Kamoman.com
ตุลาคม 20, 2017, 04:56:02 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: Greatmazinga มาแว๊ว  (อ่าน 1210 ครั้ง)
Greatmazinga
บุคคลทั่วไป
« เมื่อ: ธันวาคม 19, 2014, 10:38:04 PM »

มาไงฟะตู แล้วจะเอาอะไรมาแนะนำตัวล่ะเนี่ยะ
ก็คงคุ้นเคยกันอยู่แล้วนะครับ ปี 2558 นี้ผมจะระบาดไปหลาย ๆ กระทู้
ไม่ว่าจะเป็น โปสเตอร์ การ์ตูนญี่ปุ่น การ์ตูนไทย เตรียมติดหวัด "อีโบราณ"
ไปจากกระผมได้เลยนะครับ สำหรับ Facebook ก็ชื่อเต็ม ๆ ของผมแหละครับ
แต่อันนั้นจะเป็นปรัชญาชีวิตมากไปหน่อย ถ้าการ์ตูนต้องมาทางกาโม่นี่ครับกระผม  
หน้าดูได้จาก FB ครับ(หล่อโคตร ๆ หล่อจนสาวหนีหายไปจากชีวิตหมด แง ๆ
เรื่องมันเศร้า)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 19, 2014, 10:44:54 PM โดย Dan Darun » บันทึกการเข้า
Dan Darun
คิดและตั้งใจทำสิ่งดี ๆ ให้ชีวิตและสังคม
Admin.
kamoman

พลังน้ำใจ +2/-0

pavadol.y@soc.mail.go.th
« ตอบ #1 เมื่อ: ธันวาคม 19, 2014, 10:46:24 PM »

ยินดีต้อนรับสู่การแนะนำตัวอย่างเป็นทางการครับ
อ.เกรทมาชินก้า หรือ ว่าที่ ร.ต.กำพล  ทองคำ  อาจารย์
ระดับชำนาญการพิเศษ ของ กศน. การศึกษานอกโลก  5555

Dan Darun
คิดและตั้งใจทำสิ่งดี ๆ ให้ชีวิตและสังคม
Admin.
kamoman

« ตอบ #2 เมื่อ: ธันวาคม 19, 2014, 10:50:31 PM »

จากที่ผมเฝ้าสังเกตอาการของ อ.เกรทมาชินก้า มานานแสนนาน
เรียกว่า..นานพอที่จะพูดคุยกันถึงเรื่องหาเมียใหม่แทนเมียเก่าได้เลย อิอิ
    พอทราบพอประทังการหิวได้ว่า...อ.เกรทมาชินก้า ได้ใช้งบประมาณ
แผ่นดิน ภาษีของตัวเองซื้อหนังสือการ์ตูนญี่ปุ่นหลากหลายเข้าไปอยู่
ในคลังมหาสมบัติแห่งเมืองพิจิตร ชาละวันไกรทอง หมดเงินไปเป็นแสนบาท
   ตั้งใจจริงในการรวบรวมภาพและเรื่องราวของหุ่นยนต์ ของตัวการ์ตูน  HERO
อย่างออกหน้าออกตา และแบ่งปันความรักความชอบไปสู่มวลมหาประชาชน
คนการ์ตูนอีกหลากหลายสิบคน แม้แต่ตัวผมเอง   
Dan Darun
Admin.
kamoman

« ตอบ #3 เมื่อ: ธันวาคม 19, 2014, 10:54:03 PM »

ซึ่งน้อยคนนักที่กล้าหาญชาญชัยรวบรวมเรื่องราว
มาไว้ในเล่มเดียวกัน ถึงแม้การทำหนังสือและรวบรวม
ของ อ.เกรทมาชินก้า จะไม่เลิศเหรอ เพอร์เฟ็คไปทุกอย่าง
ทุกเรื่อง ทุกเล่มที่ได้ทำ แต่การได้ทำและกล้ารวบรวมออกมา
ได้มากขนาดนี้ ผมถือว่า อ.เกรทมาชินก้า รักและทุ่มเทจริง ๆ
      ผมขอปรบมือดัง ๆ ให้ อ.เกรทอย่างยาวนาน 3 นาที
สำหรับการได้ทำได้ดั่งฝัน ถึงแม้บางช่วงเวลา บางหนจะมีแรงกระทบ
แรงเสียดสีจากสิ่งแวดล้อมภายนอกและภายในร่างกายไปบ้าง
   แต่ อ.เกรทมาชินก้า ก็ไม่ยอมย่อท้อ ลูกผู้ชายหัวใจสิงห์....คะนองนา อิอิ
Dan Darun
Admin.
kamoman

« ตอบ #4 เมื่อ: ธันวาคม 19, 2014, 10:57:12 PM »

