ #650 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 14, 2016, 11:39:29 PM »

11 เร็วเข้า..เร็วๆเข้า..แบทเกิร์ลเร่งตัวเอง...
แล้วแบทเกิร์ลก็ขว้างเครื่องดักฟังไปติดกันชนท้ายของรถได้ทัน...

เฮ้!!ทางคุณเรียบร้อยดีมั๊ย...โรบินถามขณะที่แบกคนร้าย3คนซึ่งโดนจัดการจนสลบไปหมดแล้ว...

แบทเกิร์ลเหนื่อยจนหอบเชียว...

iceberg

« ตอบ #651 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 16, 2016, 08:43:56 PM »

12 เขามีม่านบังตาที่หน้าต่าง...
แต่ดูเหมือนว่าเขาจะลงไปห้องใต้ดินนะ...
อื้อ!!..(แบทเกิร์ลออกแรงดันหน้าต่าง)..หน้าต่างบานนี้ล็อค...

ดูซิ..ผมไม่คิดว่าเข็มขัดของคุณจะมีที่สำหรับใส่อุปกรณ์สะเดาะกุญแจเลยนี่...
ปกติคุณทำยังไงกับที่ล็อคหน้าต่าง..งัดมันออกเหรอ?...
อืมม..ใช่ฉันจะงัดมันออก...
ใจเย็นๆ..เห็นมั๊ย..ที่ล็อคหน้าต่างไม่มีความหมายอะไรกับผมหรอก..หรือคุณคิดว่าไง?...
โรบิน..คุณใช้เวลาฝึกฝนนานเท่าไหร่..กว่าจะได้เริ่มงานในฐานะโรบินเนี่ย...
ประมาณ 6-7 ปี..ทำไมเหรอ?...
เพียงแต่ประหลาดใจ(ในความเก่ง)เท่านั้นน่ะ...

iceberg

« ตอบ #652 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 16, 2016, 08:50:21 PM »

13 โครม!!..หวา...
นี่คือสิ่งที่ฉันต้องการอย่างแท้จริง..(แบทเกิร์ลพูดพร้อมถ่ายรูปอุปกรณ์ทำระเบิด)...
พวกแกจะทำอะไร..ปล่อยฉันนะ...
ตำรวจมา?...(เสียงหวอรถตำรวจดังลั่น)..แบทเกิร์ลอุทานอย่างแปลกใจ...
ปล่อยฉันไป!!...
ผมสารภาพผิด..ผมทำเรื่องทั้งหมด..จับผมไปได้เลย...

ดูเหมือนว่าเขารีบร้อนมอบตัวเร็วไปหน่อยนะ..ว่ามั๊ย?..(โรบินรำพึง)...
นั่นใครอยู่ตรงนั้นน่ะ?...(แบทเกิร์ลอุทาน)...

ใครกันล่ะนั่น?...

iceberg

« ตอบ #653 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 18, 2016, 09:48:35 PM »

14 รายงานสดกับผู้ชายซึ่งรับผิดชอบในการจับกุมมือวางระเบิด..เจฟ กริฟฟิน...
ขอบคุณ ซัมเมอร์..ผมรู้สึกช็อคมากจากการวางระเบิดครั้งนี้...
ดังนั้นผมจึงเริ่มต้นจับตาคดีนี้และช่วยตำรวจในค้นหามือวางระเบิด...

นั่นมันไม่ง่ายไปหน่อยเหรอ?..คนซึ่งคอยติดตามดูงานของอธิบดีกอร์ดอน...
จู่ๆก็มาออกข่าวเอาหน้าเรื่องจะจับมือระเบิดขึ้นมาซะงั้น?...

แล้วเรื่องของ TELLER ล่ะ?..ผมไม่เคยเห็นใครรีบร้อนอยากติดคุกแบบนี้...
บางสิ่งมันเป็นเรื่องบังเอิญหรือคะ?...
ผมขอตอบคำถามนี้ทีหลังแล้วกันนะครับ..คุณกรีสัน...
แต่ผมพึ่งจะเห็นว่าเพื่อนที่ดีที่สุดของผมมาถึงแล้ว...
ท่านสุภาพสตรีและสุภาพบุรุษ..บุคคลสำคัญของเมืองก๊อตแธมคนต่อไป...
บ๊อบ ฮิวเล็ต...
โอ้!!เขาคนนั้น...

iceberg

« ตอบ #654 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 18, 2016, 09:54:14 PM »

15 Act 3 ไม่มีความยุติธรรม ไม่มีความสงบเรียบร้อย...
เข้ายามดีๆนะเพื่อนฝูง!!..อย่าให้ใครหลบหนีไปได้ล่ะ...
อะไรนะ?..อ๋อ..ฮะๆ..มีอยู่คนนึงนี่...
ฉัน..ฉันต้องทำอย่างนี้เพราะฉันต้องการเงินน่ะ...

อย่างไรก็แล้วแต่...
TELLER..ไปกันเถอะ...
เงินหนึ่งล้านเหรียญ..กับตั๋วเครื่องบินไปเอเซีย...
แกอยู่ได้อย่างสบายแน่..TELLER...

เงินตั้งล้านเหรียญ...อยู่สบายแน่ถ้ารอดไปได้?...

otaku

« ตอบ #655 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 19, 2016, 11:33:27 AM »

Asia......welcome to amazing Thailand
     \

iceberg

« ตอบ #656 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 19, 2016, 09:01:10 PM »

ขอบคุณครับป๋า otaku ที่ยังติดตามอยู่...

iceberg

« ตอบ #657 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 19, 2016, 09:03:51 PM »

16 เก็บเงินนั่นซะ..แล้วรีบออกไปจาก...
ตุบ!!..เฮ้ย..เพล้ง..โครม...

iceberg

« ตอบ #658 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 19, 2016, 09:10:54 PM »

17 ไม่ต้องบรรยาย...

น่าเสียดายเงินล้านหล่นกระจาย...

iceberg

« ตอบ #659 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 23, 2016, 08:54:32 PM »

18 มันจบแล้ว..ทุกอย่างจบแล้ว...
ใจเย็นๆ..แล้วบอกฉันว่าเกิดอะไรขึ้น...
เขาคือโรบิน..เขาเข้ามาโจมตีพวกเราด้านนอกสถานี...
ผมหนีออกมาได้..แต่พวกที่เหลือโดนจับหมดรวมทั้งเงินด้วย...

ฟังฉันนะ..พวกที่ถูกจับ..ฉันสามารถสร้างเรื่องบิดเบือนได้...
แต่แกจะต้องหายตัวไป..ฉันจะให้เงินแกซักก้อนนึง...
แล้วแกต้องจับเครื่องบินไปเอเซียทันที..เข้าใจมั๊ย?...
เอาเงินสดย่อยให้เขาไป..กริฟฟิน...
สิ่งสำคัญที่สุดคือแกต้องทำตัวให้เป็นปกติ...
เมื่อแกอยู่บนเครื่องบินแล้ว..แกจะปลอดภัย..เข้าใจมั๊ย?...

ได้ครับ..ขอบคุณครับ...
คลิ๊ก..(มีเสียงกล้องถ่ายภาพขณะที่กำลังมอบเงินกัน)...

หน้า: 1 ... 42 43 [44] 45
  พิมพ์