อ.เกรทมาชินก้า อยากจะพูด จะคุยอะไรในกระทู้นี้
ก็ขอเชิญได้เลย พูดออกมา เล่าออกไป ใ้ห้ได้ดั่งใจอยากพูด
และนำเสนอ ไม่ว่าจะเป็นอดีตอันแสนหวาน หรือ ขื่นขม
ไม่ว่าจะเป็นปัจจุบันอันหวานชื่อ หรือ อกตรมระทมไหม้
ผมและใคร ๆ อีกหลายคน ยินดีรับฟัง รับเห็น รับดู สิ่งที่ อ.เกรท
อยากนำเสนอ
     แล้วปีหน้าฟ้าใหม่ ผมก็จะมาแนะนำตัวเองสักที หลังจาก
จด ๆ จ้อง ๆ มอง ๆ เมียง ๆ มาเป็นปี น่าจะถึงเวลาแล้ว
ที่ แดน ดันรู เอ้ย แดน  ดรุณ อย่างผม จะตามหลังผู้ใหญ่อย่าง อ.เกรท
และผู้ใหญ่อีก 3 ท่านที่นำมาก่อนหน้านี้แล้ววววว
Dan Darun
Admin.
kamoman

« ตอบ #5 เมื่อ: ธันวาคม 19, 2014, 10:58:27 PM »

เจ้าของกระทู้มาแล้วววเฟ้ยยยยยย ตูไปก่อนล่ะ...
ขืนพูดมาก จขกท. โดดเตะ ฟันศอก ขยอกเข่าเอาได้ อิอิ
แว่บบบบบบ แว่บบบบบบ นิน นิน นิน จา จา จา...แว่บบบบบ

Greatmazinga
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #6 เมื่อ: ธันวาคม 19, 2014, 10:59:28 PM »

ขอบคุณฮะป๋า ปีหน้า (58) ผมจะระบาดไปทัวเว็บนี้เท่าที่จะทำได้ ไปค้นโปสเตอร์มาแย้ว เตรียมจะเข้าไปตอดในกระทู้โปสเตอร์ด้วยอ่ะ มีน้อยแต่ขอแจมด้วย เกะกะระรานเขาไปทั่วล่ะรอบนี้
wanchai-555
kamoman
*

พลังน้ำใจ +0/-0

« ตอบ #7 เมื่อ: ธันวาคม 20, 2014, 08:37:34 AM »

มารอฟังอ.เกรทแนะนำตัวครับ
tucb
Global Moderator
kamoman

บนฟ้ามีดาว ในจอกมีสุรา

« ตอบ #8 เมื่อ: ธันวาคม 20, 2014, 08:48:02 AM »

เย้ๆ..ผู้กล้าท่านต่อมา ที่มาร่วมแนะนำตัว......นั่นก็คืออาจารย์เกรทฯ ของเราคนนี้นี่เองงงงงง.....

มาร่วมต้อนรับอาจารย์เกรทฯ และรอรับเชื้อ"อีโบราณ"จ้า.....

akapon
Administrator
kamoman

« ตอบ #9 เมื่อ: ธันวาคม 20, 2014, 09:40:26 AM »

ต้องแบบนี้จิ..น้องเกรทจัดเต็มมาเลย...

ace2010
Global Moderator
kamoman

พลังน้ำใจ +2/-1

« ตอบ #10 เมื่อ: ธันวาคม 20, 2014, 09:45:56 AM »

มารอฟังอ.เกรทแนะนำตัวครับ

นอมินี เขาแนะนำตัวให้เรียบร้อยแย๊ว
notnabon
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #11 เมื่อ: ธันวาคม 20, 2014, 11:56:25 AM »

ผมไม่ได้รู้จักคุณ Greatmazinga หรือ ว่าที่ ร.ต.กำพล  ทองคำ
เป็นการส่วนตัวแต่ท่านเคยอุดหนุนหนังสือของผมไปหลายเรื่องหลายเล่ม
ยอมรับในความทุ่มเททั้งกำลังกายกำลังทรัพย์ในการรวบรวมหนังสือการ์ตูน
หัวต่างๆ ทั้งรุ่นเก่ารุ่นกลางไว้มากมายจนประเมินราคาไม่ได้แล้ว
อะไรหนอ? ที่เป็นแรงพลักดันให้ท่านเป็นนักสะสมที่ยิ่งใหญ่ได้
รออ่านอยู่นะครับ
akapon
Administrator
kamoman

« ตอบ #12 เมื่อ: ธันวาคม 30, 2014, 01:54:43 PM »

วันนี้ได้รับแผ่นที่ส่งมาให้แล้วนะครับ..ขอบคุณค้าปป่ม..ม..
gaiyasit
kamoman
*

0(^_^)0

« ตอบ #13 เมื่อ: ธันวาคม 30, 2014, 03:02:08 PM »

กางเตียงผ้าใบ รออ่านครับอ.เกรท

otaku
kamoman
*

« ตอบ #14 เมื่อ: ธันวาคม 30, 2014, 09:32:26 PM »

วันนี้ได้รับแผ่นที่ส่งมาให้แล้วนะครับ..ขอบคุณค้าปป่ม..ม..
ได้รับแล้วเช่นกันครับเป็นซีดีไฟล์การ์ตูนทอมมี่2แผ่น16เล่ม
ผมมีการ์ตูนทีวีเด็กเล่ม16ปกหกบาทปกกรอบมากกถ้ายังไม่มีเดี๋ยวส่งไปให้
หน้า: [1] 2
  พิมพ์